Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Phát hiện người từng quan hệ bị H, mình đang rất hoảng sợ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Unhappy Phát hiện người từng quan hệ bị H, mình đang rất hoảng sợ

Cho e hỏi mình có quan hệ 1 bé hồi tháng 9 có dùng bao cao su đúng cách, xuất tinh trong bao cao su, lúc rút ra bao ko tuột, tinh dịch nằm trong bao, nhưng hậu môn bot có chảy máu ít, lúc rút ra máu có dính trên bcs mờ mờ lẫn với gel bôi trơn và phần gốc dương vật (tức là phần da lành bùi) , giờ bé nó đã dương tính hiv, thì e có bị lây nhiễm ko ạ. Sau khi rút ra mình có vào toa lét rửa sạch sau đó mới rút bao cao su ra. Nguy cơ e có ko ạ. Tks a tư vấn dùm e
    E đang rất lo ạ
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Dangratloau Xem bài viết
    Cho e hỏi mình có quan hệ 1 bé hồi tháng 9 có dùng bao cao su đúng cách, xuất tinh trong bao cao su, lúc rút ra bao ko tuột, tinh dịch nằm trong bao, nhưng hậu môn bot có chảy máu ít, lúc rút ra máu có dính trên bcs mờ mờ lẫn với gel bôi trơn và phần gốc dương vật (tức là phần da lành bùi) , giờ bé nó đã dương tính hiv, thì e có bị lây nhiễm ko ạ. Sau khi rút ra mình có vào toa lét rửa sạch sau đó mới rút bao cao su ra. Nguy cơ e có ko ạ. Tks a tư vấn dùm e
    E đang rất lo ạ
    Như bạn kể là không có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    E đang rất lo ạ
    Trường hợp của bạn không có sao.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Dangratloau (21-12-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Anh ơi sao em xem trên wikipedia nó lại viết như vậy à
    Đặc biệt, ngay cả khi mang bao cao su đúng cách, nguy cơ lây nhiễm AIDS vẫn còn khoảng 20-25% vì kích thước virus rất nhỏ (chỉ 0,1 micrômét), nhiều khi có thể lọt được qua lớp màng bao cao su và truyền sang bạn tình.[11] Một nghiên cứu khác còn cho tỷ lệ lây nhiễm trong mỗi lần dùng lên đến 33%[5]. Nếu biết về tỉ lệ này, tất nhiên không ai dám bỏ qua khi AIDS là một căn bệnh chết người chưa có thuốc chữa. Điều này càng trở nên nguy hiểm khi nhiều người tưởng rằng chỉ cần sử dụng bao cao su thì sẽ ngăn ngừa được tuyệt đối nguy cơ lây nhiễm

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Anh ơi sao em xem trên wikipedia nó lại viết như vậy à
    Đặc biệt, ngay cả khi mang bao cao su đúng cách, nguy cơ lây nhiễm AIDS vẫn còn khoảng 20-25% vì kích thước virus rất nhỏ (chỉ 0,1 micrômét), nhiều khi có thể lọt được qua lớp màng bao cao su và truyền sang bạn tình.[11] Một nghiên cứu khác còn cho tỷ lệ lây nhiễm trong mỗi lần dùng lên đến 33%[5]. Nếu biết về tỉ lệ này, tất nhiên không ai dám bỏ qua khi AIDS là một căn bệnh chết người chưa có thuốc chữa. Điều này càng trở nên nguy hiểm khi nhiều người tưởng rằng chỉ cần sử dụng bao cao su thì sẽ ngăn ngừa được tuyệt đối nguy cơ lây nhiễm

Thông tin tào lao nhé,mang bao cao su mà vẫn có nguy cơ thì người ta sản xuất ra bao cao su để làm gì.Trừ khi nào mang bao cao su mà bị sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ thì may ra mới có nguy cơ.

Trở lại vấn đề bạn nếu không tin tư vấn thì đi xét nghiệm,còn không tin nữa thì coi chổ uy tín thì đến đó nhờ họ tư vấn đi bạn.Vậy nhé.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Dangratloau (21-12-2020)

Thông tin về chủ đề này