Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Gửi anh chí

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tinh có có không không

v Khi bực bội, đừng cố gắng làm gì hay nói gì cả. Cách hay nhưng cũng khó nhất là giữ được sự im lặng, để mọi thứ vơi vơi đi, thì sau đó mọi chuyện con sẽ nhìn nhận khách quan hơn rất nhiều, tránh được những việc làm gây tổn thương và hậu quả xấu.

Cũng như khi con mệt mỏi, đừng cố gắng đẩy mình vào những thú vui sa đà vô độ, nếu không đủ sức chống cự thì tốt hơn đi du lịch hoặc ngủ một giấc thật dài, chứ đừng tìm tới mấy thứ hào nhoáng nhất thời. Ai cũng có lúc chán nản, nhưng quan trọng sau chán nản vẫn giữ được mình để bước tiếp, chứ không phải đánh mất mình rồi tụt dốc không phanh.

Rồi lúc con thấy cô đơn, đừng vội thấy người ta tốt với con mà ngộ nhận, rồi đem tâm bi lụy. Chúng ta dễ động lòng khi yếu đuối, và tự làm tổn thương do ảo tưởng về vị trí của bản thân mình. Ai cũng sẽ có một người phù hợp xứng đáng ở bên cạnh, quan trọng con có đủ kiên nhẫn để đợi chờ hay không, chỉ vậy thôi !

Xin hãy sống chậm lại, để ngày mới an yên!
    Lần sửa cuối bởi Ntgiau092, ngày 10-01-2021 lúc 11:51. Lý do: Muốn đổi lại tên chủ đề 571052

Thông tin về chủ đề này