Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Góc khuất của cậu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Smile Góc khuất của cậu

Mình nghĩ thế giới này cho dù đã cải tiến bao nhiêu đi nữa thì vẫn mãi có sự e dè đối vs những người vừa có dòng máu nhóm H và dòng máu quý sờ tộc. Chính những cái đó đã làm cho bản thân ai cũng cảm thấy kiệt quệ. Cũng như tui, khi biết mình như vậy cũng cố gắng đứng lên bằng đôi chân chảy máu nhưng ai cũng hiều rõ 1 người đơn độc thì hk bằng 2 người cũng sẽ chia. Thế rùi, tui cũng dc trải nghiệm cái cảm giác 2 người thế nào. Sự đỉnh điểm đó là nhu nhược. Cái thế giới này bất công và hk trọn vẹn như mình suy nghĩ, mong muốn 1 người là trụ cột cho mình dựa vào thì hoá ra họ lại là trụ cho cả biết bao nhiêu người dựa theo, đã vậy họ chỉ nghĩ cho bản thân nhiều hơn. Đến khi dứt ra lại là 1 sự rướm máu trong nỗi đau vì 1 góc trong trái tim đang rỉ máu giờ lại lan dần ra nhiều hơn. 1 mình đứng lên chống đẩy cả bầu trời nhưng có những lúc đi tung tăng trên đường tui cảm nhận sự cô độc nhiều hơn. Bề nổi của sự vui vẻ, hoà đồng là bề chìm của sự đơn độc. Chính cái suy nghĩ ấy làm bản thân hk mún bước tiếp mà chỉ mún lẳng lặng mà sống. 28 cái trăng khuyết giờ đã mài mòn như lưỡi liềm, góc cạnh và sắc bén. Màu sắc của muôn loài là thế đấy và đã cho tui được cái tui muốn là sự cô độc vì trên hành trình người máu H đằng sau là hk có ai hỉu dc chúng tôi nhiều như thể chúng tui đang chịu đựng, và người trụ cột không thể hỉu và quan tâm được như chúng tui muốn.
    Bắt đầu hành trinh của tự tâm mình nói lên lời trong chuỗi ngày của hành trình mang tên Hành trình tộc người H

2. Những thành viên đã cảm ơn thanhdung1992 cho bài viết này:

diendanhiv88 (05-03-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Lo cho sk của mình trước

Thông tin về chủ đề này