Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Cho em hỏi về việc kích dục qua đường miệng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cho em hỏi về việc kích dục qua đường miệng

Em chào các Anh, Chị ban quản trị diễn đàn !
    Em có 1 thắc mắc rất mong Anh, Chị ban quản trị diễn đàn tư vấn và giải đáp giúp cho em, em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

. Em đọc rất nhiều bài trong diễn đàn của các thành viên xin tư vấn về việc nếu trường hợp GMD ( đã bị nhiễm HIV) kích dục qua đường miệng trực tiếp vào DV của nam giới ( mà người nam giới đó không sử dụng bao cao su) thì em đọc thấy tất cả các câu giải đáp của các Anh, Chị trong BQT đều tư vấn là người NAM GIỚI đó không có nguy cơ lây nhiễm HIV mà chỉ có nguy cơ lây nhiễm các bệnh tình dục khác ( Vì trong tuyến nước bọt đã làm Bất Hoạt virut HIV nên nó không thể lây nhiễm qua cho người Nam Giới).

. Nhưng có 1 bài em đọc ở trong diễn đàn do BQT ghi là nếu người Nam Giới mà liếm và mút ÂM ĐẠO của GMD ( GMD đã bị HIV ) và không có bất kỳ biện pháp an toàn nào cho cả 2 thì người Nam Giới lại có nguy cơ lây nhiễm HIV và nhiễm các bệnh tình dục khác??????????

Câu hỏi của em xin hỏi là: Tại sao cùng tuyến nước bọt giống nhau mà người Nữ ( người này đã nhiễm HIV) khi kích dục cho người NAM Giới thì người Nam giới lại không bị nhiễm HIV?
    Trong khi người Nam giới cũng kích dục bằng đường miệng cho người Nữ giới ( Người nữ này đã nhiễm HIV) thì người Nam giới lại có nguy cơ nhiễm HIV ?

Em xin các Anh, Chị tư vấn kỹ giúp em.
    ads
    Lần sửa cuối bởi duylong2222, ngày 18-10-2020 lúc 04:27.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi duylong2222 Xem bài viết
    Em chào các Anh, Chị ban quản trị diễn đàn !
    Em có 1 thắc mắc rất mong Anh, Chị ban quản trị diễn đàn tư vấn và giải đáp giúp cho em, em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

. Em đọc rất nhiều bài trong diễn đàn của các thành viên xin tư vấn về việc nếu trường hợp GMD ( đã bị nhiễm HIV) kích dục qua đường miệng trực tiếp vào DV của nam giới ( mà người nam giới đó không sử dụng bao cao su) thì em đọc thấy tất cả các câu giải đáp của các Anh, Chị trong BQT đều tư vấn là người NAM GIỚI đó không có nguy cơ lây nhiễm HIV mà chỉ có nguy cơ lây nhiễm các bệnh tình dục khác ( Vì trong tuyến nước bọt đã làm Bất Hoạt virut HIV nên nó không thể lây nhiễm qua cho người Nam Giới).

. Nhưng có bài em đọc cũng là thành viên ở trong diễn đàn hỏi BQT là nếu người Nam Giới mà liếm và mút ÂM ĐẠO của GMD ( GMD đã bị HIV ) và không có bất kỳ biện pháp an toàn nào cho cả 2 thì người Nam Giới lại có nguy cơ lây nhiễm HIV và nhiễm các bệnh tình dục khác??????????

Câu hỏi của em xin hỏi là: Tại sao cùng tuyến nước bọt giống nhau mà người Nữ ( người này đã nhiễm HIV) khi kích dục cho người NAM Giới thì người Nam giới lại không bị nhiễm HIV?
    Trong khi người Nam giới cũng kích dục bằng đường miệng cho người Nữ giới ( Người nữ này đã nhiễm HIV) thì người Nam giới lại có nguy cơ nhiễm HIV ?

Em xin các Anh, Chị tư vấn kỹ giúp em.
    Không có trường hợp nào Nam hoặc Nữ kích dục bằng miệng mà diễn đàn tư vấn có nguy cơ HIV nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em đọc các bài của các thành viên hỏi: nếu Nữ kích dục cho Nam thì có nguy cơ nhiễm không? Thì đúng là các ANH, CHỊ tư vấn là Nam không có nguy cơ nhiễm HIV trong trường hợp đó, nhưng em đọc có bài anh Tuấn nói về OS trong đó có nói là các nam giới nếu Mút, Liếm AD của GMD thì có nên xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần ạ.

