Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 25

Chủ đề: Sử dụng Pep lần 2

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11

Sử dụng Pep lần 2

Em có nguy cơ lần thứ 2, lần trước em dùng thuốc Mylan lỡ làm rơi 2 viên thuốc, em có mua thêm 1 lọ để uống bù, nên bây giờ vẫn đủ 28 viên. Nhưng lọ thuốc của đã mở nắp mấy tháng, hạn sử dụng vẫn còn, em có cất trong tủ, thì có sử dụng được tiếp chứ ạ. Và lần trước em nhớ không nhầm thì có 1 viên thuốc rơi ra tay em chưa rơi xuống đất. Em cho lại vào hộp thuốc thì có ảnh hưởng đến các viên còn lại trong thời gian mấy tháng không. Em mở ra thấy các viên thuốc vẫn nguyên về hình dáng.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi manhmevuotqua Xem bài viết
    Em có nguy cơ lần thứ 2, lần trước em dùng thuốc Mylan lỡ làm rơi 2 viên thuốc, em có mua thêm 1 lọ để uống bù, nên bây giờ vẫn đủ 28 viên. Nhưng lọ thuốc của đã mở nắp mấy tháng, hạn sử dụng vẫn còn, em có cất trong tủ, thì có sử dụng được tiếp chứ ạ. Và lần trước em nhớ không nhầm thì có 1 viên thuốc rơi ra tay em chưa rơi xuống đất. Em cho lại vào hộp thuốc thì có ảnh hưởng đến các viên còn lại trong thời gian mấy tháng không. Em mở ra thấy các viên thuốc vẫn nguyên về hình dáng.
    Xem hạn sử dụng đến ngày nào. Còn hạn sử dụng là còn sử dụng được, viên thuốc bị rơi như bạn tả cũng ko làm ảnh hưởng tới các viên còn lại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

manhmevuotqua (18-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    vâng em chỉ lo, viên thuốc bị rơi vào tay em, dính hoặc bị ẩm, bỏ lại vào lọ thuốc ảnh hưởng các viên khác ạ. Không vấn đề gì đúng không ạ. Và có sợ bị nhờn thuốc không ạ. Đợt trước em cũng uống Mylan ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    vâng em chỉ lo, viên thuốc bị rơi vào tay em, dính hoặc bị ẩm, bỏ lại vào lọ thuốc ảnh hưởng các viên khác ạ. Không vấn đề gì đúng không ạ. Và có sợ bị nhờn thuốc không ạ. Đợt trước em cũng uống Mylan ạ.
    Không sao,không ảnh hưởng đến thuốc bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (18-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cho em hỏi thêm để chắc chắn, em để thuốc trong tủ quần áo nhưng có lần em đi ra ngoài mưa quên không đóng cửa sổ. Thuốc vẫn có tác dụng khi còn nguyên chưa bị chảy ra đúng không. Em không chắc mưa hắt theo gió vào có dính vào lọ thuốc không. Có cách nào xác định không ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cho em hỏi thêm để chắc chắn, em để thuốc trong tủ quần áo nhưng có lần em đi ra ngoài mưa quên không đóng cửa sổ. Thuốc vẫn có tác dụng khi còn nguyên chưa bị chảy ra đúng không. Em không chắc mưa hắt theo gió vào có dính vào lọ thuốc không. Có cách nào xác định không ạ.
    Không có sao bạn.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (24-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cho em hỏi mấy trường hợp sau có ảnh hưởng đến pháp đồ không :
    _ Em dính ít phấn hoa ly lên mũ bảo hiểm, mặc dù có phủi sạch sợ dính vào thuốc.
    _ Có lần em ngậm thuốc rồi lại mở mồm ra soi gương rồi mới nuốt, em lo các hạt nhỏ liti của đã tan liệu có bị theo nước bọt ra ngoài làm thuốc không ạ.
    _ cái ốp điện thoại em dùng nóng quá bị chảy, em cũng đã rửa tay nhưng vẫn bám 1 chút vết đen trên tay, cầm vào lọ thuốc lo dính hay chạm vào các viên còn lại trong quá trình uống, có sao không ạ.
    _ Em rửa tay bằng gel sát khuẩn khô có chứa cồn, rửa xong cái, chắc được mấy phút là cầm vào lọ thuốc thuốc uống luôn. Liệu có ảnh hưởng gì đến thuốc không ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cho em hỏi mấy trường hợp sau có ảnh hưởng đến pháp đồ không :
    _ Em dính ít phấn hoa ly lên mũ bảo hiểm, mặc dù có phủi sạch sợ dính vào thuốc.
    _ Có lần em ngậm thuốc rồi lại mở mồm ra soi gương rồi mới nuốt, em lo các hạt nhỏ liti của đã tan liệu có bị theo nước bọt ra ngoài làm thuốc không ạ.
    _ cái ốp điện thoại em dùng nóng quá bị chảy, em cũng đã rửa tay nhưng vẫn bám 1 chút vết đen trên tay, cầm vào lọ thuốc lo dính hay chạm vào các viên còn lại trong quá trình uống, có sao không ạ.
    _ Em rửa tay bằng gel sát khuẩn khô có chứa cồn, rửa xong cái, chắc được mấy phút là cầm vào lọ thuốc thuốc uống luôn. Liệu có ảnh hưởng gì đến thuốc không ạ.
    Tất cả không ảnh hưởng đến thuốc.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (27-04-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cho em hỏi hôm âu em đi mưa về quên không mặc áo mưa ướt hết, cũng đá sấy khô người. Nhưng 15 phút sau khi lau người là đến giờ uống thuốc. Em rất lo nước còn sót trên người. Rơi vào hộp thuốc làm hỏng thuốc liệu có vấn đề gì không ạ. Có cách nào xác định viên thuốc đã bị ẩm không ạ. Em thấy viên thuốc em uống hình dạng vẫn nguyên.
    _ cho em hỏi thêm uống muộn 5 phút có tính là uống muộn không ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cho em hỏi hôm âu em đi mưa về quên không mặc áo mưa ướt hết, cũng đá sấy khô người. Nhưng 15 phút sau khi lau người là đến giờ uống thuốc. Em rất lo nước còn sót trên người. Rơi vào hộp thuốc làm hỏng thuốc liệu có vấn đề gì không ạ. Có cách nào xác định viên thuốc đã bị ẩm không ạ. Em thấy viên thuốc em uống hình dạng vẫn nguyên.
    _ cho em hỏi thêm uống muộn 5 phút có tính là uống muộn không ạ.
    Viên thuốc thấy vẫn còn nguyên thì không có sao bạn.Uống châm 5 phút không sao.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (02-05-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Hôm nay em uống thuốc đã cho viên thuốc vào miệng nhưng uống xong thấy đáy cốc có ít cặn, có thể là do em pha trà gừng quên không rửa hoặc có phải viên thuốc tan ra dính xuống không ạ. Liệu em có phải uống viên khác không ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Hôm nay em uống thuốc đã cho viên thuốc vào miệng nhưng uống xong thấy đáy cốc có ít cặn, có thể là do em pha trà gừng quên không rửa hoặc có phải viên thuốc tan ra dính xuống không ạ. Liệu em có phải uống viên khác không ạ.
    Không cần uống viên khác.

18. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (04-05-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cho em hỏi chút, hôm qua em rửa tay nước rửa tay khô có cồn sau đó 10 phút em định uống thuốc thì thấy trên tay có vết nước nhỏ hơi ẩm ẩm. Em chỉ kịp quệt quệt mấy giây cho khô không biết hết chưa. Rồi cầm vào lọ thuốc uống. Nếu dính nước rửa tay khô vào lọ thuốc đó có ảnh hưởng đến các viên thuốc không ạ. Em lo quá .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cho em hỏi chút, hôm qua em rửa tay nước rửa tay khô có cồn sau đó 10 phút em định uống thuốc thì thấy trên tay có vết nước nhỏ hơi ẩm ẩm. Em chỉ kịp quệt quệt mấy giây cho khô không biết hết chưa. Rồi cầm vào lọ thuốc uống. Nếu dính nước rửa tay khô vào lọ thuốc đó có ảnh hưởng đến các viên thuốc không ạ. Em lo quá .
    Không có sao.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (04-05-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Vâng ạ, kể cả cồn trong nước rửa tay bám vào lọ thuốc cũng không làm bay hơi thuốc, không ảnh hưởng đúng không anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Vâng ạ, kể cả cồn trong nước rửa tay bám vào lọ thuốc cũng không làm bay hơi thuốc, không ảnh hưởng đúng không anh.
    Không ảnh hưởng.

24. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (10-05-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cho em hỏi uống thuốc bằng nước nóng, có sợ làm thuốc nhanh không ạ. Em uống thuốc, uống 2 ngụm nước nên lo thuốc tan ra dính ra ngoài cốc nước, lo không đủ liều lượng ạ. Liệu có sao không ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cho em hỏi thêm, uống thuốc xong ho có đờm không lo viên thuốc bay hoặc mất liều lượng ra ngoài đúng không ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cho em hỏi uống thuốc bằng nước nóng, có sợ làm thuốc nhanh không ạ. Em uống thuốc, uống 2 ngụm nước nên lo thuốc tan ra dính ra ngoài cốc nước, lo không đủ liều lượng ạ. Liệu có sao không ạ.
    Cho em hỏi thêm, uống thuốc xong ho có đờm không lo viên thuốc bay hoặc mất liều lượng ra ngoài đúng không ạ.
    Uống như vậy không có soa bạn.Chuyện bạn ho không có sao.

28. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manhmevuotqua (13-05-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Em sắp đến giờ uống thuốc dính chuat dáy tai chỉ kịp phủi. Liệu dính vào viên thuốc và hộp thuốc có ảnh hưởng gì không ạ.
    Và em hỏi thêm chuyện ho vừa uống thuốc xong ho cũng không sao đúng không ạ, nôn ra mới phải uống lại ạ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này