Kết quả 1 đến 18 của 18

Chủ đề: Thuốc chữa khỏi hoàn toàn hiv đang được actg nghiên cứu phase 1

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lightbulb Thuốc chữa khỏi hoàn toàn hiv đang được actg nghiên cứu phase 1

Chào mọi người , mình có đọc tin tức gần đây thì có hiện ra tin này. Chắc mọi người đã quá quen thuộc với những tin như vậy cả chục năm nay . Nhưng thôi thời buổi Covid thì thỉnh thoảng chúng ta cũng cần một tia hy vọng để mọi người có thể sống và chờ đến một ngày sẽ có thuốc chữa khỏi bệnh H. Dù sao chúng ta hãy tin vào y học trong một ngày không xa chúng ta sẽ trừ khử con Virus này ra khỏi người. Hãy cùng HY VỌNG nha mọi người

ACTG (AIDS Clinical Trials Group) được thành lập 1987 là một mạng lưới đầu tiên, sớm nhất và rộng khắp chuyên nghiên cứu các thử nghiệm lâm sàng về HIV/AIDS. Sứ mệnh của tổ chức ACTG là chuyên nghiên cứu và điều trị các vấn đề liên quan đến HIV, ngoài việc tìm ra phương pháp chữa, tiêu diệt virus HIV còn là những cố gắng trong điều trị các bệnh nhiễm trùng cơ hội liên quan đến HIV/AIDS và từ đó giúp tìm ra phương án tối ưu trong kiểm soát, hỗ trợ và nâng cao sức khỏe cho bệnh nhân HIV/AIDS. Nhờ có tổ chức này mà đã giúp rất nhiều Bệnh viện, các Trung tâm phòng chống HIV/AIDS cũng như các cơ sở điều trị HIV nói chung trên toàn thế giới có được mô hình quản lý và cách thức hoạt động tốt nhất, giúp ổn định sự sống và sức khỏe cho số lượng lớn bệnh nhân HIV/AIDS trên toàn cầu.
    Mới đây nhất, tại Los Angeles California, ACTG đã công bố ra mắt nghiên cứu A5386 đang chạy thử nghiệm lâm sàng giai đoạn phase 1 với tỉ lệ thành công rất cao trong việc chữa khỏi hoàn toàn HIV. A5386 sẽ nghiên cứu xem liệu N-803 (một nghiên cứu sinh học giai đoạn lâm sàng còn gọi là Anktiva) có thể một mình kiểm soát hoặc phối hợp với các kháng thể trung hòa miễn dịch rộng (bNAbs) trong việc kiểm soát HIV virus sau khi bệnh nhân HIV/AIDS đã ngừng dùng thuốc ARV hay không?

Trong giai đoạn nghiên cứu lâm sàng và tiền lâm sàng, N803 (một siêu kháng thể IL-15) đã chứng minh 3 cơ chế hoạt động giúp cho hệ miễn dịch của bệnh nhân HIV/AIDS loại bỏ ổ chứa HIV trong tế bào và chống tái sinh cấu trúc HIV tiềm tàng. Cụ thể:

1. N-803 đảo ngược thời gian tiềm tàng HIV (thời gian mà virus HIV ở ẩn không sinh sôi), tức là giúp làm lộ virus HIV tiềm tàng để hệ miễn dịch cơ thể bệnh nhân nhận ra mà tiêu diệt.

2. Hai là kích hoạt tế bào giết tự nhiên NK và tế bào miễn dịch lympho T-CD8 chuyên tiêu diệt các tế bào bị nhiễm virus.

3. Cuối cùng là đưa các tế bào NK và T-CD8 đến các mô lympho nhiễm bệnh để chúng loại mầm bệnh ra khỏi cơ thể.

Đây là phương pháp thú vị và có tiềm năng nhất vì đánh đúng vào bản chất không tiêu diệt được hoàn toàn HIV bởi chúng có cấu trúc ẩn, (reservoirs: những ổ chứa) rất khó mà nói đúng hơn là các thuốc ARV ''bó tay'' không thể tiêu diệt triệt để. Mục đích của N-803 này là làm lộ ra, làm cho chúng không còn ẩn nấp được nữa và hi vọng vào những tế bào miễn dịch sẵn có của cơ thể bệnh nhân giúp loại bỏ virus HIV một cách hoàn toàn ''thuận thiên'' không hề gây hại và có tác dụng phụ nghiêm trọng nào đối với cơ thể người bệnh.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Với mấy tin như thế này thì đúng là chỉ đọc để giải trí thiệt. Chứ gần 40 năm qua năm nào cũng có "phát hiện mới", "1 bước ngoặt", "tiềm năng mới", "đem đến hy vọng", "thành công mới", "đầy triển vọng", "tiến tới đẩy lùi", thậm chí biết bao nhiêu cái "lâm sàng" chết yểu nữa chứ. Thôi thì có cũng được ko có cũng ko sao. ARV cũng đang làm tốt

