Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Qhtd không bao và Uống prep ed trể 1h

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Qhtd không bao và Uống prep ed trể 1h

Xin chào admin và mọi người. Em có tìm hiểu ở 1 số bạn làm xét nghiệm hiv thì biết có 1 dạng uống prep ed. Chỉ cần 4 viên cho 1 lần qhtd. Ngày đầu trước khi qh uống 2v. 2 ngày sau mỗi ngày 1v là ngưng. vì thế nên e có thử qhtd với bạn tình không sử dụng bảo vệ. Ngày đầu em uống 2v lúc 12h trưa và qhtd lúc 17h. Ngày 2 em uống 18h. Ngày 3 em uống 17h15. Như vậy có ảnh hưởng hay làm thuốc mất tác dụng không ạ. Mong mng tư vấn giúp
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Lecuong96 Xem bài viết
    Xin chào admin và mọi người. Em có tìm hiểu ở 1 số bạn làm xét nghiệm hiv thì biết có 1 dạng uống prep ed. Chỉ cần 4 viên cho 1 lần qhtd. Ngày đầu trước khi qh uống 2v. 2 ngày sau mỗi ngày 1v là ngưng. vì thế nên e có thử qhtd với bạn tình không sử dụng bảo vệ. Ngày đầu em uống 2v lúc 12h trưa và qhtd lúc 17h. Ngày 2 em uống 18h. Ngày 3 em uống 17h15. Như vậy có ảnh hưởng hay làm thuốc mất tác dụng không ạ. Mong mng tư vấn giúp
    Vấn đề thuốc Prep thì không phải như vậy là ỷ y là an toàn nhé,chỉ có tình dục an toàn là dùng bao cao su thì mới 100% an toàn,Với Prep nghe nói thông tin ít nhất phải uống 1 tuần trở lên,Chứ không phải như bạn nói chỉ cần uống 4 viên.Và vấn đề Prep chỉ là đang thử nghiệm phát uống miễn phí.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ tại em đi hội thảo thì chuyên viên bảo đây là phác đồ mới 2 1 1 dành cho đối tượng có tần suất qhtd ít ạ. Nên em uống và thử hic không biết có sao ko nữa

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Lecuong96 Xem bài viết
    Dạ tại em đi hội thảo thì chuyên viên bảo đây là phác đồ mới 2 1 1 dành cho đối tượng có tần suất qhtd ít ạ. Nên em uống và thử hic không biết có sao ko nữa
    Tuanmecsedec khuyên bạn,tình dục an toàn là gì ?. Là dùng bao cao su khi quan hệ với bạn tình mà mình không hiểu rõ,đây mới là an toàn 100%.

Thành Viên Chính Thức namhaysongtot's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Phác đồ như bạn dùng áp dụng cho tần suất quan hệ một lần trên một tuần .Tuy nhiên nếu bạn quan hệ liên tục không nên dùng phác đồ này .Bạn nên dùng phác đồ dùng 7 ngày liên tục sau đó mới được quan hệ và uống prep theo đúng một giờ nhất định thì tốt hơn.

Thông tin về chủ đề này