Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Em Có triệu chứng lậu nhưng xn âm tính và vẫn lo nhiễm hiv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Em Có triệu chứng lậu nhưng xn âm tính và vẫn lo nhiễm hiv

Chào anh tuấn và mọi người trong diễn đàn. Hôm nay e có chuyện muốn nhờ các anh tư vấn ạ
    Vào ngày 18/8/20 em có quan hệ với gmd ,gmd os cho em và sau đó mang bao. Đến khi làm xong thì e rút ra khi rút ra thì bao vẫn bị kẹt bên trong âm đạo nhưng vòng miệng bao thì bên ngoài. Sau đó e đi rửa với xà bông thật kỹ càng
    sau đó hai ngày vào ngày 20/8/20 thì em quan hệ với bạn gái e không dùng bao. Nhưng 5 ngày sau vào ngày 22/8 em có triệu chứng ngứa dương vật và bắt đầu chảy mủ và máu.
    Sáng hôm sau e đi xét nghiệm nhuộm soi thì kết quả không tìm thấy song cầu gram âm ( em có nói bs là em có dùng kháng sinh do viêm họng bs bảo không ảnh hương đến kq)
    sau đó bs chẩn đoán viêm đường tiểu và cho em kháng sinh 7 ngày uống không khỏi , vẫn có dấu hiệu đau âm ỉ bên trong bụng và hậu môn viêm sưng.
    sau đó bs có tiêm cho em hai loại kháng sinh diệt lậu hai mũi duy nhất
    nhưng sau khi tiêm kháng sinh khoảng 5 ngày e lại có triệu chứng đau bụng âm ỉ và lạnh người.
    Sau đó e lại đến bv và bs xét nghiệm chỉ còn nhiễm trùng nhẹ và kê đơn azythromycin cho em
    mấy anh chị xin tu vấn giúp e là tại sao e lại có biểu hiện y chang lậu mà lại nhuộm soi âm tính, và em có nguy cơ bị hiv ko ạ. Em xin cảm ơn
    ads
    Lần sửa cuối bởi Adamvo, ngày 16-09-2020 lúc 13:00.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Adamvo Xem bài viết
    Chào anh tuấn và mọi người trong diễn đàn. Hôm nay e có chuyện muốn nhờ các anh tư vấn ạ
    Vào ngày 18/8/20 em có quan hệ với gmd ,có os và sau đó mang bao. Đến khi làm xong thì e rút ra khi rút ra thì bao vẫn bị kẹt bên trong âm đạo nhưng vòng miệng bao thì bên ngoài. Sau đó e đi rửa với xà bông thật kỹ càng
    sau đó hai ngày vào ngày 20/8/20 thì em quan hệ với bạn gái e không dùng bao. Nhưng 5 ngày sau vào ngày 22/8 em có triệu chứng ngứa dương vật và bắt đầu chảy mủ và máu.
    Sáng hôm sau e đi xét nghiệm nhuộm soi thì kết quả không tìm thấy song cầu gram âm ( em có nói bs là em có dùng kháng sinh do viêm họng bs bảo không ảnh hương đến kq)
    sau đó bs chẩn đoán viêm đường tiểu và cho em kháng sinh 7 ngày uống không khỏi , vẫn có dấu hiệu đau âm ỉ bên trong bụng và hậu môn viêm sưng.
    sau đó bs có tiêm cho em hai loại kháng sinh diệt lậu hai mũi duy nhất
    nhưng sau khi tiêm kháng sinh khoảng 5 ngày e lại có triệu chứng đau bụng âm ỉ và lạnh người.