3. Những thành viên đã cảm ơn Factory cho bài viết này:

tanang (21-08-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vẫn hy vọng đi bạn , công nghệ càng ngày càng phát triển nên cứ hy vọng , họ đã thí nghiệm giai đoạn 1 thì thấy khả quan , mong rằng tương lai ko xa sẽ có thuốc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Có thuốc chữa thì vui thật nhưng mình chỉ sợ vì có thuốc mà tệ nạn xã hội có chiều hướng gia tăng hơn, vì người ta đâu còn sợ gì đâu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Đã 1 Lần Sai Xem bài viết
    Có thuốc chữa thì vui thật nhưng mình chỉ sợ vì có thuốc mà tệ nạn xã hội có chiều hướng gia tăng hơn, vì người ta đâu còn sợ gì đâu
    Bạn lo chi sớm thế , co thuốc là được , mình phải lo cho bản thân trước , sau này có vacxin hay gì đó thì khỏe thôi. Con đường sống chết người ta chọn, mình chủ yếu sống vì bản thân và gia đình khỏe mạnh là được

7. Những thành viên đã cảm ơn Ahihi30 cho bài viết này:

tanang (01-09-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Có biết bao nhiêu người sắp chết vì AIDS giai đoạn cuối ko , rồi biết có bao nhiêu người ko ăn chơi nhưng vô tình nhiễm ko ? Hay có những người ngày uống 1 viên thuốc nhưng chờ ngày mình chết dù bệnh ko nặng như mình và nhiều người khác , bệnh là bệnh , nhưng tâm lí nó còn kinh khủng hơn nhiều , chỉ mong sớm kết thúc cuộc đời này mà ko đủ can đảm . Chỉ cần có thuốc chữa dù chỉ 1 lần , sẽ có cơ số người quý trọng cuộc sống , ko bao giờ vướng lại những tệ nạn đó nữa , như vậy cuộc sống sẽ tốt đẹp và vui vẻ hơn biết bao nhiêu , còn những người chữa dc rồi mà vẫn để tái nhiễm vì hành vi của họ thì ráng chịu , nhưng số lượng đó ko nhiều, bạn ko phải lo

