Trang 63 của 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263
Kết quả 1,241 đến 1,248 của 1248

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Lo lắng kim tiem

Chào anh chị e xin tư vấn e có lôm khôm phụ khiêng cây mai e bị đâm đau ở cổ e sợ mấy anh nghiên chích xong để ống kim lên e bị đâm phải

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    33
    Được cảm ơn 1 lần.

Unhappy Chả lụa có vệt đỏ

Chiều nay , e có đặt chả lụa về ăn . Khi cắn ăn được một miếng . Nhìn lại định ăn tiếp . E thấy có vệt đỏ ( giống máu ) trên chả lụa chỗ e vừa mới cắn ăn . Cảm nhận riêng e vệt đỏ màu cũng đỏ , cũng tươi . Sau đó , e cắn ăn tiếp xem có vệt đỏ nữa k . Thì e quan sát thấy có xuất hiện vệt đỏ nhưng k nhiều bằng vệt đỏ trước , k rõ ràng lắm . Miệng e thì lâu lâu hay có chảy máu răng , nú gì đó . E sợ vệt đỏ tiếp xúc với chỗ chảy máu răng , nú . E lo quá ạ..

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

Sợ dẫm phải kim tiêm

Em chào anh chị, chả là hôm nay em có đi đăng kiểm mua xe oto. Thì e đang đi ở trong khu kiểm tra xe thì e ngó xuống đất e thấy 1 vật gì đó dài và bóng loáng, giống với mũi kim tiêm vậy, mà cũng có thể là mũi kiêm tiêm anh chị ạ. Thì e có bước qua vật đó, xong em đang đứng ở vị trí ngay gần chỗ vật nhọn e nhìn thấy đó, thì bỗng em thấy nhói 1 cái ở chân và hơi đau, do lúc đó e đang bận nên e ko kiểm tra xem đó có phải e dâm vào kim tiêm không, vì vật nhọn đó ở ngay sát chân e nữa nên sau đó em khá lo lắng, anh chị cho em hỏi trong trường hợp như vậy em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ? Em thực sự lo lắm ạ

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Lo lắng

Chào anh chị e xin hỏi e có đi tới lui ở chỗ làm nhiều bụi cỏ e bị đâm đau trên bàn chân phía phải e do đạp kim hay kim đâm trúng xin a chi chia xẻ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Em xin phép hỏi với ạ?

Dạ là em có bị chó cắn, chích đủ mũi tiêm vào tháng 8 , nay tháng 10 , và cách đây vài ngày em có bị chó ,mèo, lúc đùa nghịch, bọn nó có ngoặm chân em, chỉ là xây xước nhẹ, nhưng có chảy máu, vậy là chỉ mới hai tháng sau khi tiêm mũi TRC, em có nên tiêm ngừa tiếp không ạ, !
    Với lại lúc nãy có một chuyện, em có đang đi xe, thì có xe đằng sau nói gì đấy rất lớn tiếng, em chạy xe đc một đoạn, thì bên eo trái của em, tự nhiên nhói lên , nhói rất rõ ràng, như có ai cầm gì đánh và đâm vào eo của em , em nhìn qua, thì thấy xe đằng sau đấy chạy lên TRC khá nhanh, có nhìn nhìn, mà nhìn ngang dọc , mà xe đấy áp sát xe em lắm, em lo là bị đâm kim, vì không hiểu sao, lúc ấy, em thấy eo của em nó nhói, và lúc kiểm tra, thì thấy da hơi đỏ, và có một nốt sưng nhẹ ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1977)

Cảm ơn
    587
    Trích dẫn Gửi bởi Ghipichi99 Xem bài viết
    Dạ là em có bị chó cắn, chích đủ mũi tiêm vào tháng 8 , nay tháng 10 , và cách đây vài ngày em có bị chó ,mèo, lúc đùa nghịch, bọn nó có ngoặm chân em, chỉ là xây xước nhẹ, nhưng có chảy máu, vậy là chỉ mới hai tháng sau khi tiêm mũi TRC, em có nên tiêm ngừa tiếp không ạ, !
    Với lại lúc nãy có một chuyện, em có đang đi xe, thì có xe đằng sau nói gì đấy rất lớn tiếng, em chạy xe đc một đoạn, thì bên eo trái của em, tự nhiên nhói lên , nhói rất rõ ràng, như có ai cầm gì đánh và đâm vào eo của em , em nhìn qua, thì thấy xe đằng sau đấy chạy lên TRC khá nhanh, có nhìn nhìn, mà nhìn ngang dọc , mà xe đấy áp sát xe em lắm, em lo là bị đâm kim, vì không hiểu sao, lúc ấy, em thấy eo của em nó nhói, và lúc kiểm tra, thì thấy da hơi đỏ, và có một nốt sưng nhẹ ạ.
    Vấn đề thứ nhất: Đây là diễn dàn HIV, vì vậy vấn đề chó cắn bạn hỏi Bác sĩ tư vấn cho.

Vấn đề thứ hai bạn lo lắng suy diễn hoang tưởng thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi, cho em hỏi một chuyện với, lúc nãy em có vào bệnh viện, thì lúc trước khi vào phòng khám, em có vịn tay nắm cửa, do đang vội, nên em không để ý, lúc cầm vào tay nắm cửa, có gì nước nước dính ở đấy, lúc vào phòng khám, em có dùng tay đấy để tháo băng keo cá nhân ra , da em đang có vết thương, trầy, chảy máu, nên em băng lại, cái tay cầm nắm cửa đấy, có tiếp xúc với vết thương hở của em, mà trước đấy có người ra vào phòng khám ấy, kiểu em mới cầm tay nắm cửa, chưa tới 1 phút, là em đã dùng tay tháo băng kéo, chạm nhẹ vào vết thương rồi đấy ạ , có lây nhiễm không ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Nghi ngờ bị kim tiêm đâm lúc đang cắt cỏ

Chào các anh chị ạ!
    Mong các anh chị giải đáp giúp em vấn đề này. Chẳng là hôm qua em đi cắt cỏ, em đi dép lê và tự nhiên lúc đang cắt thấy nhói đau ở mu bàn chân, lúc sau em nhìn xuống kiểm tra thì thấy trên da có vết hơi đỏ đỏ và không thấy có máu chảy ra (có khi nào có máu chảy nhưng lượng ít nên không thấy). Em cũng không biết có phải do ống tiêm đâm không nữa vì bãi cỏ rất rậm rạp không thể quan sát kỹ được. Như vậy em có nguy cơ không ạ?
    Em xin cảm ơn ạ!

Trang 63 của 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263

Thông tin về chủ đề này