Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Thông tin điều trị hiv thể hiện trên ứng dụng vss id

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.

Thông tin điều trị hiv thể hiện trên ứng dụng vss id

Khi nhà nước kêu goi mọi người tải và cài đặt úng dụng Vss ID thi mình cũng làm xong hết. Khi truy cập vào mình thấy mục SỔ KHÁM BỆNH có thể hiện quá trình bảo hiểm hỗ trợ chi phí khám bệnh và trên đó ghi rõ ràng BỆNH HIV.

Ở đây mình thấy có 2 vấn đề, thứ nhất là HIV được gọi là bệnh và thứ 2 là việc ghi rõ ràng thông tin điều trị HIV như vậy có còn thật sự bảo mật nữa không. Vì mình có biết 1ng làm ở bên BHXH có thể kiểm tra thông tin chi tiết về quá trình BHXH luôn.

Mình hi vọng thông tin điều trị được thay thế hoặc mã hoá bằng từ chuyên ngành riêng. Chứ như vậy ai dám điều trị theo bảo hiểm nữa.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Tôi cũng đã cài phần mềm đó vì bắt buộc sẽ phải cài và tương lai sử dụng thay cho thẻ BHYT giấy, tôi tra phần sổ khám chữa bệnh thì tương tự như bạn, cá nhân tôi thấy cũng bình thường vì đây là phần thuộc bí mật riêng tư chỉ có bạn, bs điều trị và nhân viên quản lý thẻ BHYT theo khu vực có thể biết ngoài ra không ai hết (ngoại trừ bạn lộ thông tin về id, pass cho người khác)
    tôi nghĩ khi điều trị bs hoặc nhân viên y tế phải ghi cụ thể tình trạng bệnh cho phù hợp quy định mới được duyệt kinh phí hưởng bảo hiểm

3. Những thành viên đã cảm ơn Giot_suong cho bài viết này:

kiento (26-07-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Theo như mình được học cũng như các thông tin kiến thức về hiv thì hiv không phải là bệnh. Mình mong rằng trên thông tin để B20 là được rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cty mình cũng có 1 bà bị H. Bảo hiểm gọi hẳn về cty thông báo nên cty cho nghỉ việc. Giờ mà công khai như thế những ng bị H lấy đâu ra việc làm. Lại còn bị kì thị nữa thì biết sống lsao

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Công ty bạn làm về lĩnh vực nào. Có thuộc những ngành nghề cần đảm bảo an toàn với cộng đồng không. Thật sự mà nói để 1 bên thứ 3 biết thông tin nhưng đâu phải ai cũng có đạo đức nghề nghiệp đâu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi CacCuPhuHo Xem bài viết
    Cty mình cũng có 1 bà bị H. Bảo hiểm gọi hẳn về cty thông báo nên cty cho nghỉ việc. Giờ mà công khai như thế những ng bị H lấy đâu ra việc làm. Lại còn bị kì thị nữa thì biết sống lsao
    Trích dẫn Gửi bởi kiento Xem bài viết
    Công ty bạn làm về lĩnh vực nào. Có thuộc những ngành nghề cần đảm bảo an toàn với cộng đồng không. Thật sự mà nói để 1 bên thứ 3 biết thông tin nhưng đâu phải ai cũng có đạo đức nghề nghiệp đâu
    Sao lại có vụ việc này xảy ra? Đi trái với việc bảo mật thông tin y tế dù là bất cứ bệnh gì đi nữa. Bên BH đã làm sai rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Có quyền khiếu nại nha bạn , làm lộ thông tin người bị H là không đúng

Thông tin về chủ đề này