Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: sợ giẫm phải kim tiêm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Post sợ giẫm phải kim tiêm

cách đây 10 năm em học lớp 6 có đùa với bạn sau trường sau khi chạy qua 1 khu vực thì bạn em hô toáng lên là nhìn thấy kim tiêm và cái chiếu ở cách đấy không xa sợ của nhóm tiêm chích em liền sờ dưới lòng bàn chân thấy có 1 vết thương hơi buốt ở gót chân không biết là dẫm phải gai tre hay kim tiêm, cậy vết thương ra nặn không ra máu.
    Em rất hay ốm vặt cứ tầm 1 2 tháng lại bị cúm 1 lần và đặc biệt dạo gần đây em có bị ho kéo dài tầm 3 4 tuần và dát ở đầu lưỡi đồng thời có vài mụn thịt nhỏ ở cuống lưỡi. Em rất hoang mang mong anh tư vấn cho em là có khả năng bị hiv không ạ
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi llll Xem bài viết
    cách đây 10 năm em học lớp 6 có đùa với bạn sau trường sau khi chạy qua 1 khu vực thì bạn em hô toáng lên là nhìn thấy kim tiêm và cái chiếu ở cách đấy không xa sợ của nhóm tiêm chích em liền sờ dưới lòng bàn chân thấy có 1 vết thương hơi buốt ở gót chân không biết là dẫm phải gai tre hay kim tiêm, cậy vết thương ra nặn không ra máu.
    Em rất hay ốm vặt cứ tầm 1 2 tháng lại bị cúm 1 lần và đặc biệt dạo gần đây em có bị ho kéo dài tầm 3 4 tuần và dát ở đầu lưỡi đồng thời có vài mụn thịt nhỏ ở cuống lưỡi. Em rất hoang mang mong anh tư vấn cho em là có khả năng bị hiv không ạ
    Chuyện cách đây đã 10 năm nếu bạn lo lắng tại sao không đi XN làm sáng tỏ khúc mắc trong lòng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Charles Xem bài viết
    Chuyện cách đây đã 10 năm nếu bạn lo lắng tại sao không đi XN làm sáng tỏ khúc mắc trong lòng.
    dạ thời đấy học sinh vô lo vô nghĩ với lại chưa có phương tiện thông tin như bây giờ nên không lên mạng tìm hiểu và đã quên cái vụ ngày hôm đấy, tháng trước em bị ho uống lâu ngày uống kháng sinh lâu ngày không khỏi em lên mạng tìm kiếm thì có thể liên quan đến hiv em mới nhớ lại trước kia và cảm thấy hoang mang ạ

Cảm ơn
    596
    dạ thời đấy học sinh vô lo vô nghĩ với lại chưa có phương tiện thông tin như bây giờ nên không lên mạng tìm hiểu và đã quên cái vụ ngày hôm đấy, tháng trước em bị ho uống lâu ngày uống kháng sinh không khỏi em lên mạng tìm kiếm thì có thể liên quan đến hiv em mới nhớ lại trước kia và cảm thấy hoang mang ạ
    Với HIV duy nhất chỉ có XN máu mới biết bạn.

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

llll (23-07-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Charles Xem bài viết
    Với HIV duy nhất chỉ có XN máu mới biết bạn.
    Vâng em cảm ơn ạ
    em đọc trên mạng thì tỉ lệ nhiễm khi dẫm phải là 0,5% mà lúc đó không biết có dẫm phải hay không và lúc đó chơi đuổi bắt lực chạy mạnh nếu đá phải kim thì đâm rất sâu thì khi dẫm phải biết ngay , em lại đi dép thì nếu dẫm phải kim tiêm thì nó cũng vướng vào đế dép chứ
    tính em hơi nhát không dám đối diện với kết quả nên nhiều lần trăn trở không dám đi xét nghiệm :((

Cảm ơn
    596
    Vâng em cảm ơn ạ
    em đọc trên mạng thì tỉ lệ nhiễm khi dẫm phải là 0,5% mà lúc đó không biết có dẫm phải hay không và lúc đó chơi đuổi bắt lực chạy mạnh nếu đá phải kim thì đâm rất sâu thì khi dẫm phải biết ngay , em lại đi dép thì nếu dẫm phải kim tiêm thì nó cũng vướng vào đế dép chứ
    tính em hơi nhát không dám đối diện với kết quả nên nhiều lần trăn trở không dám đi xét nghiệm :((
    Chuyện xảy ra đã quá lâu rồi, giờ bạn cũng không nhớ chính xác tình huống thì làm sao tư vấn giúp bạn. Vì vậy nếu bạn cảm thấy lo lắng thì chỉ có XN thôi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Vâng em cảm ơn ạ
    Đi xét nghiệm mới biết.

Thông tin về chủ đề này