Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Tôi hoang mang

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tôi hoang mang

Hiện tại tôi đã nghi mình có khả năng nhiễm H được 1 tháng, thật sự trong 1 tháng đó là tâm trạng như sống trong địa ngục, tôi trở nên hoá điên với những suy nghĩ của mình. Và khi trải qua cảm giác này tôi mới thật sự đồng cảm với những người biết mình nhiễm H. Tôi không biết thực sự mình mắc bệnh hay không nhưng cái cảm giác bất ổn, hoang mang sợ hãi luôn bao trùm tôi, tôi sợ lỡ như 1 sơ ý nhỏ của mình sẽ làm ảnh hưởng tới gia đình, bây giờ tôi đang rất cần những lời chia sẻ, những góp ý để tôi có thể dẹp bỏ nỗi sợ đó được không? Tôi rất cần ❤️
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Langdangchieumua Xem bài viết
    Hiện tại tôi đã nghi mình có khả năng nhiễm H được 1 tháng, thật sự trong 1 tháng đó là tâm trạng như sống trong địa ngục, tôi trở nên hoá điên với những suy nghĩ của mình. Và khi trải qua cảm giác này tôi mới thật sự đồng cảm với những người biết mình nhiễm H. Tôi không biết thực sự mình mắc bệnh hay không nhưng cái cảm giác bất ổn, hoang mang sợ hãi luôn bao trùm tôi, tôi sợ lỡ như 1 sơ ý nhỏ của mình sẽ làm ảnh hưởng tới gia đình, bây giờ tôi đang rất cần những lời chia sẻ, những góp ý để tôi có thể dẹp bỏ nỗi sợ đó được không? Tôi rất cần ❤️
    HIV là bệnh truyền nhiễm nhưng không thuộc vào hàng bệnh nguy hiểm như trước đây. Có nhiều người bệnh đón nhận căn bệnh này một cách nhẹ nhàng, không bi quan.
    Còn bạn, bạn mới chỉ là nghi ngờ chứ chưa có gì chắc chắn. Bạn nên đi xét nghiệm để kiểm tra. Sau nguy cơ 4 tuần bạn có thể làm xét nghiệm combo HIV được rồi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình đã đi xét nghiệm combo HIV và kết quả âm tính, nhưng không hiểu sao linh cảm mọi chuyện chẳng lành, mình cảm thấy có dấu hiệu mắc bệnh, để nói mình có sợ nhiễm H không? Mình sợ chứ, rất sợ nhưng điều mình sợ nhất đó là lỡ như mình vô ý mà lây cho gia đình cho các cháu chắc mình sống không nỗi!!!mình cám ơn bạn đã chia sẻ với mình.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mình đã đi xét nghiệm combo HIV và kết quả âm tính, nhưng không hiểu sao linh cảm mọi chuyện chẳng lành, mình cảm thấy có dấu hiệu mắc bệnh, để nói mình có sợ nhiễm H không? Mình sợ chứ, rất sợ nhưng điều mình sợ nhất đó là lỡ như mình vô ý mà lây cho gia đình cho các cháu chắc mình sống không nỗi!!!mình cám ơn bạn đã chia sẻ với mình.
    Chỉ có xét nghiệm mới biết có bị HIV hay không. Bạn đã xét nghiệm combo âm tính rồi thì yên tâm.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bạn đã xét nghiệm âm tính mà còn linh cảm gì nữa bạn,bạn đừng có tự hù mình rớt tim.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình xét nghiệm 22 ngày sau khi nghi mắc nên mình cũng không biết nó có chính xác hay không? Tâm lý mình không ổn nên chắc sẽ làm phiền mọi người, mong mọi người thông cảm!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Mình xét nghiệm 22 ngày sau khi nghi mắc nên mình cũng không biết nó có chính xác hay không? Tâm lý mình không ổn nên chắc sẽ làm phiền mọi người, mong mọi người thông cảm!
    Nhưng sau đó bạn đã xét nghiệm lại âm tính rồi con gì.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cám ơn bạn, mình hi vọng mọi thứ đều ổn, qua chuyện này mình học được rất nhiều bài học xương máu, mình sẽ cố gắng sống tốt.

Thông tin về chủ đề này