Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Nghi nghờ dậm Kim tiêm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9

Nghi nghờ dậm Kim tiêm

Em chào anh chị ạ. Hôm nay em có đi khảo sát đất trong khu công nghiệp, đất này chỉ có bụi rậm và cây cỏ thôi. Nhưng khi đi khảo sát em phát hiện có ống kim tiêm của người nghiện hút chít quăng gần bụi. Em cũng không biết mình có dậm phải hay k? vì em thấy chân bình thường, nếu dậm thật phải rất đau và kim tiêm sẽ dính chặt vào chân đúng k ạ? Còn đây em đi bình thường và k cảm thấy đau thì chứng tỏ chưa dậm kim này đúng k anh? Kim tiêm này em suy đoán nằm ở ngoài bãi cỏ ít nhất là 6 tiếng rồi ạ. Vì 8h em đã có mặt ở đó và đi khảo sát sung quanh tới 14h em quay lại đi vào trong bãi đất thì mới phát hiện. Em muốn hỏi là máu nằm trong kim tiêm sau 6 tiếng ngoài trời nắng nếu dậm phải thì nguy cơ cao k ạ? Em xin cám ơn
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi sailamltrongcuocdoi Xem bài viết
    Em chào anh chị ạ. Hôm nay em có đi khảo sát đất trong khu công nghiệp, đất này chỉ có bụi rậm và cây cỏ thôi. Nhưng khi đi khảo sát em phát hiện có ống kim tiêm của người nghiện hút chít quăng gần bụi. Em cũng không biết mình có dậm phải hay k? vì em thấy chân bình thường, nếu dậm thật phải rất đau và kim tiêm sẽ dính chặt vào chân đúng k ạ? Còn đây em đi bình thường và k cảm thấy đau thì chứng tỏ chưa dậm kim này đúng k anh? Kim tiêm này em suy đoán nằm ở ngoài bãi cỏ ít nhất là 6 tiếng rồi ạ. Vì 8h em đã có mặt ở đó và đi khảo sát sung quanh tới 14h em quay lại đi vào trong bãi đất thì mới phát hiện. Em muốn hỏi là máu nằm trong kim tiêm sau 6 tiếng ngoài trời nắng nếu dậm phải thì nguy cơ cao k ạ? Em xin cám ơn
    Bạn đang lo lắng suy diễn vớ vẩn thôi.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailamltrongcuocdoi (07-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Dạ. Vâng anh. Em thấy cây kim tiêm là sự thật mà anh. Em chỉ muốn biết là kim tiêm có máu ở ngoài nắng 6 tiếng thì nếu dậm có nguy cơ k ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi sailamltrongcuocdoi Xem bài viết
    Dạ. Vâng anh. Em thấy cây kim tiêm là sự thật mà anh. Em chỉ muốn biết là kim tiêm có máu ở ngoài nắng 6 tiếng thì nếu dậm có nguy cơ k ạ?
    Không có sao nhé.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

sailamltrongcuocdoi (07-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Em cám ơn anh rất nhiều, vậy là em giải tỏa bớt stress rồi ạ. Em cũng có đọc mấy bài viết trên diễn đàn mình, các anh tư vấn trường hợp dậm kim tiêm và phải dùng đến tay rút kim tiêm ra mới có nguy cơ. Còn trường hợp thấy nhói chân nhưng đi được và không phát hiện kim tiêm dính vào chân thì không phải là dậm kim tiêm. Em cảm thấy yên tâm hơn rồi ạ. Chứ em cứ lo lắng có khi nào dậm kim tiêm mà kim tiêm không dính vào chân nên không biết. Giờ thì em đã hiểu là khi nào dậm kim tiêm mà kim tiêm đó dính vào chân và bắt buộc dùng tay rút kim tiêm ra thì lúc đó mới đúng là dậm kim tiêm và có nguy cơ.hi. Em chân thành cám ơn anh chị ạ

Thông tin về chủ đề này