Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Sợ phơi nhiễm HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Sợ phơi nhiễm HIV.

Chào BQT cho em hỏi gấp. Hôm nay em có tiếp xúc với anh họ em bị HIV đang điều trị Arv đều. Không may tay em bị xước chảy nhiều máu mà k biết, em có sờ vào vùng mặt, cổ, tay của anh ấy nhưng đã kiểm tra lại anh ấy ko có vết thương hở nào. Mặt chỉ có mụn trứng cá và mồ hôi. Em hỏi liệu em có nguy cơ phơi nhiễm Hiv ko, và em có cần đi làm xét nghiệm gấp hoặc điều trị phơi nhiễm không.Hiện tại em nên làm gì tiếp theo. Em cảm ơn anh chị.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Hieuhien Xem bài viết
    Chào BQT cho em hỏi gấp. Hôm nay em có tiếp xúc với anh họ em bị HIV đang điều trị Arv đều. Không may tay em bị xước chảy nhiều máu mà k biết, em có sờ vào vùng mặt, cổ, tay của anh ấy nhưng đã kiểm tra lại anh ấy ko có vết thương hở nào. Mặt chỉ có mụn trứng cá và mồ hôi. Em hỏi liệu em có nguy cơ phơi nhiễm Hiv ko, và em có cần đi làm xét nghiệm gấp hoặc điều trị phơi nhiễm không.Hiện tại em nên làm gì tiếp theo. Em cảm ơn anh chị.
    Trường hợp bạn kể không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn ạ. Bác sỹ tuyến huyện chỗ em tư vấn là vẫm có 3% nguy cơ phơi nhiễm Hiv dù hiện tại người đó đang điều trị Arv đều và tải lượng virut hiv dưới ngưỡng phát hiện. Vì vậy nên em nhờ anh chị Qtv tư vấn em nên làm gì ạ. Vì hiện tại cũng hơi hoang mang ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn ạ. Bác sỹ tuyến huyện chỗ em tư vấn là vẫm có 3% nguy cơ phơi nhiễm Hiv dù hiện tại người đó đang điều trị Arv đều và tải lượng virut hiv dưới ngưỡng phát hiện. Vì vậy nên em nhờ anh chị Qtv tư vấn em nên làm gì ạ. Vì hiện tại cũng hơi hoang mang ạ.
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn anh chị nhiều ạ. Do kiến thức còn hạn hẹp nên đôi chút lo lắng ạ. E cảm ơn anh chị đã tư vấn ạ. Nếu k có nguy cơ thỳ em ko cần đi xét nghiệm hoặc điều trị dự phòng đúng ko ạ. Vì cách đây 1 tháng em có xn hiv để hiến máu là âm tính rồi ạ.

Cảm ơn
    596
    Dạ em cảm ơn anh chị nhiều ạ. Do kiến thức còn hạn hẹp nên đôi chút lo lắng ạ. E cảm ơn anh chị đã tư vấn ạ. Nếu k có nguy cơ thỳ em ko cần đi xét nghiệm hoặc điều trị dự phòng đúng ko ạ. Vì cách đây 1 tháng em có xn hiv để hiến máu là âm tính rồi ạ.
    Bạn yên tâm không cần xét nghiệm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ vâng, em xin gửi lời cảm ơn tới 2 anh đã tư vấn để em yên tâm. Em gửi lời chúc đến 2 anh, ban quẩn trị và gia đình mạnh khỏe để tiếp sức và lan tỏa những việc làm thiện nguyện đến mọi người. Một diễn đàn quá ý nghĩa ạ.

8. Những thành viên đã cảm ơn Hieuhien cho bài viết này:

Tuanmecsedec (06-09-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn ơi nay tròn 3 tháng em đi xét nghiệm Hiv cho kết quả âm tính, người ta hẹn 3 tháng sau kiểm tra lại. Liệu sau 3 tháng đã yên tâm không mắc chưa ạ. Em cảm ơn.

Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn ơi nay tròn 3 tháng em đi xét nghiệm Hiv cho kết quả âm tính, người ta hẹn 3 tháng sau kiểm tra lại. Liệu sau 3 tháng đã yên tâm không mắc chưa ạ. Em cảm ơn.
    Dù thực sự có nguy cơ luôn kết quả này cũng đã an toàn 100%.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

100% an toàn cho dù có nguy cơ thật sự.

Thông tin về chủ đề này