Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Cho em hỏi các triệu chứng và thời gian xét nghiệm ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.

Cho em hỏi các triệu chứng và thời gian xét nghiệm ạ

6 tuần trước em có đi tiếp khách và qhtd với gái mại dâm. Có khẩu dâm, và có đeo bao. Nhưng em say quá không biết có thủng không. 2 tuần sau em cảm giác lạnh người, sốt 37 độ 3, nổi hạc bạch huyết ở bên trái cổ, khó nuốt, có vài nốt đỏ, khó thở, cơ thể mệt mỏi đau người, ngứa ở mu bàn tay. Hôm qua (cách thời gian nguy cơ 6 tuần, em có xét nghiệm Combo Ag/At, Combo PT Roche kết quả âm tính) nhưng các triệu chứng không hết. Em lo quá. Mong các anh chị tư vấn ạ. Em cảm ơn
    ll ư
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Sh150ind Xem bài viết
    6 tuần trước em có đi tiếp khách và qhtd với gái mại dâm. Có khẩu dâm, và có đeo bao. Nhưng em say quá không biết có thủng không. 2 tuần sau em cảm giác lạnh người, sốt 37 độ 3, nổi hạc bạch huyết ở bên trái cổ, khó nuốt, có vài nốt đỏ, khó thở, cơ thể mệt mỏi đau người, ngứa ở mu bàn tay. Hôm qua (cách thời gian nguy cơ 6 tuần, em có xét nghiệm Combo Ag/At, Combo PT Roche kết quả âm tính) nhưng các triệu chứng không hết. Em lo quá. Mong các anh chị tư vấn ạ. Em cảm ơn
    ll ư
    Bạn yên tâm 100% kết quả này và không cần xét nghiệm nữa,vì bạn không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm 100% kết quả này và không cần xét nghiệm nữa,vì bạn không có nguy cơ.
    Nhưng lúc khẩu dâm ko dùng bao anh ạ. Như thế yên tâm ko anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Nhưng lúc khẩu dâm ko dùng bao anh ạ. Như thế yên tâm ko anh
    Tư vấn bạn yên tâm 100% thì yên tâm đi nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tư vấn bạn yên tâm 100% thì yên tâm đi nhé.
    Em cảm ơn nhiều ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các anh ơi. Cho e hỏi. E đã xét nghiệm 6 tuần compo âm tính như đã kể ở trên. Nhưng hiện giờ rm đang bị nấm calida ở lưỡi và thực quản gây khó nuốt. Theo kinh nghiệm của các anh e có phải xét nghiệm lại ở tháng thứ 3 không ạ. Vì hệ miễn dịch của em đang rất kém ạ. Em cảm ơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Các anh ơi. Cho e hỏi. E đã xét nghiệm 6 tuần compo âm tính như đã kể ở trên. Nhưng hiện giờ rm đang bị nấm calida ở lưỡi và thực quản gây khó nuốt. Theo kinh nghiệm của các anh e có phải xét nghiệm lại ở tháng thứ 3 không ạ. Vì hệ miễn dịch của em đang rất kém ạ. Em cảm ơn
    Có cần xét nghiệm nữa hay không thì bạn đọc lại những gì đã được tư vấn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hôm qua em có lên bệnh viện Bạch Mai khám nấm cadila ở lưỡi tiện có làm xét nghiệm combo ag/ab luôn ở 47 ngày. Các anh cho em hỏi uống thuốc điều trị nấm có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không??? Và xét nghiệm combo tuần thứ 7 chính các hơn tuần thứ 6 không ạ. Vì em nghe nói là xét nghiệm này chính xác nhất ở tuần 4 - 6 thôi ạ. Em cảm ơn ạ. Tâm lý em đã vững hơn rồi ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Hôm qua em có lên bệnh viện Bạch Mai khám nấm cadila ở lưỡi tiện có làm xét nghiệm combo ag/ab luôn ở 47 ngày. Các anh cho em hỏi uống thuốc điều trị nấm có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không??? Và xét nghiệm combo tuần thứ 7 chính các hơn tuần thứ 6 không ạ. Vì em nghe nói là xét nghiệm này chính xác nhất ở tuần 4 - 6 thôi ạ. Em cảm ơn ạ. Tâm lý em đã vững hơn rồi ạ
    Thuốc điều trị nấm không ảnh hưởng đến kết quả âm tính HIV. Về thời gian XN thì càng xa nguy cơ XN càng chính xác.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn anh. Em đỡ đỡ lo rồi. Giờ tập trung vào trị nấm. Hic hic

