Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Nguy cơ nhiễm H sau quan hệ không an toàn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nguy cơ nhiễm H sau quan hệ không an toàn

Dạo gần đây mình lại bị stress nặng chuyện HIV. Mình trình bày nỗi lo của mình ngắn gọn như sau:
    Đầu tháng 6/2018 mình quan hệ tình dục không an toàn với 1 bạn nữ ( đã có gia đình và 1 đứa con)
    Đầu tháng 7/2018 mình có quan hệ tình dục không an toàn với bạn gái mình. Sau lần đó tụi mình chia tay, giờ thì người đó có gia đình và 2 con rồi.
    Gần cuối năm 2020 mình đi tiểu phẩu cắt chóp răng bị viêm tại bệnh viện Răng Hàm Mặt TPHCM ngay đường Trần Hưng Đạo. Bác sỹ ở đó cho làm xét nghiệm máu, X Quang. Sau đó bác sĩ k nói gì mà phẩu thuật cho mình. Nếu mìn bị H bác sĩ có thông báo với mình không?
    Cho mình hỏi xét nghiệm máu trước phẩu thuật người ta có test nhanh HIV không?
    Ví dụ mình bị nhiễm H từ bạn nữ đầu, mình có lây cho bạn gái mình quan hệ hôm tháng 7 không??
    Kính mong anh chị em tư vấn giúp mình!! MÌnh xin cảm ơn
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Vungtin Xem bài viết
    Dạo gần đây mình lại bị stress nặng chuyện HIV. Mình trình bày nỗi lo của mình ngắn gọn như sau:
    Đầu tháng 6/2018 mình quan hệ tình dục không an toàn với 1 bạn nữ ( đã có gia đình và 1 đứa con)
    Đầu tháng 7/2018 mình có quan hệ tình dục không an toàn với bạn gái mình. Sau lần đó tụi mình chia tay, giờ thì người đó có gia đình và 2 con rồi.
    Gần cuối năm 2020 mình đi tiểu phẩu cắt chóp răng bị viêm tại bệnh viện Răng Hàm Mặt TPHCM ngay đường Trần Hưng Đạo. Bác sỹ ở đó cho làm xét nghiệm máu, X Quang. Sau đó bác sĩ k nói gì mà phẩu thuật cho mình. Nếu mìn bị H bác sĩ có thông báo với mình không?
    Cho mình hỏi xét nghiệm máu trước phẩu thuật người ta có test nhanh HIV không?
    Ví dụ mình bị nhiễm H từ bạn nữ đầu, mình có lây cho bạn gái mình quan hệ hôm tháng 7 không??
    Kính mong anh chị em tư vấn giúp mình!! MÌnh xin cảm ơn
    Phẩu thuật có xét nghiệm HIV bạn,nếu Bác Sĩ không nói gì thì bạn yên tâm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Phẩu thuật có xét nghiệm HIV bạn,nếu Bác Sĩ không nói gì thì bạn yên tâm.
    Cảm ơn anh Tuấn.
    E cũng quên mất không hỏi Bác Sĩ có xét nghiệm H không. Tự dưng dạo gần đây nằm suy nghĩ thấy lo lắng.
    Có bạn nào ở diễn đàn này từng đi phẩu thuật ở bệnh viện răng hàm mặt Sài Gòn vào chia sẽ với mình đi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Vungtin Xem bài viết
    Cảm ơn anh Tuấn.
    E cũng quên mất không hỏi Bác Sĩ có xét nghiệm H không. Tự dưng dạo gần đây nằm suy nghĩ thấy lo lắng.
    Có bạn nào ở diễn đàn này từng đi phẩu thuật ở bệnh viện răng hàm mặt Sài Gòn vào chia sẽ với mình đi
    Xét nghiệm HIV này là âm thầm xét nghiệm nhé.Còn cảm thấy mình lo lắng thì tại sao bây giờ không tự đi xét nghiệm rồi hết lăn tăn.

Thông tin về chủ đề này