Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Vết thương tiếp xúc với máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Vết thương tiếp xúc với máu

Dạ em chào anh Tuấn và Ban QT.
    Sáng nay em đi khám bệnh, lúc đi khi mở cửa cổng em bị đứt tay ở ngón cái phía dưới lòng ngón tay, vét đứt bằng đầu đũa và chảy nhiều máu, khoảng 10 phút sau thì hết chảy máu. Sau đó khoảng 1 giờ 10 phút em tới bệnh việm khám. Do vét thương nhỏ nên em để vậy , em làm các thủ tục và khám bệnh bình thường, có cầm nấm các giấy tờ và vật dụng của bệnh viện vì tay thuận. Tuy nhiên sau khi lấy máu em ra thùng rác bỏ bông băng thì em vô tình chạm và vịnh vào miệng thùng rác, đầu ngón tay cái chỗ vét thương đính máu từ miệng thùng rác (Máu của bệnh nhân khác, vết thương em đã hết chảy máu), em thấy máu còn mềm (Chắc mới), sau đó em lấy giấy chùi vết máu và khoảng 1 giờ sau về nhà em mới rữa.
    Em xin hỏi như sau :
    1. Vết thương lòng ngón tay cái (tay thuận) cầm nắm các vật dụng và đính máu của người khác có lây nhiễm HIV và bệnh khác không.
    2. Vết thương sau 1 giờ 30 phút không chẩy máu có phải là vết thương hở không.

Em xin cảm ơn.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi thanhbuon2020 Xem bài viết
    Dạ em chào anh Tuấn và Ban QT.
    Sáng nay em đi khám bệnh, lúc đi khi mở cửa cổng em bị đứt tay ở ngón cái phía dưới lòng ngón tay, vét đứt bằng đầu đũa và chảy nhiều máu, khoảng 10 phút sau thì hết chảy máu. Sau đó khoảng 1 giờ 10 phút em tới bệnh việm khám. Do vét thương nhỏ nên em để vậy , em làm các thủ tục và khám bệnh bình thường, có cầm nấm các giấy tờ và vật dụng của bệnh viện vì tay thuận. Tuy nhiên sau khi lấy máu em ra thùng rác bỏ bông băng thì em vô tình chạm và vịnh vào miệng thùng rác, đầu ngón tay cái chỗ vét thương đính máu từ miệng thùng rác (Máu của bệnh nhân khác, vết thương em đã hết chảy máu), em thấy máu còn mềm (Chắc mới), sau đó em lấy giấy chùi vết máu và khoảng 1 giờ sau về nhà em mới rữa.
    Em xin hỏi như sau :
    1. Vết thương lòng ngón tay cái (tay thuận) cầm nắm các vật dụng và đính máu của người khác có lây nhiễm HIV và bệnh khác không.
    2. Vết thương sau 1 giờ 30 phút không chẩy máu có phải là vết thương hở không.

Em xin cảm ơn.
    100% không có sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cảm ơn anh Tuấn, vậy vết thương của em không còn chảy máu sau 1 giờ 30 phút , không là vết thương hở phải không anh. Hay trường hợp vết thương nhỏ không lây bệnh.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi thanhbuon2020 Xem bài viết
    Em cảm ơn anh Tuấn, vậy vết thương của em không còn chảy máu sau 1 giờ 30 phút , không là vết thương hở phải không anh. Hay trường hợp vết thương nhỏ không lây bệnh.
    Không phải vết thương hở bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em xin cám ơn diễn đàn. Sáng giờ em lo quá, nhờ anh Tuấn tư vấn nên rất mừng.

Thông tin về chủ đề này