Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: tay có vết thương chạm vào dịch

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

tay có vết thương chạm vào dịch

em chào a tuấn và ban quản trị diễn đàn ạ.....! vấn đề của em như sau: sáng hôm nay em có khiêng chiếc bàn ở nhà đám ,( bàn mới được chuyển đến vẫn xếp gọn 1 chỗ) mà nhà đám thì rất đông người.... (em làm thợ kèn ạ )..... tay em bị nhiều vết đâm do vây cá rô phi cắm vào tay gây chảy máu từ chiều hôm trước , nhìn bằng mắt thường thì sáng nay không chảy máu nhìn như da lành..... khiêng bàn song thì em thấy trên tay có nước màu vàng đục đục hồng hồng như kiểu dịch và máu pha lẫn ... sau đó em đi rửa tay ngay...thời gian tiếp xúc khoảng 30-40 giây ạ.... mong các anh chị tư vấn hộ em xem em có nguy cơ với hiv và các bệnh lây truyền khác không ạ( nếu như dịch thể đó là của người hiv.. chiếc bàn xếp ở đó được khoảng 1 tiếng) .... em xin chân thành cảm ơn a tuấn và ban quản trị diễn đàn ạ....!!!
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi leanhquan12345678 Xem bài viết
    em chào a tuấn và ban quản trị diễn đàn ạ.....! vấn đề của em như sau: sáng hôm nay em có khiêng chiếc bàn ở nhà đám ,( bàn mới được chuyển đến vẫn xếp gọn 1 chỗ) mà nhà đám thì rất đông người.... (em làm thợ kèn ạ )..... tay em bị nhiều vết đâm do vây cá rô phi cắm vào tay gây chảy máu từ chiều hôm trước , nhìn bằng mắt thường thì sáng nay không chảy máu nhìn như da lành..... khiêng bàn song thì em thấy trên tay có nước màu vàng đục đục hồng hồng như kiểu dịch và máu pha lẫn ... sau đó em đi rửa tay ngay...thời gian tiếp xúc khoảng 30-40 giây ạ.... mong các anh chị tư vấn hộ em xem em có nguy cơ với hiv và các bệnh lây truyền khác không ạ( nếu như dịch thể đó là của người hiv.. chiếc bàn xếp ở đó được khoảng 1 tiếng) .... em xin chân thành cảm ơn a tuấn và ban quản trị diễn đàn ạ....!!!
    100% không có sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    dạ vâng em xin chân thành cảm ơn a tuấn và ban quản trị diễn đàn nhiều ạ.... chúc anh chị có thật nhiều sức khỏe để giúp đỡ mọi người ạ.... em xin chân thành cảm ơn...!!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    dạ nhân tiện làm phiền a tuấn và ban quản trị diễn đàn cho em xem mấy chủ để liên quan đến tiếp xúc dịch với vết thương để em tham khảo thêm kiến thức ạ...em xin cảm ơn a

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    ấy chết em quên mất...nếu như dịch đó mới mà em tiếp xúc như vậy...em chỉ rửa tay sơ qua thôi thì có lây bệnh j k vậy anh tuấn......! xin anh chị giúp em....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    mọi người đâu rồi ạ....!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    ấy chết em quên mất...nếu như dịch đó mới mà em tiếp xúc như vậy...em chỉ rửa tay sơ qua thôi thì có lây bệnh j k vậy anh tuấn......! xin anh chị giúp em....
    100% không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    em cảm ơn chị nguyễn hà nhiều ạ...lâu lắm rồi mới thấy chị trả lời... chúc chị và a tuấn và ban quản trị diễn đàn nhiều sức khỏe ạ....!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Cho dù thế nào thì cũng không có nguy cơ bạn.

Thông tin về chủ đề này