Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Chết em rồi, em lo quá, tiêm filler bị lây bệnh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Chết em rồi, em lo quá, tiêm filler bị lây bệnh

Dạ em chào anh chị, hôm nay em có đến 1 một Spa để tiêm thuốc trị sẹo lồi, do em bị sẹo lồi ở mặt...lúc em nhắn tin là một người khác, nhưng khi em đến lại là địa chỉ của một người khác. Khi em đến nơi, người ta dẫn e lên phòng có 1 mình e ngồi, ngta thoa kem ủ tê lên mặt em rồi bảo em ngồi đợi một tí, sau đó ngta ra ngoài, em ngồi đợi trong khoảng thời gian khá lâu khoảng 10 đến 15 phút thì người đó quay lại, trên tay đã cầm sẵn một ống kim tiêm, và trên tay người đó không hề có đeo bao tay gì hết, khi người đó quay trở lại phòng em rồi thì người đó mới đeo bao tay vào để tiêm cho em, trước đó hoàn toàn k có, em sợ quá, vì em không nhìn thấy được kim tiêm đó từ đâu, không biết nguồn gốc kim tiêm đó như thế nào, đã có ai sử dụng chưa, hoặc trong lúc người đó lấy thuốc có vô tình đâm trúng tay của người đó không ...Em sợ quá..cho em hỏi nếu như trường hợp người đó lấy thuốc vô tình đâm kim trúng tay người đó và bị dính máu, sau đó lại tiếp tục dùng kiêm đó tiêm vào người em thì em có bị lây HIV không? người đó rất ốm nhỏ con mặc mài xanh xao như kiểu bị bệnh
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Troioilatroitaisaovay Xem bài viết
    Dạ em chào anh chị, hôm nay em có đến 1 một Spa để tiêm thuốc trị sẹo lồi, do em bị sẹo lồi ở mặt...lúc em nhắn tin là một người khác, nhưng khi em đến lại là địa chỉ của một người khác. Khi em đến nơi, người ta dẫn e lên phòng có 1 mình e ngồi, ngta thoa kem ủ tê lên mặt em rồi bảo em ngồi đợi một tí, sau đó ngta ra ngoài, em ngồi đợi trong khoảng thời gian khá lâu khoảng 10 đến 15 phút thì người đó quay lại, trên tay đã cầm sẵn một ống kim tiêm, và trên tay người đó không hề có đeo bao tay gì hết, khi người đó quay trở lại phòng em rồi thì người đó mới đeo bao tay vào để tiêm cho em, trước đó hoàn toàn k có, em sợ quá, vì em không nhìn thấy được kim tiêm đó từ đâu, không biết nguồn gốc kim tiêm đó như thế nào, đã có ai sử dụng chưa, hoặc trong lúc người đó lấy thuốc có vô tình đâm trúng tay của người đó không ...Em sợ quá..cho em hỏi nếu như trường hợp người đó lấy thuốc vô tình đâm kim trúng tay người đó và bị dính máu, sau đó lại tiếp tục dùng kiêm đó tiêm vào người em thì em có bị lây HIV không? người đó rất ốm nhỏ con mặc mài xanh xao như kiểu bị bệnh
    Người ta dùng kim mới bạn,không ai dùng kim cũ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vì em ko thấy nên ko biết đc, lúc họ đi vào là trên tay đã cầm kim và đã rút thuốc lên luôn rồi..
    Vậy nếu như trong lúc họ rút thuốc, họ bị đâm trúng tay họ chảy máu thì em sẽ có nguy cơ đúng ko a
    Lần sửa cuối bởi Troioilatroitaisaovay, ngày 25-10-2020 lúc 20:27.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Vì em ko thấy nên ko biết đc, lúc họ đi vào là trên tay đã cầm kim và đã rút thuốc lên luôn rồi..
    Ví dụ như trong lúc họ rút thuốc bị đâm trúng tay thì em sẽ có nguy cơ đúng ko a
    Bạn nghĩ đơn giản thôi...
    1 cây kim tiêm ko có bao nhiu tiền hết bạn à và người ta cũng ko có dùng kim cũ cho bạn để làm chi cả...
    1 khi đã sử dụng hay cầm đến kim tiêm thì người ta lúc nào cũng cẩn thận. Vì vây bạn yên tâm...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhưng giả sử người đó sơ ý đâm trúng thật thì có sao không anh? Con ng hay sợ những gì mình không nhìn thấy, đó quá trình bẻ thuốc, lấy kim, rút thuốc, e k nhìn thấy nên ko tránh khỏi lo lắng

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Nhưng giả sử người đó sơ ý đâm trúng thật thì có sao không anh? Con ng hay sợ những gì mình không nhìn thấy, đó quá trình bẻ thuốc, lấy kim, rút thuốc, e k nhìn thấy nên ko tránh khỏi lo lắng
    Bạn biết nói câu này thì bạn nên để cho qua 1 bên, suy nghĩ chi cho thêm mệt bạn...
    Những j bạn nghĩ nó ko thật, bây h bạn thữ mua cây kim tiêm về cầm rồi đâm vào cái j đó 100 lần xem, xem có trúng được tay bạn hok rồi bạn lên đây nói tiếp... ^^
    Tât cả những j bạn nói là do bạn suy diễn, hoang tưởng mà ra, nếu bạn mà cứ hoang tưởng suy diễn như vậy hoài thì sau này bạn sẽ rất mệt trong cuộc sống này...

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Tuanmecsedec khẳng định 1 lần nữa 100% bạn 100% không có nguy cơ.

Thông tin về chủ đề này