Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Vết đứt tay tiếp xúc với máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Vết đứt tay tiếp xúc với máu

Em chào anh Tuấn và các anh chị

Khu vực em sống có một người đàn ông bị nghiện mới ở trại về. Tối hôm qua nhóc con trai nhà em chơi ở trước nhà thì cậu thanh niên này đến ôm đùa. Con trai hay sợ người lạ nên cháu dùng tay đẩy cậu ấy ra và vô tình làm cậu ấy xướt mặt chảy một ít máu.

Tay con trai em không có vết thương hở, chỉ là móng tay cái bị xướt do mẹ cháu lúc cắt móng tay sơ ý cắt phạm phải còn ửng đỏ, thoa cồn còn rát nhưng không chảy máu. Hơn nữa sau khi cháu cào chảy máu người kia còn ngậm tay vô miệng.

Anh Tuấn cho em biết trường hợp của nhóc con em có nguy cơ gì với HIV không?

Cảm ơn anh Tuấn.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi kiengiang Xem bài viết
    Em chào anh Tuấn và các anh chị

Khu vực em sống có một người đàn ông bị nghiện mới ở trại về. Tối hôm qua nhóc con trai nhà em chơi ở trước nhà thì cậu thanh niên này đến ôm đùa. Con trai hay sợ người lạ nên cháu dùng tay đẩy cậu ấy ra và vô tình làm cậu ấy xướt mặt chảy một ít máu.

Tay con trai em không có vết thương hở, chỉ là móng tay cái bị xướt do mẹ cháu lúc cắt móng tay sơ ý cắt phạm phải còn ửng đỏ, thoa cồn còn rát nhưng không chảy máu. Hơn nữa sau khi cháu cào chảy máu người kia còn ngậm tay vô miệng.

Anh Tuấn cho em biết trường hợp của nhóc con em có nguy cơ gì với HIV không?

Cảm ơn anh Tuấn.
    Không có sao em.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cám ơn anh Tuấn ah

Thông tin về chủ đề này