Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Hỏi về nhận thuốc ARV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Question Hỏi về nhận thuốc ARV

Chào mọi người, em uống ARV đã được hơn 1 năm nay, và nhận thuốc bằng BHYT.
    Sau 1 năm thì bác sỹ bảo em làm CD4 2 lần (cách nhau 6 tháng) nếu kết quả trên 200 thì sẽ được nhận thuốc 3 tháng 1 lần.
    Tháng 2 vừa rồi e đã làm CD4 lần đầu, và đang chuẩn bị làm thêm lần hai vào tháng 8 này. Nhưng mới đây em đi nhận thuốc thì bác sỹ lại bảo là bây giờ BHYT ngta không cho nhận thuốc 3 tháng 1 lần nữa.
    Em hiện đang sống ở Quảng Ngãi, sang năm em định vào TPHCM làm việc, mng cho em hỏi ở HCM có cách nào để nhận thuốc 3 tháng 1 lần (không cần dùng BHYT cũng được ạ). Em cảm ơn!
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Trích dẫn Gửi bởi embe Xem bài viết
    Chào mọi người, em uống ARV đã được hơn 1 năm nay, và nhận thuốc bằng BHYT.
    Sau 1 năm thì bác sỹ bảo em làm CD4 2 lần (cách nhau 6 tháng) nếu kết quả trên 200 thì sẽ được nhận thuốc 3 tháng 1 lần.
    Tháng 2 vừa rồi e đã làm CD4 lần đầu, và đang chuẩn bị làm thêm lần hai vào tháng 8 này. Nhưng mới đây em đi nhận thuốc thì bác sỹ lại bảo là bây giờ BHYT ngta không cho nhận thuốc 3 tháng 1 lần nữa.
    Em hiện đang sống ở Quảng Ngãi, sang năm em định vào TPHCM làm việc, mng cho em hỏi ở HCM có cách nào để nhận thuốc 3 tháng 1 lần (không cần dùng BHYT cũng được ạ). Em cảm ơn!
    Nếu chấp nhận chuyển qua điều trị tại BV Nhiệt Đới (không dùng BHYT) thì bạn có thể được kê toa 3 tháng 1 lần.

3. Những thành viên đã cảm ơn Sói Hoang cho bài viết này:

embe (10-08-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Sói Hoang Xem bài viết
    Nếu chấp nhận chuyển qua điều trị tại BV Nhiệt Đới (không dùng BHYT) thì bạn có thể được kê toa 3 tháng 1 lần.
    Dạ vâng ạ. Không cần dùng BHYT cũng được ạ. Nhưng cho em hỏi là mình có cần phải chuyển hồ sơ ở ngoài này vào BV nhiệt đới không ạ? Hay là em chỉ cần vào đó và làm mọi thủ tục từ đầu ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Và nếu được, anh có thể cho em biết chi phí của 1 lần kê toa và nhận thuốc ở BV Nhiệt Đới không ạ? Em cảm ơn a~

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Và nếu được, anh có thể cho em biết chi phí của 1 lần kê toa và nhận thuốc ở BV Nhiệt Đới không ạ? Em cảm ơn a~
    Theo tôi bạn nên báo cho cơ sở khám điều trị tại chỗ cũ việc bạn chuyển vào điều trị tại BV Nhiệt Đới SG. Nếu chỗ cũ chấp nhận chuyển trả hồ sơ cho bạn thì bạn mang vào BV làm thủ tục tại phòng khám B2 để tiếp tục điều trị. Nếu quá khó khăn về thủ tục bên chuyển hồ sơ đi, thì bạn vẫn được tiếp nhận điều trị tại BV này, với các thủ tục do BS nơi tiếp nhận yêu cầu bạn cần làm. Ví dụ như kiểm tra lại các XN cd4, cd8..., chỉ số về gan, thận, siêu âm lá lách, chụp XQ phổi..., hoặc là chỉ làm lại tải lượng virus. Tuỳ vào quyết định của bác sĩ. Về chi phí khám chữa bệnh tại Bv thì cũng ổn không quá là gánh nặng cho bạn nếu bạn đang sử dụng phác đồ điều trị F1. Bạn có thể add Zalo tôi nói chi tiết hơn 0901381602. Mến.

7. Những thành viên đã cảm ơn Sói Hoang cho bài viết này:

embe (14-08-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Theo tôi bạn nên báo cho cơ sở khám điều trị tại chỗ cũ việc bạn chuyển vào điều trị tại BV Nhiệt Đới SG. Nếu chỗ cũ chấp nhận chuyển trả hồ sơ cho bạn thì bạn mang vào BV làm thủ tục tại phòng khám B2 để tiếp tục điều trị. Nếu quá khó khăn về thủ tục bên chuyển hồ sơ đi, thì bạn vẫn được tiếp nhận điều trị tại BV này, với các thủ tục do BS nơi tiếp nhận yêu cầu bạn cần làm. Ví dụ như kiểm tra lại các XN cd4, cd8..., chỉ số về gan, thận, siêu âm lá lách, chụp XQ phổi..., hoặc là chỉ làm lại tải lượng virus. Tuỳ vào quyết định của bác sĩ. Về chi phí khám chữa bệnh tại Bv thì cũng ổn không quá là gánh nặng cho bạn nếu bạn đang sử dụng phác đồ điều trị F1. Bạn có thể add Zalo tôi nói chi tiết hơn 0901381602. Mến.
    Em cảm ơn anh ạ ^^

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    1 lần phí khám là 120k .
    thuốc 3 tháng khoãng 1,5 triệu.
    nếu bạn làm các xét nghiệm thì cũng khoảng 600k .
    mà thường 6 tháng phải làm xét nghiệm.
    nên bạn lấy hồ sơ củ tiện thì lấy, ko thi mình làm lại ở BV Nhiệt Đới luôn .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Hientai Xem bài viết
    1 lần phí khám là 120k .
    thuốc 3 tháng khoãng 1,5 triệu.
    nếu bạn làm các xét nghiệm thì cũng khoảng 600k .
    mà thường 6 tháng phải làm xét nghiệm.
    nên bạn lấy hồ sơ củ tiện thì lấy, ko thi mình làm lại ở BV Nhiệt Đới luôn .
    Dạ anh cho em hỏi là hình thức khám kê đơn nhận thuốc 3 tháng không dùng bhyt này là ở tỉnh nào cũng áp dụng được hay chỉ riêng BV Nhiệt đới ạ?

Thông tin về chủ đề này