Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Tải lượng virus HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Unhappy Tải lượng virus HIV

Cho em xin hỏi:

Ví dụ nếu hôm nay thứ 7 mình vừa có nguy cơ, như bị kim đâm, hoặc quan hệ tình dục không an toàn, trong trường hợp virus đã vào người thì tải lượng như thế nào ạ?

Rồi ngày mai Chủ Nhật, có quan hệ tình dục an toàn với người khác, có bao cao su. Trong trường hợp nếu bao lủng hoặc rách, thì dù gì tải lượng virus vẫn còn đang thấp, chưa thể lây phải không ạ?

Bản thân em đều xài bao cao su hết, chỉ là suy nghĩ nhiều quá và vẫn sợ, chỉ muốn hỏi trường hợp mà chữ “nếu” có tồn tại, khi virus vào người ngày đầu tiên , nó đã nhân lên nhiều chưa , và ngày thứ hai, bản thân đã có nhiều virus để lây chưa.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi jackjack Xem bài viết
    Cho em xin hỏi:

Ví dụ nếu hôm nay thứ 7 mình vừa có nguy cơ, như bị kim đâm, hoặc quan hệ tình dục không an toàn, trong trường hợp virus đã vào người thì tải lượng như thế nào ạ?

Rồi ngày mai Chủ Nhật, có quan hệ tình dục an toàn với người khác, có bao cao su. Trong trường hợp nếu bao lủng hoặc rách, thì dù gì tải lượng virus vẫn còn đang thấp, chưa thể lây phải không ạ?

Bản thân em đều xài bao cao su hết, chỉ là suy nghĩ nhiều quá và vẫn sợ, chỉ muốn hỏi trường hợp mà chữ “nếu” có tồn tại, khi virus vào người ngày đầu tiên , nó đã nhân lên nhiều chưa , và ngày thứ hai, bản thân đã có nhiều virus để lây chưa.
    Ban quản trị không tư vấn những câu hỏi như : Ví dụ,giả sử .v.v.v.Chỉ tư vấn những câu hỏi các bạn đang mắc phải và phải kể rõ ràng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ vâng, em xin lỗi vì chưa rõ nội quy

Thú thật đây là trường hợp em đang mắc phải ạ, sau khi virus vào người thì ngay ngày thứ 2 đã nhân lên nhiều, để đủ lây chưa,

em uống pep vào ngày thứ 2 tức hôm qua, sợ hôm CN có đủ lượng virus để lây cho người khác.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ vâng, em xin lỗi vì chưa rõ nội quy

Thú thật đây là trường hợp em đang mắc phải ạ, sau khi virus vào người thì ngay ngày thứ 2 đã nhân lên nhiều, để đủ lây chưa,

em uống pep vào ngày thứ 2 tức hôm qua, sợ hôm CN có đủ lượng virus để lây cho người khác.
    Thường sau 1 tuần bạn mới có thể lây cho người khác.Vì vậy bạn đang có nguy cơ trong thời gian này phải bảo vệ cho người khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ vâng ạ,
    Vậy nếu virus vào người hồi thứ 7, rồi Chủ Nhật máu hoặc tinh trùng dính vào âm đạo của người nữ, thì vẫn chưa đủ khả năng lây đúng không ạ.

Ngoài ra các bệnh xã hội khác như lậu, giang mai, virus vào người hồi thứ 7, thì Chủ Nhật đã lây được chưa ạ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ vâng ạ,
    Vậy nếu virus vào người hồi thứ 7, rồi Chủ Nhật máu hoặc tinh trùng dính vào âm đạo của người nữ, thì vẫn chưa đủ khả năng lây đúng không ạ.

Ngoài ra các bệnh xã hội khác như lậu, giang mai, virus vào người hồi thứ 7, thì Chủ Nhật đã lây được chưa ạ?
    Bạn mới có nguy cơ 1 ngày thì chưa có khả năng làm lây nhiễm sang người khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn rất nhiều ạ,

Cho em hỏi thêm thuốc PEP chỉ làm giảm sự nhân lên của HIV, hay có làm giảm sự nhân lên của mọi loại bệnh tình dục như lậu giang mai không ạ?

Có thuốc phơi nhiễm các loại bệnh tình dục trong 72h không ạ, hay bắt buộc phải đợi có triệu chứng mới đi khám?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn rất nhiều ạ,

Cho em hỏi thêm thuốc PEP chỉ làm giảm sự nhân lên của HIV, hay có làm giảm sự nhân lên của mọi loại bệnh tình dục như lậu giang mai không ạ?

Có thuốc phơi nhiễm các loại bệnh tình dục trong 72h không ạ, hay bắt buộc phải đợi có triệu chứng mới đi khám?
    Thuốc phơi nhiễm chỉ có tác dụng với HIV thôi,không có tác dụng các bệnh khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ vâng ạ, vậy em phải chờ các triệu chứng lậu, giang mai ,... xuất hiện thì mới đi khám được phải không ạ?
    Có cách nào phòng ngừa ngay từ bây giờ không ạ ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ vâng ạ, vậy em phải chờ các triệu chứng lậu, giang mai ,... xuất hiện thì mới đi khám được phải không ạ?
    Có cách nào phòng ngừa ngay từ bây giờ không ạ ?
    Các bệnh tình dục không có thuốc phòng ngừa,bây giờ cho ngày đi xét nghiệm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn mọi người nhiều ạ

Thông tin về chủ đề này