Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: HIV Ab test nhanh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

HIV Ab test nhanh

thằng bạn em nổi hạch nên nghi ngờ đi xét nghiệm hiv, em cũng từng đi xét nghiệm và được anh/chị tư vấn nên cũng tư vấn lại cho nó là 3 tháng an toàn 100% rồi nhưng 2 tờ kết quả của em và nó khác nhau nên nó hỏi lại em em ko biết trả lời ntn nên anh/chị giải đáp giúp em nhé

- Tờ xn của e cách đây 1 năm có ghi: "sinh phẩm sử dụng SD Bioline 1/2"
    - Tờ của nó chỉ ghi là "Hiv ab test nhanh"

Vậy "ab test nhanh" ở đây là tên sinh phẩm sử dụng hay là tên gọi chung của xét nghiệm và họ k để tên sinh phẩm. (vì ban đầu e tưởng đây là tên sinh phẩm xét nghiệm nhưng tìm trên gôgle ko thấy loại sinh phẩm này)

PP của bạn em như vậy 3 tháng của an toàn rồi đúng ko ạ? em sợ ko biết gì truyền đạt sai lại ảnh hưởng đến người khác. Nó cũng nói vì dịch nên bệnh viện đông bác sĩ chỉ trả kết quả thông qua y tá thôi chứ ko kịp tư vấn nhiều
    ads
    Lần sửa cuối bởi t24598, ngày 02-10-2021 lúc 15:26.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi t24598 Xem bài viết
    thằng bạn em nổi hạch nên nghi ngờ đi xét nghiệm hiv, em cũng từng đi xét nghiệm và được anh/chị tư vấn nên cũng tư vấn lại cho nó là 3 tháng an toàn 100% rồi nhưng 2 tờ kết quả của em và nó khác nhau nên nó hỏi lại em em ko biết trả lời ntn nên anh/chị giải đáp giúp em nhé

- Tờ xn của e cách đây 1 năm có ghi: "sinh phẩm sử dụng SD Bioline 1/2"
    - Tờ của nó chỉ ghi là "Hiv ab test nhanh"

Vậy "ab test nhanh" ở đây là tên sinh phẩm sử dụng hay là tên gọi chung của xét nghiệm và họ k để tên sinh phẩm. (vì ban đầu e tưởng đây là tên sinh phẩm xét nghiệm nhưng tìm trên gôgle ko thấy loại sinh phẩm này)

PP của bạn em như vậy 3 tháng của an toàn rồi đúng ko ạ? em sợ ko biết gì truyền đạt sai lại ảnh hưởng đến người khác. Nó cũng nói vì dịch nên bệnh viện đông bác sĩ chỉ trả kết quả thông qua y tá thôi chứ ko kịp tư vấn nhiều
    Cả 2 chung xét nghiệm tìm kháng thể.An toàn rồi bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ vậy "Hiv ab test nhanh" là tên xét nghiệm chứ ko phải tên sinh phẩm đúng ko ạ, họ dùng 1 sinh phẩm thế hệ 3 nào nó nhưng ko liệt kê ra và để như vậy cho tiện ạ? em cảm ơn anh Tuấn

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi t24598 Xem bài viết
    dạ vậy "Hiv ab test nhanh" là tên xét nghiệm chứ ko phải tên sinh phẩm đúng ko ạ, họ dùng 1 sinh phẩm thế hệ 3 nào nó nhưng ko liệt kê ra và để như vậy cho tiện ạ? em cảm ơn anh Tuấn
    HIV Ab tức là kháng thể (Ab).Vì vậy ghi xét nghiệm Test nhanh hay ghi xét nghiệm HIV Ab đều là phương pháp tìm kháng thể.Đây là phương pháp thế hệ 3.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ em cảm ơn anh

Thông tin về chủ đề này