Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Em cần được tư vấn vấn đề của em ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Em cần được tư vấn vấn đề của em ạ.

Em chào anh chị. Em xin được kệ sự lo lắng của em ạ. Em có gọi điện cho bên trung tâm chăm sóc thú cưng để được tiêm phòng dại cho con mèo nhà em tại nhà. Khi nhân viên đến, em thì giữ con mèo của em. Còn nhân viên thì tay vẫn cầm cái xi lanh khua quan khua lại gần em. Con mèo no sợ nên nó cũng dãy. Nhưng rồi nhân viên cũng tiêm được cho nó. Em thấy tay nhân viên có vài nốt đỏ như kim đâm và trầy xước. Em thấy lo sợ lúc con mèo nó dãy, nhân viên khua kim xi lanh gần em, rồi chọc kim vào em. Xi lanh đó em cũng không để ý là cũ hay mới nữa. Em sợ nhân viên dùng có 1 cái xilanh đó để tiêm cho vài con thú cưng, và có thể còn bị đâm vào tay nhân viên bị chảy máu và không mau máu có H. Giờ em lo lắng em có nguy cơ lây nhiễn HIV trong trường hợp này không. Các anh chị giúp em giải tỏa sựo âu đáng sợ này với ah. Giờ người em vẫn còn ren bần bật.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi noisotrongtoi Xem bài viết
    Em chào anh chị. Em xin được kệ sự lo lắng của em ạ. Em có gọi điện cho bên trung tâm chăm sóc thú cưng để được tiêm phòng dại cho con mèo nhà em tại nhà. Khi nhân viên đến, em thì giữ con mèo của em. Còn nhân viên thì tay vẫn cầm cái xi lanh khua quan khua lại gần em. Con mèo no sợ nên nó cũng dãy. Nhưng rồi nhân viên cũng tiêm được cho nó. Em thấy tay nhân viên có vài nốt đỏ như kim đâm và trầy xước. Em thấy lo sợ lúc con mèo nó dãy, nhân viên khua kim xi lanh gần em, rồi chọc kim vào em. Xi lanh đó em cũng không để ý là cũ hay mới nữa. Em sợ nhân viên dùng có 1 cái xilanh đó để tiêm cho vài con thú cưng, và có thể còn bị đâm vào tay nhân viên bị chảy máu và không mau máu có H. Giờ em lo lắng em có nguy cơ lây nhiễn HIV trong trường hợp này không. Các anh chị giúp em giải tỏa sựo âu đáng sợ này với ah. Giờ người em vẫn còn ren bần bật.
    Bạn đang lo lắng suy diễn không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Vâng ạ. Chắc do em hoang mang quá anh ạ. Khó tả lắm anh ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nếu nhân viên lúc lấy thuốc mà không may đâm vào tay mình thì nhân viên cũng phải biết anh nhỉ. Rồi đến em nếu em bị đâm thì em cũng phải biết anh nhỉ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi noisotrongtoi Xem bài viết
    Nếu nhân viên lúc lấy thuốc mà không may đâm vào tay mình thì nhân viên cũng phải biết anh nhỉ. Rồi đến em nếu em bị đâm thì em cũng phải biết anh nhỉ.
    Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,nếu không tin thì đi xét nghiệm,vậy nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Có lẽ bài của em em nên viết trong mục giải tỏa tâm lý. Đầu óc nó cứ suy diễn ra mà mình thì lại không khẳng định được gì anh ạ. Anh bảo em không có nguy cơ thì em tin mà. Chỉ do trong đầu nó chưa gạt được suy nghĩ tiêu cực thôi ạ. Nên em muốn chia sẻ cũng các anh để bình an hơn trong suy nghĩ ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Bạn bị chứng thần kinh hoang tưởng

Chủ đề: Tay động vào máu

Chủ đề: Thử kính bị đâm chảy máu

Thông tin về chủ đề này