Em có đọc nội dung đó bài ở đây ạ. Em có chút thắc mắc hỏi để biết thêm kiến thức thôi ạ chứ em ko có ý gì khác, Em cảm ơn ANH, CHỊ

Tản mạn về ORAL SEX, FINGERING- HAND JOB!
    Tổng hợp các hành vi mà các bạn quan tâm!

ORAL SEX trong các diễn đàn bao gồm hai loại: Cunnilingus và Fellatio
    Cunnilingus: Quan hệ bằng cách dùng miệng liếm-mút AD của người phụ nữ, trong các diễn đàn thì đây là chủ đề duoc nhiều nguoi hỏi (nhất là lesbian), tuy nhiên, đồng tính nữ thì chưa có một ca nào được ghi nhận thông qua hành vi Cunnilingus. Ở diễn đàn chúng ta, câu hỏi này khá ít, thú thật, chẳng ai ngu gì mà đi liếm AD các GMD, đúng không?

Thật ra, tôi thấy khá nhiều bạn rất dại dột đi thực hiện hành vì này đối với GMD, vì sao dại dột? Âm Đạo của GMD không được vệ sinh đúng cách, lại phải thực hiện các hành vi giao hợp thường xuyên, cộng thêm vệ sinh thân thể kém nên xuất hiện các bệnh về phụ khoa như nấm, lậu, giang mai, do đó, NIÊM MẠC AD của GMD có nhiều khả năng bị tổn thương, và đây chính là cửa ngõ để lây nhiễm HIV cho các bạn quan hệ không an toàn, kể cả hành vi liếm AD. Ngoài ra, GMD đôi khi cũng bất chấp cả những ngày có hành kinh vẫn hành nghề, do đó, nếu các bạn liếm AD GMD thì tôi khuyên vẫn nên đi xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần.
    Lần sửa cuối bởi duylong2222, ngày 17-10-2020 lúc 17:09.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em đọc các bài của các thành viên hỏi: nếu Nữ kích dục cho Nam thì có nguy cơ nhiễm không? Thì đúng là các ANH, CHỊ tư vấn là Nam không có nguy cơ nhiễm HIV trong trường hợp đó, nhưng em đọc có bài anh Tuấn nói về OS trong đó có nói là các nam giới nếu Mút, Liếm AD của GMD thì có nên xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần ạ.

Em có đọc nội dung đó bài ở đây ạ. Em có chút thắc mắc hỏi để biết thêm kiến thức thôi ạ chứ em ko có ý gì khác, Em cảm ơn ANH, CHỊ

Tản mạn về ORAL SEX, FINGERING- HAND JOB!
    Tổng hợp các hành vi mà các bạn quan tâm!

ORAL SEX trong các diễn đàn bao gồm hai loại: Cunnilingus và Fellatio
    Cunnilingus: Quan hệ bằng cách dùng miệng liếm-mút AD của người phụ nữ, trong các diễn đàn thì đây là chủ đề duoc nhiều nguoi hỏi (nhất là lesbian), tuy nhiên, đồng tính nữ thì chưa có một ca nào được ghi nhận thông qua hành vi Cunnilingus. Ở diễn đàn chúng ta, câu hỏi này khá ít, thú thật, chẳng ai ngu gì mà đi liếm AD các GMD, đúng không?

Thật ra, tôi thấy khá nhiều bạn rất dại dột đi thực hiện hành vì này đối với GMD, vì sao dại dột? Âm Đạo của GMD không được vệ sinh đúng cách, lại phải thực hiện các hành vi giao hợp thường xuyên, cộng thêm vệ sinh thân thể kém nên xuất hiện các bệnh về phụ khoa như nấm, lậu, giang mai, do đó, NIÊM MẠC AD của GMD có nhiều khả năng bị tổn thương, và đây chính là cửa ngõ để lây nhiễm HIV cho các bạn quan hệ không an toàn, kể cả hành vi liếm AD. Ngoài ra, GMD đôi khi cũng bất chấp cả những ngày có hành kinh vẫn hành nghề, do đó, nếu các bạn liếm AD GMD thì tôi khuyên vẫn nên đi xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần.
    Kích dụng bằng miệng chỉ có nguy cơ trên lý thuyết, còn trên thực tế Virus HIV là virus yếu, tuyến nước bọt là môi trường kiềm, nếu có nuốt tinh dịch thì trong dạ dày có acid tiêu hủy virus. Vì vậy trên thực tế dù nam hay nữ kích dục bằng miệng thì với HIV cũng không sao.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