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    À. Cho em hỏi 1 câu cuối. Em có xét nghiệm máu Giang Mai (TPHA) cách thời gian nguy cơ 1 tháng kết quả là Âm Tính. Vậy em có an toàn với Giang Mai không ạ. Có cần xét nghiệm ở 3 tháng không an. Em cảm ơn nhiều ạ

Cảm ơn
    596
    À. Cho em hỏi 1 câu cuối. Em có xét nghiệm máu Giang Mai (TPHA) cách thời gian nguy cơ 1 tháng kết quả là Âm Tính. Vậy em có an toàn với Giang Mai không ạ. Có cần xét nghiệm ở 3 tháng không an. Em cảm ơn nhiều ạ
    Kết quả đó bạn yên tâm không nhiễm Giang mai rồi.

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Sh150ind (11-04-2021)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơn anh Charles và Anh Tuấn mẹc nhiều ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thật sự giờ em đang rất Hoang Mang vì em có đầy đủ triệu chứng: cảm cúm, lạnh người, bị nấm lưỡi cadina gây ra khó nuốt, viêm da, viêm họng cấp, abidan mủ, đau người, hơi sốt, viêm quy đầu. Em biết các anh tư vẫn cho em là không có nguy cơ. Nhưng em rất sợ. em đã làm xét nghiệm:
    30 ngày: test nhanh
    35 ngày: test nhanh
    40 ngày: combo ag/av, combi, test nhanh (Melatec)
    42 ngày: combo ag/av (Bạch Mai)
    46 ngày: test nhanh
    Thật sự các anh cho e hỏi em an toàn chưa??? Em lo quá ạ. Cứ nhìn các con và vợ lại khóc
    Các anh có thể inbox cho e cũng được. Để em còn chuẩn bị tâm lý ạ. Em cảm ơn nhiều

Cảm ơn
    596
    Thật sự giờ em đang rất Hoang Mang vì em có đầy đủ triệu chứng: cảm cúm, lạnh người, bị nấm lưỡi cadina gây ra khó nuốt, viêm da, viêm họng cấp, abidan mủ, đau người, hơi sốt, viêm quy đầu. Em biết các anh tư vẫn cho em là không có nguy cơ. Nhưng em rất sợ. em đã làm xét nghiệm:
    30 ngày: test nhanh
    35 ngày: test nhanh
    40 ngày: combo ag/av, combi, test nhanh (Melatec)
    42 ngày: combo ag/av (Bạch Mai)
    46 ngày: test nhanh
    Thật sự các anh cho e hỏi em an toàn chưa??? Em lo quá ạ. Cứ nhìn các con và vợ lại khóc
    Các anh có thể inbox cho e cũng được. Để em còn chuẩn bị tâm lý ạ. Em cảm ơn nhiều
    BQT đã khẳng định bạn không có nguy cơ thì bạn đừng hỏi kết quả đã an toàn chưa.

Ở đây chúng tôi cũng không tư vấn bừa mà bạn nói chuẩn bị tâm lý, nếu bạn cảm thấy BQT tư vấn không đáng tin thì đừng hỏi nữa và cứ đi XN đến khi nào bạn cảm thấy yên tâm thì thôi. Chủ đề này BQT cũng không cần thiết tư vấn thêm nên khóa lại để tránh spam ảnh hưởng thành viên khác.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.

Cho em hỏi về xuất hiện kháng thể

Anh Tuấn cho em hỏi 1 câu duy nhất này nữa thôi ạ. Em vừa đo Cd4 mức của em là: 719 (trong khoảng 600 - 1000) bác sĩ cũng nói với em là bình thường. Và em đã xét nghiệm combo ngày 73: âm tính. Theo em hiểu là Cd4 chính là khả năng miễn dịch của mình. Nếu mức của em là người bình thường thì nếu em bị H thì em đã sinh ra kháng thể từ 6 - 8 tuần rồi đúng không ạ. Chỉ trừ trường hợp là CD4 thấp quá nên mới sinh kháng thể chậm đúng không ạ??? Em cám ơn. Em chỉ hỏi đúng lần này nữa thôi. Mong anh trả lời em ạ.

18. Những thành viên đã cảm ơn Sh150ind cho bài viết này:

Songhan (21-05-2021)

Thông tin về chủ đề này