Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Tiếp xúc như vậy thì có nguy cơ với hiv và stds không ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tiếp xúc như vậy thì có nguy cơ với hiv và stds không ạ?

Chào anh Tuấn.
    Em xin nói tình huống tiếp xúc như sau:
    1. Bạn ấy dùng phần bụng cạ vào súng của em, vô tình súng của bạn đó chạm vào súng của em ( chắc tầm 2 phút dùng bụng nhưng có chạm súng vào nhau 3-4 lần)

2. Là em có handjob (dùng tay) cho bạn đó, sau đó chưa vệ sinh thì em lấy tay chạm vào súng của mình.

Anh cho em hỏi hai tình huống trên có nguy cơ với hiv và stds không ạ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyencaoky Xem bài viết
    Chào anh Tuấn.
    Em xin nói tình huống tiếp xúc như sau:
    1. Bạn ấy dùng phần bụng cạ vào súng của em, vô tình súng của bạn đó chạm vào súng của em ( chắc tầm 2 phút dùng bụng nhưng có chạm súng vào nhau 3-4 lần)

2. Là em có handjob (dùng tay) cho bạn đó, sau đó chưa vệ sinh thì em lấy tay chạm vào súng của mình.

Anh cho em hỏi hai tình huống trên có nguy cơ với hiv và stds không ạ?
    Bạn hoàn toàn không có sao.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cám ơn anh.
    Như vậy là tiếp xúc như trên là an toàn và không có nguy cơ với stds ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cám ơn anh.
    Như vậy là tiếp xúc như trên là an toàn và không có nguy cơ với stds ạ.
    Bạn yên tâm không có sao.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ hôm nay là 22-23 sau buổi đó.
    Sáng nay em vệ sinh bình thường, sau đó thấy rát, nhìn kỹ mới biết chỗ vùng kín em có vết loét tròn, hiện đang hơi thốn, đau âm ỉ. Em đi khám da liễu thì bác sĩ ghi là viêm da bội nhiễm nhưng hôm nay tới giờ cuối nên ngày mai hẹn em đi xét nghiệm giang mai. Anh chị cho em hỏi:
    - Khả năng em bị có cao không ạ ?

Em khẳng định là em 100% không có các hành vi quan hệ tình dục xâm nhập hay bằng miệng ạ. Chỉ có là đi mát xa rồi chạm lung tung như trên thôi

- Nếu bị thì em có cần phải cách ly với người nhà không ạ? Vì em sợ lây cho người nhà, trẻ con qua ăn uống, tiếp xúc chạm, hôn hít này nọ ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ hôm nay là 22-23 sau buổi đó.
    Sáng nay em vệ sinh bình thường, sau đó thấy rát, nhìn kỹ mới biết chỗ vùng kín em có vết loét tròn, hiện đang hơi thốn, đau âm ỉ. Em đi khám da liễu thì bác sĩ ghi là viêm da bội nhiễm nhưng hôm nay tới giờ cuối nên ngày mai hẹn em đi xét nghiệm giang mai. Anh chị cho em hỏi:
    - Khả năng em bị có cao không ạ ?

Em khẳng định là em 100% không có các hành vi quan hệ tình dục xâm nhập hay bằng miệng ạ. Chỉ có là đi mát xa rồi chạm lung tung như trên thôi

- Nếu bị thì em có cần phải cách ly với người nhà không ạ? Vì em sợ lây cho người nhà, trẻ con qua ăn uống, tiếp xúc chạm, hôn hít này nọ ạ.
    Nếu vậy làm gì có nguy cơ mà xoắn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ thật tình là em đang run lắm anh Tuấn. Bác sĩ mai xét nghiệm rồi xem kết quả và chích thuốc. Còn hôm nay thì kê cho em 1 đống thuốc ạ ( có kháng sinh amox). Em sợ bạn kia cũng bị rồi có xát.

Hay vi khuẩn nó lây là do khi súng hai bên chạm vào nhau, rồi tay em chưa rửa rồi cầm vào súng nó lây không ạ?.

Dạ nếu bị thì em phải làm gì để bảo vệ cho người nhà ạ? Ăn uống riêng, giặt đồ riêng và không hôn hít trẻ nhỏ hả anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ thật tình là em đang run lắm anh Tuấn. Bác sĩ mai xét nghiệm rồi xem kết quả và chích thuốc. Còn hôm nay thì kê cho em 1 đống thuốc ạ ( có kháng sinh amox). Em sợ bạn kia cũng bị rồi có xát.

Hay vi khuẩn nó lây là do khi súng hai bên chạm vào nhau, rồi tay em chưa rửa rồi cầm vào súng nó lây không ạ?.

Dạ nếu bị thì em phải làm gì để bảo vệ cho người nhà ạ? Ăn uống riêng, giặt đồ riêng và không hôn hít trẻ nhỏ hả anh?
    Bạn đừng đến những phòng dịch vụ khám Bác Sĩ tư nhân họ hù để moi tiền nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ em khám ở bệnh viện da liễu tphcm đó anh Tuấn ơi. Bác sĩ hỏi em ban đầu nhìn vào cái này đi xét nghiệm máu. Vết trợt này không đau, không rát nhưng em nói hồi sáng vệ sinh rát cực luôn, giờ đang hơi ngứa. Sau đó diễn biến như em nói ở trên ạ. Bác sĩ cũng không có hỏi nguy cơ gì hết. Giờ thì em đang run không biết sao ạ? Khả năng là em xui bị dính rồi ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em khám ở bệnh viện da liễu tphcm đó anh Tuấn ơi. Bác sĩ hỏi em ban đầu nhìn vào cái này đi xét nghiệm máu. Vết trợt này không đau, không rát nhưng em nói hồi sáng vệ sinh rát cực luôn, giờ đang hơi ngứa. Sau đó diễn biến như em nói ở trên ạ. Bác sĩ cũng không có hỏi nguy cơ gì hết. Giờ thì em đang run không biết sao ạ? Khả năng là em xui bị dính rồi ạ.
    Ban quản trị tư vấn cho bạn không có nguy cơ,cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm,chứ đừng lên nói kiểu chúng tôi tư vấn bừa.Kiểu bạn nói xui tức là tư vấn bừa hay sao. Vì vậy với bạn không cần tư vấn nữa.

Thông tin về chủ đề này