Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Vấn đề gì đang xảy ra với hệ thống ARV vậy ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22

Vấn đề gì đang xảy ra với hệ thống ARV vậy ?

Chào anh/chị diễn đàn , em đã điều trị ARV dc 5 năm nay , sức khỏe ổn định
    Trước đây , em điều trị ở HCM , vì tuân thủ tốt nên OPC cấp phát 3 tháng 1 lần , hơn nữa năm nay , vì dịch nên e ko có việc làm , đành phải quay trở về quê đồng thời chuyển điều trị về quê luôn , gần nữa năm điều trị ở quê thì ko dc cấp phát 3 tháng 1 lần nữa mà chỉ dc 1 tháng/lần , em có hỏi thì y bác sĩ trả lời là lượng thuốc ko đủ ( dù nơi e điều trị là bệnh viện lớn của thành phố ) . Việc chuyển thời gian nhận ARV như vậy rất bất tiện vì 1 tháng 1 lần e phải lén lút lên nhận thuốc thay vì 3 tháng như trước , nhưng có lẽ ko còn cách nào khác nên đành chấp nhận dù nguy cơ bị người quen phát hiện là rất lớn
    Chuyện ko có ji đáng nói nhưng cách đây nữa tháng , e nhận thuốc chỉ dc 6 ngày ,tiếp sau là 11 ngày , rồi tới 4 ngày , và hiện tại là 2 ngày . Y bác sĩ thông tin là hiện tại khan ARV là rất lớn , ko phải chỉ trong tỉnh mà là toàn nước , việc nhận thuốc ngắn hạn như vậy làm e phải lên bệnh viện thường xuyên , nhưng do e còn công việc làm nữa nên ko thể kéo dài như vậy dc
    Cho e hỏi có chuyện ji xảy ra với hệ thống cấp phát ARV toàn quốc vậy ? Hay chỉ riêng thành phố e bị , tình trạng này đến khi nào . Mong anh/chị có thông tin giải đáp thắc mắc giúp , tâm trạng e đang rối bời vì lo sợ ko đủ thuốc phải bỏ ngang , đồng thời nguy cơ bị người thân phát hiện ra , mong dc phản hồi từ các mod diễn đàn , các bạn khắp cả nước , rất cám ơn
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Chỗ mình cũng vậy nè . Mà sao mình thấy cấp thiếu hay sao ý trước m dư 2 viên mà giờ đến hôm lấy là hiết là sao nhỉ.huhu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mong bộ y tế giảm thủ tục phiền hà cho bệnh nhân.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Chỗ mình cũng thông báo vậy, cũng vừa định vào hỏi mọi người thế nào. Mình lấy thuốc ở q5

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Mình ở thủ đức . Có 1 lần duy nhất là bị lấy 7 viên. Còn lại là 1 tháng. mùa dịch thì đc 2 tháng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20
    Tỉnh mình cũng như thế, nhưng nhận 2 tuần

Thông tin về chủ đề này