Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: Vết ghẻ nước chảy dịch ở ngón tay cho vào âm đạo

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14

Vết ghẻ nước chảy dịch ở ngón tay cho vào âm đạo

anh Tuấn và các anh chị giúp em. 2 tuần trước e nhậu sỉn đi maxa cho tay vào âm đạo gmd, mà trước đó ít phút em gãi nốt ghẻ ngứa chảy nước. Hiện giờ em đang bị nhiệt miệng 1 vết rất to và đau, em cũng bị viêm họng và sốt nhẹ 2 ngày nay, em đo nhiệt độ 37.5 độ. cơ thể mệt mỏi, đau nhức, khó ngủ, mặc dù luôn buồn ngủ, e còn bị ngứa da về đêm nữa. Các triệu trứng của em giống như em đang bị nhiễm hiv. E sợ quá. các anh chị giúp em với. Em cảm ơn ạ
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi trantrung Xem bài viết
    anh Tuấn và các anh chị giúp em. 2 tuần trước e nhậu sỉn đi maxa cho tay vào âm đạo gmd, mà trước đó ít phút em gãi nốt ghẻ ngứa chảy nước. Hiện giờ em đang bị nhiệt miệng 1 vết rất to và đau, em cũng bị viêm họng và sốt nhẹ 2 ngày nay, em đo nhiệt độ 37.5 độ. cơ thể mệt mỏi, đau nhức, khó ngủ, mặc dù luôn buồn ngủ, e còn bị ngứa da về đêm nữa. Các triệu trứng của em giống như em đang bị nhiễm hiv. E sợ quá. các anh chị giúp em với. Em cảm ơn ạ
    Những gì bạn kể không có nguy cơ, Tay nốt ghẻ ngứa gãy, dịch tiết màu vàng đó là huyết tương, nó có nhiệm vụ bảo vệ vết thương chống nhiễm trùng, bạn an toàn trong trường hợp này.
    SỰ XÂM NHẬP QUA MÔI GIỚI TRUYỀN NHIỄM:
    Khi phần da bị phá vỡ sẽ tạo nên một vết thương, và vùng bị ảnh hưởng chung quanh vết thương. Trước tiên, chất huyết tương (Clotted Blood) trong máu có nhiệm vụ bao phủ lên trên mặt vết thương. Ngoài việc ngăn chận sự chảy máu nơi vết thương, huyết tương còn tạo nên một màng phòng thủ chống lại sự nhiễm trùng. Nếu sự nhiễm trùng xảy ra vào lúc bị thương, vùng bị ảnh hưởng chung quanh vết thương trở nên viêm, thâm đỏ, và đau nóng, hay bị rung động. Sau đó, vết thương có thể trở nên ung mũ. Lập tức, nhiều lượng máu được đẩy mạnh đến vùng bị thương. Cho nên, tạo ra sự gia tăng nhiệt độ nơi đó.

Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 09-01-2014 lúc 19:24.

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Ít phút trước vết ghẻ ngứa gải chảy nước,sau đó cho vào âm đạo không sao.

Chủ đề: Rờ tay vào âm đạo có vết thương hở

Chủ đề: Vết thương tiếp xúc dịch âm đạo

Chủ đề: Em cần các bác sĩ tư vấn gấp đưa ngón tay vó vết cắt vào âm đạo sợ hiv ?.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    trường hợp của bạn không sao cả, không cần xét nghiệm

7. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Những gì bạn kể không có nguy cơ, Tay nốt ghẻ ngứa gãy, dịch tiết màu vàng đó là huyết tương, nó có nhiệm vụ bảo vệ vết thương chống nhiễm trùng, bạn an toàn trong trường hợp này.
    SỰ XÂM NHẬP QUA MÔI GIỚI TRUYỀN NHIỄM:
    Khi phần da bị phá vỡ sẽ tạo nên một vết thương, và vùng bị ảnh hưởng chung quanh vết thương. Trước tiên, chất huyết tương (Clotted Blood) trong máu có nhiệm vụ bao phủ lên trên mặt vết thương. Ngoài việc ngăn chận sự chảy máu nơi vết thương, huyết tương còn tạo nên một màng phòng thủ chống lại sự nhiễm trùng. Nếu sự nhiễm trùng xảy ra vào lúc bị thương, vùng bị ảnh hưởng chung quanh vết thương trở nên viêm, thâm đỏ, và đau nóng, hay bị rung động. Sau đó, vết thương có thể trở nên ung mũ. Lập tức, nhiều lượng máu được đẩy mạnh đến vùng bị thương. Cho nên, tạo ra sự gia tăng nhiệt độ nơi đó.
    Anh ơi. lúc gmd đang tẩm quất cho em thì em gãi và nặn nước ra, có chảy một ít máu hồng hồng nữa thì phải, do đèn mờ mờ nên em nhìn ko rõ. nốt ghẻ nước em bị từ mấy ngày trước rồi. nhưng tối đó tự nhiên nó ngứa quá nên em gãi, nặn nó ra. Xui quá. hic. giờ e có cảm giác như mình đnag bị nhiễm hiv. các triệu chứng e thấy mình đều có cả. em uống thuốc kháng sinh 2 ngày rồi. e lo quá. gần tết rồi mà chờ xét nghiệm chắc e chết mất thôi
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 09-01-2014 lúc 19:29.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Anh ơi. lúc gmd đang tẩm quất cho em thì em gãi và nặn nước ra, có chảy một ít máu hồng hồng nữa thì phải, do đèn mờ mờ nên em nhìn ko rõ. nốt ghẻ nước em bị từ mấy ngày trước rồi. nhưng tối đó tự nhiên nó ngứa quá nên em gãi, nặn nó ra. Xui quá. hic. giờ e có cảm giác như mình đnag bị nhiễm hiv. các triệu chứng e thấy mình đều có cả. em uống thuốc kháng sinh 2 ngày rồi. e lo quá. gần tết rồi mà chờ xét nghiệm chắc e chết mất thôi
    HIv ban đầu không có triệu chứng, vết thương của bạn quá nhỏ nên không thể lây truyền được

10. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Ít phút trước vết ghẻ ngứa gải chảy nước,sau đó cho vào âm đạo không sao.

Chủ đề: Rờ tay vào âm đạo có vết thương hở

Chủ đề: Vết thương tiếp xúc dịch âm đạo

Chủ đề: Em cần các bác sĩ tư vấn gấp đưa ngón tay vó vết cắt vào âm đạo sợ hiv ?.
    Anh Tuấn ơi. Lúc nào nặn mụn ghẻ nước có thấy máu màu hồng hồng nữa. Vi rút hiv có chui qua theo dịch này đang chảy ra ko anh? khoảng thời gian em gãi nó bục ra rồi nặn nước và cho tay vào âm đạo xảy ra rất nhanh. chắc chỉ 3-4 phút thôi anh.

Cảm ơn
    2,578
    Bạn nặn thì dĩ nhiên phải ra nước, như đó k phải máu. Bạn yên tân nhé. Đó là huyết tương. Bạn k có nguy cơ. Cho dù bạn có nguy cơ thật sự cũng k hề có triệu chứng

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    HIv ban đầu không có triệu chứng, vết thương của bạn quá nhỏ nên không thể lây truyền được
    Vết mụn ghẻ nước của em to như hạt gạo anh ah. mấy ngày sau em vẫn còn thấy rát và chảy dịch nữa. mà giờ em còn bị vết thương ở chân do vấp té nữa. Bình thường nó rất nhanh khỏi. nhưng đợt này 4 ngày rồi vẫn chưa khô. em lo lắng quá. em đọc trên mạng thấy nói bị nhiễm hiv làm cho vết thương khó lành. e đang rất haong mang. cảm ơn các anh nhiều

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Vết mụn ghẻ nước của em to như hạt gạo anh ah. mấy ngày sau em vẫn còn thấy rát và chảy dịch nữa. mà giờ em còn bị vết thương ở chân do vấp té nữa. Bình thường nó rất nhanh khỏi. nhưng đợt này 4 ngày rồi vẫn chưa khô. em lo lắng quá. em đọc trên mạng thấy nói bị nhiễm hiv làm cho vết thương khó lành. e đang rất haong mang. cảm ơn các anh nhiều
    Khẳng định với bạn là trường hợp của bạn an toàn

16. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn nặn thì dĩ nhiên phải ra nước, như đó k phải máu. Bạn yên tân nhé. Đó là huyết tương. Bạn k có nguy cơ. Cho dù bạn có nguy cơ thật sự cũng k hề có triệu chứng
    vết ghẻ ngứa to như hạt gạo, màu trắng đục. em nặn ra có một ít dịch hồng hồng như máu nữa anh à. em nghĩ ở trong vết ngứa nó khá sâu vì mấy ngày hôm sau còn rát đỏ và chảy dịch nữa. Có sao ko anh? nếu 2 tuần nữa em đi xét nghiệm có biết kết quả chính xác được ko anh?