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Có biết bao nhiêu người sắp chết vì AIDS giai đoạn cuối ko , rồi biết có bao nhiêu người ko ăn chơi nhưng vô tình nhiễm ko ? Hay có những người ngày uống 1 viên thuốc nhưng chờ ngày mình chết dù bệnh ko nặng như mình và nhiều người khác , bệnh là bệnh , nhưng tâm lí nó còn kinh khủng hơn nhiều , chỉ mong sớm kết thúc cuộc đời này mà ko đủ can đảm . Chỉ cần có thuốc chữa dù chỉ 1 lần , sẽ có cơ số người quý trọng cuộc sống , ko bao giờ vướng lại những tệ nạn đó nữa , như vậy cuộc sống sẽ tốt đẹp và vui vẻ hơn biết bao nhiêu , còn những người chữa dc rồi mà vẫn để tái nhiễm vì hành vi của họ thì ráng chịu , nhưng số lượng đó ko nhiều, bạn ko phải lo
    Bạn này nói đúng , quan trọng cả chục triệu người đang chờ để được tái sinh lại một lần nữa . Mỗi lần cầm viên thuốc và canh giờ là chạnh lòng lại. Ai chả muốn mình được khỏe mạnh cho mình và cho người khác. Ai làm xấu thì họ chịu thôi , quan trọng là có thuốc để bảo vệ mình ngay cả người thân mình nữa, quan trọng mấy người ko ý thức chi không biết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đừng hy vọng nữa, hãy sống khoẻ mạnh đi , sẽ ko có thuốc chữa đâu mà hy vọng, thực tế là bigphamar sẽ không bao giờ cho phép thuốc dứt điểm xuất bản, những bài sắp có thuốc chữa chỉ để dụ dỗ mọi người có hy vọng để sống và uống arv của họ sx. nguồn tài chính tiêu thụ Arv rất lớn không thể đạp đổ được, họ muốn nuôi bệnh để làm giàu cho họ, cũng như ung thư ko thể được phép chữa khỏi để giảm dân số.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi quytu Xem bài viết
    Đừng hy vọng nữa, hãy sống khoẻ mạnh đi , sẽ ko có thuốc chữa đâu mà hy vọng, thực tế là bigphamar sẽ không bao giờ cho phép thuốc dứt điểm xuất bản, những bài sắp có thuốc chữa chỉ để dụ dỗ mọi người có hy vọng để sống và uống arv của họ sx. nguồn tài chính tiêu thụ Arv rất lớn không thể đạp đổ được, họ muốn nuôi bệnh để làm giàu cho họ, cũng như ung thư ko thể được phép chữa khỏi để giảm dân số.
    Có bài báo hay dẫn chứng nào không bạn nhĩ , đừng nói như thế trong khi nhiều người mong muốn chữa khỏi hoàn toàn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    sau dịch covid này thì mình nghỉ mọi người đừng mơ mộng nữa, nếu hiv lây wa không khí như vovid thì sẽ có thuốc trị, còn không như covid thì cũng sẽ mãi uống thuốc như vầy thôi, có thể là nhiều khi họ chỉ muốn tới thuốc Arv thôi,,, và sau covid này thì thế giới không còn nhiều tiền để nghiên cứu nữa đâu...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    làm sao có báo này dám đăng hả bạn, sau bao nhiêu thời gian mình tìm hiểu thì chúng ta đang nhờ ARV để sống , cần một nguồn cung ứng thuốc rất lớn, giá thì rất đắt, thử hỏi nếu có thuốc đặc trị thì tự đánh mất một nguồn lợi nhuận khổng lồ hay sao, hầu như những tổ chức lớn đều tham gia cổ phần họ tự đạp đổ chính nguồn lợi mình sao, mình chắc chẵn sẽ không có thuốc đặc trị nhé, và những bài báo đang nghiêm cứu thuốc đặc trị trước h chỉ để khích lệ mọi người cứ uống thuốc và chờ đợi đi. nhưng đừng tuyet vọng vì arv là nguồn lợi nhuận cao lên họ sẽ không để mình chết nếu tuân thủ điều trị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chắc tùy quan điểm mỗi người , nhưng mình vẫn tin trời không phụ lòng người. Cứ hy vọng một ngày nào đó có thuốc trị ung thư , HIV ... để mọi người ko còn mỗi tối phải nhớ uống thuốc, đi khám bệnh phải lén lúc sợ người thân thấy, rồi bao nhiêu chuyện làm tâm lý mình áp lực. Chỉ riêng căn bệnh này không thể nói với ai mặc dù nó là bệnh mãn tính , sự kỳ thị vẫn còn đối với nhiều người. Mình thì nếu chịu một mình không sao , lỡ có chuyện gì không may vô bệnh viện mà cần gia đình chăm nom ko biết nếu họ biết thì sẽ như thế nào, bao nhiêu rắc rối. Mình biết có chơi có chịu nhưng vẫn tin 1 ngày nào đó sẽ chữa khỏi căn bệnh này để mọi người tâm lý thoải mái khi sống.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn mình nó học Y nó nói là sẽ ko có thuốc đặc trị cho HIV đâu á bạn. Mọi người cứ phân bì tại sao covid có 1 năm lại có vắc xin mà hiv hơn 40 năm rồi ko có vì 2 con virus này khác nhau. Covid có thể hết chứ hiv thì ko hết đc. Nhiệm vụ của mình là sống tốt thôi bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vì thế cho nên phải có thuốc khóa nó lại để không cho nó sinh sôi ra , mình thì không sao , sợ gia đình này kia buồn thôi. Thôi cứ hy vọng , ráng sống tới ngày có thuốc thì sao :))))

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi quytu Xem bài viết
    Đã ko nói dc lời nào tử tế thì tốt nhất ngậm mồm vào đi bạn
    Thuốc đang dc phát triển nhé , tương lai ko xa sẽ chữa trị dc thôi , mọi người cứ yên tâm sống , trời ko phụ người đâu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.
    Mõi người đều có quyền nói lên cảm nghĩ của họ, sự thật mất lòng. Tuy không có chữa dứt điểm nhưng uống arv vẫn khỏe mạnh hoàn toàn đâu có vấn đề gì phải lo, cực xíu thôi mà. Cuộc sống này ngắn ngủi lắm không nên quá đặt nặng, và chúng ta chỉ là công cụ kiếm tiền của 1 số thế lực kiểm soát thế giới. Có những phát minh bị bóp chết chỉ vì nó ảnh hưởng tới quyền lợi của 1 số nhóm người. Nhưng không có gì là tuyệt đối, có lúc trong số nhũng người đó lại mâu thuẫn với nhau và sẽ có người cho phép thuốc chữa dứt điểm ra đời thì sao (tới lúc đó hy vọng nhóm nghiên cứu không bán sản phẩm cho nhóm sản xuất thuốc arv)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Đã ko nói dc lời nào tử tế thì tốt nhất ngậm mồm vào đi bạn
    Thuốc đang dc phát triển nhé , tương lai ko xa sẽ chữa trị dc thôi , mọi người cứ yên tâm sống , trời ko phụ người đâu
    ai nói gì nói nhưng vẫn tin sau này sẽ có thuốc cho mọi người , hoặc nếu ai hên lắm thì sẽ tự động trị khỏi , trời sẽ có mắt

20. Những thành viên đã cảm ơn Ahihi30 cho bài viết này:

Hientai (28-12-2021)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    tào lao thiệt

Thông tin về chủ đề này