Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Đi cắt tóc cạo mặt bị trầy chảy máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Đi cắt tóc cạo mặt bị trầy chảy máu

Chuyện là chiều nay em có đi cắt tóc ở một tiệm quen, có 6 ghế cho khách ngồi cắt nên cũng đông khách vì lúc e đến là tầm chiều tối, e chờ a thợ kia cắt vì ảnh có khách trước đó rồi, xong tí e thấy ảnh vô trong gội đầu hay lấy thuốc nhuộm cho vị khách đang phục vụ hay sao đó, đợi cũng lâu chừng 10p xong ảnh ra thì đến lượt em lên ghế cắt, lúc lấy dao cạo để làm hiện đường rẻ tóc cho em ( vì kiểu tóc e cần kẻ một đường chia 7/3 như vậy) ảnh nhấn xuống cạo từ trước ra sau đến trên đỉnh đầu thì bị khựng lại và e thấy hơi ngứa + rát nhẹ, tưởng chỉ đơn giản bị rát do dao dạo như những lần trước thì lần này e về nhà thấy bị rỉ máu 1 đường ngắn, cho e hỏi nếu ko may anh ấy quên thay dao cạo thì sao ạ, Các anh chị thành viên và ban quản trị có kiến thức làm ơn tư vấn giúp em trường hợp này tỉ lệ em lây nhiễm H là bao nhiêu
    ***Hình em bị trầy chảy máu đây ạ làm ơn xem giúp em https://drive.google.com/file/d/1oyK...w?usp=drivesdk
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi lalaland123 Xem bài viết
    Chuyện là chiều nay em có đi cắt tóc ở một tiệm quen, có 6 ghế cho khách ngồi cắt nên cũng đông khách vì lúc e đến là tầm chiều tối, e chờ a thợ kia cắt vì ảnh có khách trước đó rồi, xong tí e thấy ảnh vô trong gội đầu hay lấy thuốc nhuộm cho vị khách đang phục vụ hay sao đó, đợi cũng lâu chừng 10p xong ảnh ra thì đến lượt em lên ghế cắt, lúc lấy dao cạo để làm hiện đường rẻ tóc cho em ( vì kiểu tóc e cần kẻ một đường chia 7/3 như vậy) ảnh nhấn xuống cạo từ trước ra sau đến trên đỉnh đầu thì bị khựng lại và e thấy hơi ngứa + rát nhẹ, tưởng chỉ đơn giản bị rát do dao dạo như những lần trước thì lần này e về nhà thấy bị rỉ máu 1 đường ngắn, cho e hỏi nếu ko may anh ấy quên thay dao cạo thì sao ạ, Các anh chị thành viên và ban quản trị có kiến thức làm ơn tư vấn giúp em trường hợp này tỉ lệ em lây nhiễm H là bao nhiêu
    ***Hình em bị trầy chảy máu đây ạ làm ơn xem giúp em https://drive.google.com/file/d/1oyK...w?usp=drivesdk
    Không có sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Lỡ người thợ ko thay dao cạo mà người khách trước em bị H thì sao ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi lalaland123 Xem bài viết
    Lỡ người thợ ko thay dao cạo mà người khách trước em bị H thì sao ạ
    Chuyện người thợ quên thay lưỡi lam là chuyện hiếm có.Vì thao tác này đối với các người thợ hớt tóc là một thói quen.

Việc người thợ bạn nói quên thay dao lam thì nghe có vẻ vô lý quá.Bạn yên tâm NẾU CÓ thì cũng không sao.Vì máu ra môi trường ngoài tít tắt sẽ khô ngay,không làm lây nhiễm cho người khác,bạn yên tâm chưa có ca nào công nhận bị nhiễm HIV từ việc đi hớt tóc cạo râu

Thông tin về chủ đề này