Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Xét nghiệm hiv bằng phương pháp : rt pcr 20 copies/ml, hiv agab 45 ngày âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm hiv bằng phương pháp : rt pcr 20 copies/ml, hiv agab 45 ngày âm tính

Em chào bác sỹ ạ, bác sỹ ơi e có xn hiv bằng 2 pp: hiv rt pcr 20 copies/ml 35 ngày không phát hiện được, hiv agab 45 ngày âm tính liệu em có an toàn với hiv k ạ. Và e muốn hỏi là pp rt pcr 20 copies/ml liệu với thời gian 35 ngày trong 1 ml máu của mình k có đủ 20 con viiruss để phát hiện k ạ, mong bác sỹ giúp e trả lời với, em cảm ơn bác sỹ rất nhiều ạ .
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi nobita2711 Xem bài viết
    Em chào bác sỹ ạ, bác sỹ ơi e có xn hiv bằng 2 pp: hiv rt pcr 20 copies/ml 35 ngày không phát hiện được, hiv agab 45 ngày âm tính liệu em có an toàn với hiv k ạ. Và e muốn hỏi là pp rt pcr 20 copies/ml liệu với thời gian 35 ngày trong 1 ml máu của mình k có đủ 20 con viiruss để phát hiện k ạ, mong bác sỹ giúp e trả lời với, em cảm ơn bác sỹ rất nhiều ạ .

Cái xét nghiệm PCR 20 copies/ml thường dùng cho những người nhiễm HIV họ đã điều trị để xem nồng độ vi rút.Không dùng cho việc xét nghiệm có nhiễm HIV hay không.

Quan trọng bạn có cái xét nghiệm 45 ngày âm tính với phương pháp HIV Ag/Ab thì đây là kết quả rất khả quan an toàn.Nhưng bạn cần xét nghiệm lại sau 12 tuần,khi ấy nếu âm tính thì bạn mới 100% an toàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ e cảm ơn a ạ, e có biết cái đó đo nồng độ viruss nhưng e có thắc mắc là nếu e bị nhiễm thì nồng độ viruss sau 35 ngày có phát hiện đc k ạ, hay là lúc đó viruss trốn hết vào tế bào nên k phát hiện đc. A ơi với hiv agab 45 ngày đã có trường hợp nào lật kèo chưa ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi nobita2711 Xem bài viết
    Dạ e cảm ơn a ạ, e có biết cái đó đo nồng độ viruss nhưng e có thắc mắc là nếu e bị nhiễm thì nồng độ viruss sau 35 ngày có phát hiện đc k ạ, hay là lúc đó viruss trốn hết vào tế bào nên k phát hiện đc. A ơi với hiv agab 45 ngày đã có trường hợp nào lật kèo chưa ạ.
    Tuanmecsedec đã tư vấn rất rõ ràng bài trên rồi,bạn nên đọc lại những gì đã tư vấn đừng lập lại câu hỏi.

Thông tin về chủ đề này