    Sau đó e lại đến bv và bs xét nghiệm chỉ còn nhiễm trùng nhẹ và kê đơn azythromycin cho em
    mấy anh chị xin tu vấn giúp e là tại sao e lại có biểu hiện y chang lậu mà lại nhuộm soi âm tính, và em có nguy cơ bị hiv ko ạ. Em xin cảm ơn
    Viêm đường tiết niệu cũng có triệu chứng như lậu. Bạn uống nhiều nước, ít nhất 2 lít nước mỗi ngày. Còn về HIV thì bạn yên tâm không có nguy cơ.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Adamvo (16-09-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Em rất hoang mang ở chổ là vừa viêm tiết niệu mà còn có triệu chứng viêm hậu môn. Và a chi cho e hỏi là 6 tuần e test nhanh hiv có yên tâm ko ạ. Vì chổ em ở chỉ có test nhanh thôi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em rất hoang mang ở chổ là vừa viêm tiết niệu mà còn có triệu chứng viêm hậu môn. Và a chi cho e hỏi là 6 tuần e test nhanh hiv có yên tâm ko ạ. Vì chổ em ở chỉ có test nhanh thôi
    Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm có thể xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Adamvo (16-09-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Hôm nay là gần đúng 6 tuần kể từ khie có hành vi nguy cơ. Em đi xét nghiệm anti hiv test nhanh tạo bệnh viện. Kết quả là âm tính . Mấy a chị cho em hỏi kết quả này có khả quan ko ạ. Vì khi xet nghiệm xong em có gặp lại vị bác sỹ trước đó đã tiêm kháng sinh cho em. Bác sỹ bảo e bị nhiễm hai loại vi khuẩn lậu và chlamydia. Nhưng kết quả nhuộm soi là âm tính giả do dùng kháng sinh. Các bác sỹ khác thì bảo không có. Bây giờ em rất là hoang mang các a ạ. Vì thứ nhất là em quan hệ với gmd thì có dùng bcs. E đã kiểm tra bao thì không thấy thủng( bơm nước vào bcs). Thứ hai là em quan hệ với bạn gái thì không dùng bao mà e hỏi bạn gái e thì gần 6 tuần nay ban gái e ko có triệu chứng gì cả. Em rất lo sợ mình bị H vì hiện tại em không biết nguồn lây nhiẽm là do đâu ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Hôm nay là gần đúng 6 tuần kể từ khie có hành vi nguy cơ. Em đi xét nghiệm anti hiv test nhanh tạo bệnh viện. Kết quả là âm tính . Mấy a chị cho em hỏi kết quả này có khả quan ko ạ. Vì khi xet nghiệm xong em có gặp lại vị bác sỹ trước đó đã tiêm kháng sinh cho em. Bác sỹ bảo e bị nhiễm hai loại vi khuẩn lậu và chlamydia. Nhưng kết quả nhuộm soi là âm tính giả do dùng kháng sinh. Các bác sỹ khác thì bảo không có. Bây giờ em rất là hoang mang các a ạ. Vì thứ nhất là em quan hệ với gmd thì có dùng bcs. E đã kiểm tra bao thì không thấy thủng( bơm nước vào bcs). Thứ hai là em quan hệ với bạn gái thì không dùng bao mà e hỏi bạn gái e thì gần 6 tuần nay ban gái e ko có triệu chứng gì cả. Em rất lo sợ mình bị H vì hiện tại em không biết nguồn lây nhiẽm là do đâu ạ
    Kết quả này khả quan cao rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Anh tuấn ơi có khi nào âm tính ở 6 tuần nhưng dương tính ở tuần thứ 12 ko anh.
    hiện tại cơ thể e rất khác lạ. E đang bội nhiễm cả cơ thể như nhiễm khuẩn hay nhiễm virus gì đó. Em vừa mới truyền kháng sịnh tĩnh mạch xong. Nhưng vẫn có dấu hiệu nhu kim chích ở các vùng trong cơ thể ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh tuấn ơi có khi nào âm tính ở 6 tuần nhưng dương tính ở tuần thứ 12 ko anh.
    hiện tại cơ thể e rất khác lạ. E đang bội nhiễm cả cơ thể như nhiễm khuẩn hay nhiễm virus gì đó. Em vừa mới truyền kháng sịnh tĩnh mạch xong. Nhưng vẫn có dấu hiệu nhu kim chích ở các vùng trong cơ thể ạ
    Chưa có ca nào lật kèo bạn.

Thông tin về chủ đề này