Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Tư vấn xét nghiệm nhanh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tư vấn xét nghiệm nhanh

Chú ơi cháu năm nay 19 tuổi có quan hệ đồng giới không an toàn, không rõ đối phương có bệnh không , cháu đã test nhanh ag/ab tại nhà mua ở shopee ngày 25 kết quả âm tính , có khả quan không chú .
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Nineteen1 Xem bài viết
    Chú ơi cháu năm nay 19 tuổi có quan hệ đồng giới không an toàn, không rõ đối phương có bệnh không , cháu đã test nhanh ag/ab tại nhà mua ở shopee ngày 25 kết quả âm tính , có khả quan không chú .
    Những thứ mua trên mạng không ai biết được nhé.Muốn xét nghiệm bạn nên đến bệnh viện chuyên khoa để xét nghiệm.Vì vậy bạn đừng hỏi kết quả khả quan chưa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ chú ơi . Con mong chú trả lời . Giờ con khá hoang mang , con sợ mua nhằm đồ ko an toàn . Ví dụ như cây kim chích máu đó đã đc chích trước đó hoặc có dính máu khô rồi thì con có nguy cơ ko ạ . Con order bộ đó trên shopee 2-3 ngày , con ko sử dụng kim chích bấm mà sử dụng kim chích trực tiếp vào tay .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Và mỗi lần chích lấy máu con đều sát khuẩn tay với kim chích rồi ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ý a tuấn nói là việc sử dụng que test mua online không có gì đảm bảo kết quả hết bạn. Nên a mới khuyên bạn tới bệnh viện xét nghiệm cho chính xác ( bạn đc 25 ngày rồi thì kiếm bv nào xét nghiệm cái combo cho an tâm) . Còn việc sử dụng kim của bộ test bạn mua là có nguy cơ. Còn việc quan hệ đồng giới k bcs không rõ tình trạng sức khỏe bạn tình là nguy cơ cao với HIV và các bệnh tình dục nha b ( cái này mình tìm hiểu trên diendan này đó, bạn củng nên tìm đọc để hiểu rõ phòng tránh và trang bị kiến thức cho bản thân luôn )

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn ơi mình mới xem lại bài viết trên diễn đàn có tiêu để " sợ lây nhiễm khi sử dụng bộ test arele thì chú Tuấn nói ko có nguy cơ bạn . Mình hỏi lại để xác nhận đúng ko thôi . Còn việc quan hệ có nguy cơ với mua đồ trên mạng ko đảm bảo an toàn chú nói mình hiểu rồi . Cảm ơn bạn .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Nineteen1 Xem bài viết
    Bạn ơi mình mới xem lại bài viết trên diễn đàn có tiêu để " sợ lây nhiễm khi sử dụng bộ test arele thì chú Tuấn nói ko có nguy cơ bạn . Mình hỏi lại để xác nhận đúng ko thôi . Còn việc quan hệ có nguy cơ với mua đồ trên mạng ko đảm bảo an toàn chú nói mình hiểu rồi . Cảm ơn bạn .
    Vấn đề này không có nguy cơ.Còn muốn xét nghiệm HIV thì bạn nên đến bệnh viện.

P/S : Bạn lưu ý đây là box tư vấn xét nghiệm,bạn không được hỏi sai mục đích của box.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

phamv111 (21-12-2021)

Thông tin về chủ đề này