Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Chảy máu do dao cạo râu?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Chảy máu do dao cạo râu?

Mình có dùng dao cạo râu của người khác và bị chảy máu (lúc cạo râu là mấy vết xước cũ đang lành và bị lưỡi dao kia xượt qua nên chảy máu). Con dao đấy mình không biết của ai nhưng mà chưa được dùng trong 1 tuần hoặc hơn nên có lẽ nếu có ai đó đã dùng và kể cả có chảy máu đi nữa thì cũng đã khô và không còn nguy cơ? Cho mình hỏi liệu mình có khả năng nhiễm hiv không? Mình cũng đã tìm hiểu nhưng vẫn còn có sự lo lắng nên muốn hỏi lại cho an tâm.
    ads
    Lần sửa cuối bởi amaranth, ngày 13-01-2014 lúc 06:45.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi amaranth Xem bài viết
    Mình có dùng dao cạo râu của người khác và bị chảy máu (lúc cạo râu là mấy vết xước cũ đang lành và bị dao xượt qua nên chảy máu). Con dao đấy mình không biết của ai nhưng mà chưa được dùng trong 1 tuần hoặc hơn nên có lẽ nếu có ai đó dùng và chảy máu thì cũng đã khô? Cho hỏi mình có khả năng nhiễm hiv không?
    Bạn hoàn toàn không có nguy cơ trong trường hợp này.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự được trả lời :

Chủ đề: dùng chung dao cạo râu

Chủ đề: Cho em hỏi dao cạo râu làm đứt tay nguy cơ hiv?.

Chủ đề: Trường hợp cạo râu ngoài quán tại sao không lây HIV ạ?

Chủ đề: Dùng chung dao cạo râu (không thay lưỡi)

Chủ đề: Cho em hỏi dao cạo râu làm đứt tay nguy cơ hiv?.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Mình có dùng dao cạo râu của người khác và bị chảy máu (lúc cạo râu là mấy vết xước cũ đang lành và bị lưỡi dao kia xượt qua nên chảy máu). Con dao đấy mình không biết của ai nhưng mà chưa được dùng trong 1 tuần hoặc hơn nên có lẽ nếu có ai đó đã dùng và kể cả có chảy máu đi nữa thì cũng đã khô và không còn nguy cơ? Cho mình hỏi liệu mình có khả năng nhiễm hiv không? Mình cũng đã tìm hiểu nhưng vẫn còn có sự lo lắng nên muốn hỏi lại cho an tâm.
    Tất cả những gì bạn kể hoàn toàn yên tâm, k hề có nguy cơ, bạn tham khảo các đường link trên sẽ rõ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn yên tâm với những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Xin cám ơn những lời tư vấn nhiệt tình của mọi người.

Mình có thêm một câu muốn hỏi: nếu bỏ qua vấn đề dao đã khô hay chưa và coi là virus HIV vẫn sống trên dao, nếu cạo mặt xong làm chảy máu mà vết thương có bề mặt rộng (tầm nửa cm ở cằm) và sau đó chảy máu nhiều thì liệu có khả năng lây nhiễm? Theo những gì mình đọc thì khi cạo mặt dao tiếp xúc nhanh với mặt nên dù sau đó có chảy máu nhiều thì cũng không sao? Dạo này mình bị stress mấy chuyện nên động đến vấn đề này lại đâm ra lo lắng linh tinh thái quá. Mong mọi người thông cảm và trả lời ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Xin cám ơn những lời tư vấn nhiệt tình của mọi người.

Mình có thêm một câu muốn hỏi: nếu bỏ qua vấn đề dao đã khô hay chưa và coi là virus HIV vẫn sống trên dao, nếu cạo mặt xong làm chảy máu mà vết thương có bề mặt rộng (tầm nửa cm ở cằm) và sau đó chảy máu nhiều thì liệu có khả năng lây nhiễm? Theo những gì mình đọc thì khi cạo mặt dao tiếp xúc nhanh với mặt nên dù sau đó có chảy máu nhiều thì cũng không sao? Dạo này mình bị stress mấy chuyện nên động đến vấn đề này lại đâm ra lo lắng linh tinh thái quá. Mong mọi người thông cảm và trả lời ạ.

Tay thợ nào CAO MẶT mà kiểu như bạn nói.

Thứ nhất,cái mỏ sẽ bị chảy máu vì cú đấm của khách.
    Thứ hai,3 lần 7 = 21 ngày dẹp tiệm.Đố ai dám tới tiệm nữa.Bạn bớt giỡn và bớt tưởng tượng đi BỒ TÈO.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    như trường hợp của mình đã kể là mình tự cạo và vì đó là vết thương cũ chưa lành nên mới chảy máu nhiều.
    dù gì thì mình cũng khá tin tưởng vì theo như những gì được đọc thì máu có tồn tại trên dao cạo thì cũng chỉ vài phút, cơ mà vẫn có những suy nghĩ vớ vẩn.
    biết là kể cả có nguy cơ thì cũng chỉ là 0.0001 % gì đó cơ mà nếu chả may rơi vào thì hậu quả rất tồi tệ nên là hơi bị hoang tưởng chút
    cùng lắm nếu vẫn lo lắng linh tinh thì có lẽ 3 4 tháng nữa xét nghiệm cho an tâm
    Lần sửa cuối bởi amaranth, ngày 16-01-2014 lúc 08:18.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    như trường hợp của mình đã kể là mình tự cạo và vì đó là vết thương cũ chưa lành nên mới chảy máu nhiều.
    dù gì thì mình cũng khá tin tưởng vì theo như những gì được đọc thì máu có tồn tại trên dao cạo thì cũng chỉ vài phút, cơ mà vẫn có những suy nghĩ vớ vẩn.
    cùng lắm nếu vẫn lo lắng linh tinh thì có lẽ 3 4 tháng nữa xét nghiệm cho an tâm

Chuyện bạn đi xét nghiệm thì không ai cấm.Nhưng vấn đề của bạn thì được mọi người tư vấn rồi.

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    bạn không tin thì bạn có thể đi xét nghiệm , những gì bạn nói ở trê chẳng thấy có nguy cơ nào cả, chỉ là sự tưởng tượng của bạn thôi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    mình không phải là không tin, chỉ là căng thẳng quá nên cái gì cũng làm trầm trọng lên nên xin lỗi mọi người
    đọc lại các bài viết trên diễn đàn thì mình có được biết là hiv chỉ lây nhiễm từ máu và dịch tươi nên là dù vết thương của mình có không nhỏ lắm (0.5cm) thì virus (nếu có) trên dao cũng đã chết sau vài chục phút nên không có khả năng lây truyền và không phải lo lắng
    một lần nữa xin cám ơn mọi người.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    mình không phải là không tin, chỉ là căng thẳng quá nên cái gì cũng làm trầm trọng lên nên xin lỗi mọi người
    đọc lại các bài viết trên diễn đàn thì mình có được biết là hiv chỉ lây nhiễm từ máu và dịch tươi nên là dù vết thương của mình có không nhỏ lắm (0.5cm) thì virus (nếu có) trên dao cũng đã chết sau vài chục phút nên không có khả năng lây truyền và không phải lo lắng
    một lần nữa xin cám ơn mọi người.

Bạn hiểu được vấn đề rồi đó.

Thông tin về chủ đề này