Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: quan hệ không để ý bcs

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi ngudai Xem bài viết
    cứu e với anh chị ơi.....bữa jo chiều chiều người e cứ nóng, chân tay mỏi rả rời, có hạch nỗi ở cổ nữa...ko biết có sao ko nữa, lỡ như có chuyện j chắc e ko sống nỗi quá huhu
    HẠCH BẠCH HUYẾT(LYMPH) PHÒNG THỦ THỨ HAI:
    Khi chọc thủng được tuyến phòng thủ đầu tiên, và xâm nhập vào bên trong cơ thể, vi khuẩn còn phải đối đầu với đường dây phòng thủ thứ hai của Bạch Huyết (Lymph).
    Bạch Huyết là một thành phần nằm trong mô tầng lỏng, được dẫn lưu bởi một chuỗi động mạch (vessels) đi song song với những tĩnh mạch (veins). Sau cùng, Bạch Huyết được chuyển vào hai động mạch lớn. Hai mạch Bạch Huyết nầy đi xuyên qua những mô tầng mềm xốp, được gọi là những hạch Bạch Huyết (Lymph Nodes) mà chúng nằm chung quanh vùng đáy cổ như là những trạm phòng thủ chiến lược, có nhiệm vụ như những cái bẫy chống sự nhiễm trùng. Thí dụ như những mô tầng lỏng (fluid Tissues) từ tay đi xuyên qua những hạch Bạch Huyết gần eo cùi chỏ, và vào nách. Những mô tầng lỏng từ chân đi xuyên qua những hạch Bạch Huyết gần đầu gối, và đi vào trong phần hán. Những hạch Bạch Huyết nầy được tràn ngập với một loại các tế bào Bạch Huyết đặc biệt (Lymphocytes). Chúng có thể phá vỡ tiến trình nhiễm độc trầm trọng, và tạo nên những ung thối (Abscesses), và chúng bảo vệ những cấu trúc chính, cũng như các cơ quan trọng yếu của cơ thể. Sau khi vi khuẩn vượt qua những tuyến phòng thủ cục bộ, sự nhiễm trùng thường đánh dấu bằng những đường thâm đỏ, chạy từ điểm bị thương lên đến cánh tay hay chân. Đây là hiện tượng của những mạch Bạch Huyết bị xưng phồng.
    Ngoài ra, còn có những hệ thống hạch Bạch Huyết và các mạch Bạch Huyết dẫn lưu mà chúng giúp cho những cơ quan nội tạng, trong cách thức giống như những hạch Bạch Huyết giúp cho hai tay và hai chân. Trong trường hợp chứng bệnh phổi (Tuberculosis), vi trùng lao tấn công vào những hạch Bạch Huyết, một cách kém mãnh liệt nhưng bền bỉ hơn. Trong điều kiện thuận lợi của cơ thể, những buồng nhỏ (Nodules) được gọi là những u lao (Tubercles) được phát sinh, có nhiệm vụ bắt giữ những vi khuẩn xâm lăng một cách dài hạn. Sau cùng, những u lao nầy có một lớp vỏ bọc ngoài với chất Calcium. Sau đó, nếu cơ thể trở nên yếu đuối vì mệt mỏi, thiếu dinh dưỡng, hay nhiễm trùng nặng hơn, thành vách của những u lao nầy bị bể vỡ ra, và phóng thích những vi khuẩn bị giam cầm, để tấn công cơ thể, dần dần cơ thể bị nhiễm bệnh.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ những lúc như vậy em cần anh chị nhiều lắm...em cảm thấy sợ sệt, !!!! khả năng rách bao là không có cơ sở đúng ko anh chị?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    dạ những lúc như vậy em cần anh chị nhiều lắm...em cảm thấy sợ sệt, !!!! khả năng rách bao là không có cơ sở đúng ko anh chị?
    Đọc lại từ đầu đến hết 2 trang đi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ em hiểu, nhưng cảm giác khủng hoảng nó cứ theo đuổi em hoài anh ak

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    dạ em hiểu, nhưng cảm giác khủng hoảng nó cứ theo đuổi em hoài anh ak

Bạn yên tâm những gì mọi người tư vấn không có nguy cơ.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    cứu e với anh chị ơi.....bữa jo chiều chiều người e cứ nóng, chân tay mỏi rả rời, có hạch nỗi ở cổ nữa...ko biết có sao ko nữa, lỡ như có chuyện j chắc e ko sống nỗi quá huhu
    Chuyện đã xảy ra rồi, muốn quay ngược thời gian cũng ko được, có điều em phải nhìn vào sự thật, đọc kỹ những gì được chia sẽ. mọi người cứu em bằng cách đó thôi. còn xn hay ko em là người quyết định. triệu chứng kia không nói lên là em bị h, có thể 1 bệnh khác thôi. nếu sơ em cứ đi khám cho an tâm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ em cảm ơn anh chị, thật may mắn khi có anh chị quan tâm và chia sẻ với em

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này