Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Anh và mọi người vào tư vấn giúp em với

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5

Unhappy Anh và mọi người vào tư vấn giúp em với

Dạ tình hình là như này ạ, khi trước em có quan hệ ko dùng bao với 1 bạn nữ là người yêu.
    Khi quan hệ em có oral sex, quan hệ lúc tối ạ, và qua hôm sau có đi chơi xa, từ sáng đến tối về,
    Lúc đi chơi có uống chút bia và tắm biển, lúc tắm biển em có bị kiểu say sẩm mặt mài và chóng mặt, tối về đến nhà em thấy trong người kiểu rất mệt mỏi kiệt sức và em đi ngủ, 1 2 tiếng sau là cơ thể em khỏe lại,
    Chỉ quan hệ 1 lần vào tối đó và qua hôm sau thì mệt mỏi 1 lúc đó. V cho em hỏi là mệt mỏi đó có phải do H ko ạ, hay tại em đi chơi bị kiệt sức ạ. Em viết chi tiết tí ạ. Mng thông cảm em lo quá ạ...
    ads
    Lần sửa cuối bởi Vanchihung18, ngày 13-10-2020 lúc 12:41.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Vanchihung18 Xem bài viết
    Dạ tình hình là như này ạ, khi trước em có quan hệ ko dùng bao với 1 bạn nữ là người yêu.
    Khi quan hệ em có oral sex, quan hệ lúc tối ạ, và qua hôm sau có đi chơi xa, từ sáng đến tối về,
    Lúc đi chơi có uống chút bia và tắm biển, lúc tắm biển em có bị kiểu say sẩm mặt mài và chóng mặt, tối về đến nhà em thấy trong người kiểu rất mệt mỏi kiệt sức và em đi ngủ, 1 2 tiếng sau là cơ thể em khỏe lại,
    Chỉ quan hệ 1 lần vào tối đó và qua hôm sau thì mệt mỏi 1 lúc đó. V cho em hỏi là mệt mỏi đó có phải do H ko ạ, hay tại em đi chơi bị kiệt sức ạ. Em viết chi tiết tí ạ. Mng thông cảm em lo quá ạ...
    Với Hiv chỉ có xét nghiệm máu mới biết. Bạn qhtd không an toàn nếu không tin tưởng bạn tình thì đi xét nghiệm nhé.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chỉ có đi xét nghiệm thì mới biết bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Dạ nhưng mà nếu 1 người phơi nhiễm H thì triệu chứng nó có đến nhanh v ko ạ. Như triệu chứng mệt ngay vào ngày hôm sau của em đó ạ, Em đi chơi về mệt rã người ngủ 1 lúc là em khỏe lại, Đó có phải là dạng mệt do H ko ạ. Em cám ơn ạ.
    Lần sửa cuối bởi Vanchihung18, ngày 13-10-2020 lúc 18:08.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ nhưng mà nếu 1 người phơi nhiễm H thì triệu chứng nó có đến nhanh v ko ạ. Như triệu chứng mệt ngay vào ngày hôm sau của em đó ạ, Em đi chơi về mệt rã người ngủ 1 lúc là em khỏe lại, Đó có phải là dạng mệt do H ko ạ. Em cám ơn ạ.
    HIV không có biểu hiện nhanh như điện vậy bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Vanchihung18 (13-10-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    =))) Dạ vâng ạ.
    Lần sửa cuối bởi Vanchihung18, ngày 13-10-2020 lúc 18:34.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    dạ vâng em chào anh chị, trường hợp của em như sao
    Em có qhtd ko sử dụng bao với 1 bạn gái mới quen, lúc đầu em có cho bạn bj, sau đó bắt đầu qhtd, chưa đc 30s là em xuất, Trường hợp v có nguy cơ lây nhiễm H ko ạ. Em cán ơn anh chị nhiều ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    dạ vâng em chào anh chị, trường hợp của em như sao
    Em có qhtd ko sử dụng bao với 1 bạn gái mới quen, lúc đầu em có cho bạn bj, sau đó bắt đầu qhtd, chưa đc 30s là em xuất, Trường hợp v có nguy cơ lây nhiễm H ko ạ. Em cán ơn anh chị nhiều ạ
    Nếu thời gian 30 giây thì không sao.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Vanchihung18 (16-10-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    dạ em cám ơn tất cả các a/c trong diễn đàn ạ, em nghĩ do em mắc bệnh tâm lý là rõ hơn rồi, qhtd kh tới 30s, mệt ngay vào ngày hôm sau là ko thể đc, em cám ơn tất cả a/c ạ. Chúc tất cả a/c nhiều sức khỏe.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    dạ em cám ơn tất cả các a/c trong diễn đàn ạ, em nghĩ do em mắc bệnh tâm lý là rõ hơn rồi, qhtd kh tới 30s, mệt ngay vào ngày hôm sau là ko thể đc, em cám ơn tất cả a/c ạ. Chúc tất cả a/c nhiều sức khỏe.
