Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Hôn và oral sex có lây bệnh không ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11

Hôn và oral sex có lây bệnh không ?

Em chào anh chị diendanhiv ạ, e có 1 số nguy cơ muốn hỏi mọi người ạ, e và bạn tình có hôn sâu, và bạn tình có oral sex cho e (e là người cho ạ, bạn ấy là người nhận) thì có lây bệnh không ạ, em đã đọc qua các bài viết của anh chị trên diễn đàn thì 2 hành động trên không lây nhiễm HIV, nhưng e muốn hỏi là 2 trường hợp trên của e có lây bệnh giang mai không ạ ? ( vì cách đây 4 ngày bạn tình của e đi xét nghiệm dương tính với giang mai)
    Trường hợp của e là hôn sâu với bạn ấy lâu và nhiều lần trong 1 giờ đồng hồ, lúc oralsex thì dương vật của e ko có vết thương hở và miệng của bạn ấy cũng không có vết thương hở hay có máu, và thời gian oral sex tầm 1 phút và lẻ 2 đến 3 giây
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Banmaitim Xem bài viết
    Em chào anh chị diendanhiv ạ, e có 1 số nguy cơ muốn hỏi mọi người ạ, e và bạn tình có hôn sâu, và bạn tình có oral sex cho e (e là người cho ạ, bạn ấy là người nhận) thì có lây bệnh không ạ, em đã đọc qua các bài viết của anh chị trên diễn đàn thì 2 hành động trên không lây nhiễm HIV, nhưng e muốn hỏi là 2 trường hợp trên của e có lây bệnh giang mai không ạ ? ( vì cách đây 4 ngày bạn tình của e đi xét nghiệm dương tính với giang mai)
    Trường hợp của e là hôn sâu với bạn ấy lâu và nhiều lần trong 1 giờ đồng hồ, lúc oralsex thì dương vật của e ko có vết thương hở và miệng của bạn ấy cũng không có vết thương hở hay có máu, và thời gian oral sex tầm 1 phút và lẻ 2 đến 3 giây
    Những gì bạn kể có khả năng nguy cơ về các bệnh tình dục trong đó có giang mai.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Banmaitim (29-11-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Những gì bạn kể có khả năng nguy cơ về các bệnh tình dục trong đó có giang mai.
    A Tuấn ơi hôm nay em nhận đc kết quả xét nghiệm TPHA định tính: âm tính, HBsAG test nhanh và HCVAb Test nhanh: âm tính thì đã an toàn cho nguy cơ kể trên chưa ạ, hôm qua e xn là sau 50 ngày tính từ ngày có hành vi có nguy cơ ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    A Tuấn ơi hôm nay em nhận đc kết quả xét nghiệm TPHA định tính: âm tính, HBsAG test nhanh và HCVAb Test nhanh: âm tính thì đã an toàn cho nguy cơ kể trên chưa ạ, hôm qua e xn là sau 50 ngày tính từ ngày có hành vi có nguy cơ ạ
    Như vậy thì bạn yên tâm không nhiễm các bệnh đó rồi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Vậy yên tâm rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Ban quản trị xóa bài hỏi trong topic thành viên khác.
    Lần sửa cuối bởi Charles, ngày 18-02-2021 lúc 14:54.

Thông tin về chủ đề này