.
    Tư vấn bạn không có nguy cơ,nếu không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ thưa anh không phải em không tin ạ, mà vì em đọc trong diễn đàn nên chưa thấu hiểu nên hỏi thôi ạ chứ em không có ý gì . Vì em thấy có đoạn là anh nói đi xét nghiệm ở tuần 6 và tuần 13 nên em mới băn khoăn ạ
    Lần sửa cuối bởi duylong2222, ngày 17-10-2020 lúc 21:56.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nếu trong trường hợp Nam giới nuốt dịch trong AD của GMD ( trong trường hợp GMD bị nhiễm HIV rồi ) thì vẫn không có nguy nhiễm HIV đúng không anh?

Cảm ơn
    596
    nếu trong trường hợp Nam giới nuốt dịch trong AD của GMD ( trong trường hợp GMD bị nhiễm HIV rồi ) thì vẫn không có nguy nhiễm HIV đúng không anh?
    Với Hiv không sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh Charles cho em hỏi là trường hợp liếm, mút AD của GMD như thế nào thì phải đi xét nghiệm HIV ở tuần 6 và tuần 13 như anh TUẤN ghi trong bài hả anh? Vì em là người đã thực hiện hành vi này vài lần với GMD nên đọc được đoạn tư vấn này em thực sự đang rất lo lắng.
    ....... kể cả hành vi liếm AD. Ngoài ra, GMD đôi khi cũng bất chấp cả những ngày có hành kinh vẫn hành nghề, do đó, nếu các bạn liếm AD GMD thì tôi khuyên vẫn nên đi xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần.
    Lần sửa cuối bởi duylong2222, ngày 18-10-2020 lúc 04:48.

Cảm ơn
    596
    Thưa anh Charles vì em đọc được đoạn tư vấn này nên thực sự đang rất lo lắng do em đã có vài lần thực hiện hành vi liếm, mút AD của GMD nên em vẫn xin hỏi anh là : việc liếm, mút AD của GMD mà anh Tuấn nói cụ thể ở trên thì như thế nào mới phải đi xn HIV ở tuần 6 và tuần 13 hả anh?

[B][SIZE=3][COLOR=#333333][COLOR=#333333][COLOR=#000000][COLOR=#3366FF].......[URL="http://www.diendanhiv.vn/"] kể cả hành vi liếm AD. Ngoài ra, GMD đôi khi cũng bất chấp cả những ngày có hành kinh vẫn hành nghề, do đó, nếu các bạn liếm AD GMD thì tôi khuyên vẫn nên đi xét nghiệm HIV sau 6 tuần và 13 tuần hả anh?
    Kiến thức cập nhật theo từng thời điểm khác nhau, càng ngày càng tiến tới thực tế hơn. Bây giờ bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi bạn có tin không? Nếu cảm thấy không tin thì bạn đi xét nghiệm vậy nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thưa anh Charles !
    Như vậy nếu người Nam giới kích dục cho người Nữ giới mà có nuốt dịch ở AD của người Nữ giới đó ( trong khi người Nữ giới đó đã bị nhiễm HIV ) thì người Nam giới đó vẫn không có nguy cơ bị nhiễm HIV, và ở chiều ngược lại nếu người Nữ giới đã bị nhiễm HIV mà kích dục bằng miệng cho người Nam giới ( người Nam giới không sử dụng bao cao su để bảo vệ mình) thì người Nam giới cũng không bị nhiễm HIV đúng không anh?.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Thưa anh Charles !
    Như vậy nếu người Nam giới kích dục cho người Nữ giới mà có nuốt dịch ở AD của người Nữ giới đó ( trong khi người Nữ giới đó đã bị nhiễm HIV ) thì người Nam giới đó vẫn không có nguy cơ bị nhiễm HIV, và ở chiều ngược lại nếu người Nữ giới đã bị nhiễm HIV mà kích dục bằng miệng cho người Nam giới ( người Nam giới không sử dụng bao cao su để bảo vệ mình) thì người Nam giới cũng không bị nhiễm HIV đúng không anh?.

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối chủ đề này bạn không có nguy cơ HIV.Bạn còn lập lại vấn đề này nữa thì chủ đề khóa lại.

Thông tin về chủ đề này