    Đúng vậy, chỉ 30 giây thì không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    - trường hợp của em 100% kh có nguy cơ đúng ko a/c, hoàn toàn ko tới 30s luôn @@
    - Và vài câu hỏi kiến thức thêm là thời gian cần tiếp xúc để lây nhiễm là khoảng bao lâu, bắt đầu từ lúc đưa dv vào ad dưới 1p là ko có nguy cơ đúng ko ạ.
    - Và H ko dựa vào triệu chứng mà phán đoán rằng có hoặc ko, nhưng nếu có các triệu chứng giai đoạn sơ nhiễm thì thường các triệu chứng đi kèm rất nặng chứ ko phải như cảm lạnh đúng ko ạ, vì em đọc đc bài của bác sĩ uy tín bên sing là triệu chứng như cúm, ( Cúm chứ ko phải cảm lạnh ), và triệu chứng khi nhiễm H ko đi riêng lẻ mà đi combo, và combo bệnh cực nặng, nếu có lo lắng thì nên lo lắng khi đáp ứng đủ các triệu chứng như sốt li bì kéo dài ko khỏi, mệt mỏi đau nhức mình kéo dài, đau họng Cực Nặng và các vết loét trong miệng mới nên lo, và phát ban H đi kèm với sốt sau 2 - 3 ngày và khác triệu chứng ngứa thông thường, thông tin này có chính xác ko ạ, cám ơn các a/c, Em hỏi lại vấn đề để trấn an tâm lí của mình và hiểu biết thêm để phổ cập mọi người xung quanh, vì em rất tin tưởng a/c BQT và anh Tuấn ạ
    Lần sửa cuối bởi Vanchihung18, ngày 18-10-2020 lúc 14:09.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    - trường hợp của em 100% kh có nguy cơ đúng ko a/c, hoàn toàn ko tới 30s luôn @@
    - Và vài câu hỏi kiến thức thêm là thời gian cần tiếp xúc để lây nhiễm là khoảng bao lâu, bắt đầu từ lúc đưa dv vào ad dưới 1p là ko có nguy cơ đúng ko ạ.
    - Và H ko dựa vào triệu chứng mà phán đoán rằng có hoặc ko, nhưng nếu có các triệu chứng giai đoạn sơ nhiễm thì thường các triệu chứng đi kèm rất nặng chứ ko phải như cảm lạnh đúng ko ạ, vì em đọc đc bài của bác sĩ uy tín bên sing là triệu chứng như cúm, ( Cúm chứ ko phải cảm lạnh ), và triệu chứng khi nhiễm H ko đi riêng lẻ mà đi combo, và combo bệnh cực nặng, nếu có lo lắng thì nên lo lắng khi đáp ứng đủ các triệu chứng như sốt li bì kéo dài ko khỏi, mệt mỏi đau nhức mình kéo dài, đau họng Cực Nặng và các vết loét trong miệng mới nên lo, và phát ban H đi kèm với sốt sau 2 - 3 ngày và khác triệu chứng ngứa thông thường, thông tin này có chính xác ko ạ, cám ơn các a/c, Em hỏi lại vấn đề để trấn an tâm lí của mình và hiểu biết thêm để phổ cập mọi người xung quanh, vì em rất tin tưởng a/c BQT và anh Tuấn ạ
    Nếu đúng 30 giây thì bạn yên tâm không có nguy cơ.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Vanchihung18 (18-10-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    dạ em cám ơn anh Tuấn ạ, bệnh xuất tinh sớm đôi khi cũng có cái lợi nhỉ @@ thế còn các kiến thức thêm ở bên dưới thì có chuẩn xác ko ạ, phiền anh quá vì có nhiều bạn xung quanh và trên diễn đàn mình rất lo về vấn đề này nên em hỏi để có gì cũng giúp đỡ đc các bạn tìm đọc và may mắn khi biết đến anh và a/c BQT ạ, em ko muốn ai cũng lo lắng, stress rất tệ ạ
    Lần sửa cuối bởi Vanchihung18, ngày 18-10-2020 lúc 15:04.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    dạ các kiến thức theo em biết như vậy có chính xác ko ạ anh Tuấn ơi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    dạ các kiến thức theo em biết như vậy có chính xác ko ạ anh Tuấn ơi
    Quan trọng là cái vấn đề của bạn đang cần tư vấn là không có nguy cơ nhé.Box này không phải là để nói chuyện tầm phào.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    dạ vì em hỏi để bổ sung kiến thức thôi ạ, em cám ơn anh Tuấn

Thông tin về chủ đề này