Cảm ơn
    2,578
    vết ghẻ ngứa to như hạt gạo, màu trắng đục. em nặn ra có một ít dịch hồng hồng như máu nữa anh à. em nghĩ ở trong vết ngứa nó khá sâu vì mấy ngày hôm sau còn rát đỏ và chảy dịch nữa. Có sao ko anh? nếu 2 tuần nữa em đi xét nghiệm có biết kết quả chính xác được ko anh?
    Bạn k có nguy cơ trong trường hợp này, k cần XN HIV

19. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuấn ơi. Lúc nào nặn mụn ghẻ nước có thấy máu màu hồng hồng nữa. Vi rút hiv có chui qua theo dịch này đang chảy ra ko anh? khoảng thời gian em gãi nó bục ra rồi nặn nước và cho tay vào âm đạo xảy ra rất nhanh. chắc chỉ 3-4 phút thôi anh.
    Yên tâm không sao đâu bạn.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    Khẳng định với bạn là trường hợp của bạn an toàn
    Dịch vết ghẻ ngứa có màu hồng hồng như pha lẫn máu, em nặn khá mạnh sợ máu cũng bị chảy ra cùng dịch ngứa anh ah. vậy có sao không anh? âm đọa của cô ta ra nhiều dịch nữa. em cũng thọc tay vào sâu trong. em cảm ơn anh nhiều. Giờ e thấy hối hận quá. e có pahir đi xét nghiệm sau 3 tháng ko anh?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Yên tâm không sao đâu bạn.
    Em cảm ơn anh Tuấn nhiều. Em thấy các triệu trứng của em giống bị nhiễm hiv quá. giả sử như trường hợp của em nặn mạnh tay có chảy máu thì có nguy cơ cao ko anh? e vẫn còn băn khoăn vì sợ khi em gãi, rồi nặn mạnh tay vết ghẻ nước sẽ bị chảy máu. em cảm ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em cảm ơn anh Tuấn nhiều. Em thấy các triệu trứng của em giống bị nhiễm hiv quá. giả sử như trường hợp của em nặn mạnh tay có chảy máu thì có nguy cơ cao ko anh? e vẫn còn băn khoăn vì sợ khi em gãi, rồi nặn mạnh tay vết ghẻ nước sẽ bị chảy máu. em cảm ơn anh
    Nói tóm lại ghẻ không phải là vết thương hở.

25. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Nói tóm lại ghẻ không phải là vết thương hở.
    Em cảm ơn anh. cái mụn nước của em, nó chỉ có một nốt duy nhất bằng hạt gạo thôi. ko bị loét, em ko biết có phải bị ghẻ không? em gãi, lấy mòng tay chích thì chảy nhiều nước, nặn bỏ nước thì hết ngứa. Vậy chắc cũng ko sao chứ anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em cảm ơn anh. cái mụn nước của em, nó chỉ có một nốt duy nhất bằng hạt gạo thôi. ko bị loét, em ko biết có phải bị ghẻ không? em gãi, lấy mòng tay chích thì chảy nhiều nước, nặn bỏ nước thì hết ngứa. Vậy chắc cũng ko sao chứ anh?
    Bạn yên tâm đi.Tuanmecsdec nói không sao thì yên tâm.

28. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

trantrung (09-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    em cảm ơn anh Tuấn. em thấy có thể em có nhiều triệu chứng khác thường quá nên em rất sợ. Em mới sờ vào lưng em còn thấy có 3 cái nhọt mọc lên nữa. đau và đỏ. liệu em có nguy cơ lây các bệnh gì khác nữa ko anh?

Cảm ơn
    2,578
    em cảm ơn anh Tuấn. em thấy có thể em có nhiều triệu chứng khác thường quá nên em rất sợ. Em mới sờ vào lưng em còn thấy có 3 cái nhọt mọc lên nữa. đau và đỏ. liệu em có nguy cơ lây các bệnh gì khác nữa ko anh?
    Bạn k hề có nguy cho cả HIV và các bệnh XH, mấy cái mụt gì đó mún biết đó` là gì thì đi khám Da Liễu chuyên khoa da

31. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

mimosa (09-01-2014),trantrung (09-01-2014)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này