Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Hỏi về các OPC ở TP.HCM.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Hỏi về các OPC ở TP.HCM.

Mình đang uống thuốc ở Mai Khôi nhưng xắp tới sẽ phải chuyển sang diện BHYT ở OPC do ở Mai Khôi hết nguồn tài trợ thuốc.Mình muốn hỏi ở SG thì OPC nào các anh chị cô bác dể thương nhất ạ vì mình đã từng có một sự trải nghiệm bị kỳ thị khủng khiếp tại một OPC nên đang khá lo âu căng thẳng trong việc chọn OPC mới xắp tới.Mình biết là uống thuốc ở đâu cũng như nhau nhưng mình mong sẻ gặp đc một nơi đối xử tốt với bệnh nhân.Các bạn nào có trải nghiệm thật tốt ở đâu xin tư vấn cho mình nhé.Đừng ném đá la rầy tội nghiệp.

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Jamie Xem bài viết
    Mình đang uống thuốc ở Mai Khôi nhưng xắp tới sẽ phải chuyển sang diện BHYT ở OPC do ở Mai Khôi hết nguồn tài trợ thuốc.Mình muốn hỏi ở SG thì OPC nào các anh chị cô bác dể thương nhất ạ vì mình đã từng có một sự trải nghiệm bị kỳ thị khủng khiếp tại một OPC nên đang khá lo âu căng thẳng trong việc chọn OPC mới xắp tới.Mình biết là uống thuốc ở đâu cũng như nhau nhưng mình mong sẻ gặp đc một nơi đối xử tốt với bệnh nhân.Các bạn nào có trải nghiệm thật tốt ở đâu xin tư vấn cho mình nhé.Đừng ném đá la rầy tội nghiệp.
    Mình đang nhận thuốc tại Opc quận 1. Mọi thứ khá ổn. Bác sĩ làm đúng trách nhiệm và thái độ cũng thân thiện. Bạn thử xem nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mih op q5. Thấy cũng đc. Chỗ nào gần bạn thì đăng ký lấy chỗ đó đở phải chạy xa mất thời gian. Nhiều khi đông phải đợi lâu, nhìu khi vắng thì nhanh. Vô thì nộp sổ đợi kêu tên lấy thuốc thôi. Chứ nhìu khi hỏi nhiều quá bs cũng ko thích đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cho hỏi mình lỡ mua BHYT ở quê , giờ mình xuống HCM làm việc thì có cách nào sử dụng thẻ để lãnh ARV ko , vì hiện tại đang rất sợ lộ thông tin nên ko thể về quê chìa cái đơn thuốc cho bên BHYT chuyển xuống HCM dc, vả lại công việc cũng rất bận ko thể về dc . Mình có nghe nói chỉ cần có sổ tạm trú ở HCM thì có thể mang sổ lên OPC để chứng minh hiện đang ở HCM và lãnh thuốc bt ko biết có đúng ko , ai tư vấn giúp , cám ơn

Thông tin về chủ đề này