Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Liệu có thể lấy vợ sinh con?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Liệu có thể lấy vợ sinh con?

Chào mọi người, mình phát hiện có H và điều trị dc hơn 1 năm, tình trạng ổn định, tải lượng ở mức ko phát hiện. Hiện tại mình vẫn giấu gia đình, người thân. Vì ko có cách nào để nói ra sự thật, sợ họ ko chịu được cú sốc này. Trong khi mình đã 30t, gia đình giục lấy vợ giữ lắm. Giờ mình ko biết pai làm sao. Liệu có thể lấy dc ko, lấy người bt hay cũng có H giống mình? Mong mng cho lời khuyên. Cảm ơn các b!
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn Mongmanhhyvong cho bài viết này:

Anhsangcuoitroi (16-11-2020)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Mongmanhhyvong Xem bài viết
    Chào mọi người, mình phát hiện có H và điều trị dc hơn 1 năm, tình trạng ổn định, tải lượng ở mức ko phát hiện. Hiện tại mình vẫn giấu gia đình, người thân. Vì ko có cách nào để nói ra sự thật, sợ họ ko chịu được cú sốc này. Trong khi mình đã 30t, gia đình giục lấy vợ giữ lắm. Giờ mình ko biết pai làm sao. Liệu có thể lấy dc ko, lấy người bt hay cũng có H giống mình? Mong mng cho lời khuyên. Cảm ơn các b!

Người có H vẫn lấy vợ sinh con bình thường, vì với khoa học hiện nay tỷ lệ bố mẹ lây cho con khi sinh gần như bằng 0. Nhưng bạn phải thông báo tình trạng bệnh tật của mình cho bạn tình biết trước hôn nhân, và khi muốn sinh đẻ cần có sự tư vấn của Bác sĩ chuyên khoa.

Việc lấy người bình thường hay người có H thì đó là nhân duyên của bạn. Dù là người bình thường hay người có H thì trong chuyện chăn gối dù bạn điều trị ổn định, tải lượng ở mức không phát hiện - gần như không có khả năng lây nhiễm cho người khác, nhưng không phải là tuyệt đối nên vẫn cần sử dụng biện pháp an toàn để bảo vệ cho bạn tình cũng như bảo vệ chính bản thân mình.

Thông tin về chủ đề này