Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Lo lắng khi ở khu cách ly

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8

Lo lắng khi ở khu cách ly

Mong các bạn tư vấn giùm mình với ạ. Mình đang từ nước ngoài về khu cách ly thì ở chung với nhiều người. Hôm qua mình bị căng cơ mà không có đá chườm, tình cờ thằng bạn cùng phòng đưa cho mình viên đá chườm lên chân. Tuy nhiên sau khi chườm xong lúc mình hỏi nó lấy đá ở đâu ra thì nó bảo viên đá đó nó lấy trên bồn rửa tay vì phòng bên cạnh dùng đá k hết nên đổ ra đó. Các bạn cho mình hỏi nếu chườm viên đá dơ có dính nước tiểu hay máu từ bồn rửa tay thì có nguy cơ không ạ. Mình cũng không nhớ rõ lúc chuờm chân mình có bị xước hay có vết thương hở lúc đó không.

Với các bạn cho mình hỏi thêm là dùng chung nhà vệ sinh bẩn, bồn rửa tay bẩn với nhiều người mà lỡ trong lúc sử dụng mấy cái bẩn đó dính lên người mình thì có nguy cơ gì không ạ. Ví dụ như chiều nay minh đi rửa mặt thì vô tình bật nước mạnh quá văng hết lên quần áo mà chỗ rửa mặt thì khá bẩn. Mong các bạn tư vấn giùm mình mình xin cảm ơn.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xintuvanminh (08-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Mình cám ơn bạn/anh đã trả lời nha. Vậy là sinh hoạt bình thường không có nguy cơ đúng không bạn. Còn chuyện viên đá bẩn mà bạn cùng phòng lấy ở chỗ rửa tay đưa mình mà mình chườm lên chân, lỡ lúc đó có vết thương hở thì có nguy có không bạn. Mình cảm ơn bạn nhiều nha.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Xintuvanminh Xem bài viết
    Mình cám ơn bạn/anh đã trả lời nha. Vậy là sinh hoạt bình thường không có nguy cơ đúng không bạn. Còn chuyện viên đá bẩn mà bạn cùng phòng lấy ở chỗ rửa tay đưa mình mà mình chườm lên chân, lỡ lúc đó có vết thương hở thì có nguy có không bạn. Mình cảm ơn bạn nhiều nha.
    Bạn không có nguy cơ.

P/S : Tuanmecsedec sanh 1971.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xintuvanminh (09-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Dạ vậy em xin cảm ơn anh Tuấn nhiều và chúc anh có nhiều sức khoẻ nhe ^^.

8. Những thành viên đã cảm ơn Xintuvanminh cho bài viết này:

Tuanmecsedec (09-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Dạ anh Tuấn ơi anh cho em hỏi thêm một việc này nữa được không ạ. Chiều nay em có đi vệ sinh, lúc đó đau bụng quá nhưng nhà vệ sinh khá bẩn nên em vẫn vào đi. Lúc đi đại tiện thì nước tiểu của em có tiếp xúc vào chỗ hố xí đó và văng vào hai chân em và có thể văng vào lỗ sáo dương vật. Anh cho em hỏi nếu dưới hố xí đó có máu thì văng vào hai chân em, lúc em mặc quần trong vào lỡ có đụng vào chỗ có chứa dương vật thì có sao không ạ. Em cũng có đọc câc bài tương tự thì thấy các anh tư vấn không sao nhưng em vẫn muốn hỏi cho chắc ạ, em cảm ơn anh.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Xintuvanminh Xem bài viết
    Dạ anh Tuấn ơi anh cho em hỏi thêm một việc này nữa được không ạ. Chiều nay em có đi vệ sinh, lúc đó đau bụng quá nhưng nhà vệ sinh khá bẩn nên em vẫn vào đi. Lúc đi đại tiện thì nước tiểu của em có tiếp xúc vào chỗ hố xí đó và văng vào hai chân em và có thể văng vào lỗ sáo dương vật. Anh cho em hỏi nếu dưới hố xí đó có máu thì văng vào hai chân em, lúc em mặc quần trong vào lỡ có đụng vào chỗ có chứa dương vật thì có sao không ạ. Em cũng có đọc câc bài tương tự thì thấy các anh tư vấn không sao nhưng em vẫn muốn hỏi cho chắc ạ, em cảm ơn anh.
    Không sao bạn.

11. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Xintuvanminh (09-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Dạ vâng em cảm ơn anh Charles nhiều ạ, chúc anh có thật nhiều sức khoẻ.

13. Những thành viên đã cảm ơn Xintuvanminh cho bài viết này:

Charles (09-04-2021)

Thông tin về chủ đề này