Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Hãy tích cực lên các bạn ơi , đừng lo lắng HIV mà bỏ qua các bệnh lý khác

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Hãy tích cực lên các bạn ơi , đừng lo lắng HIV mà bỏ qua các bệnh lý khác

Xin chào mọi người và các anh chị BQT
    Cách đây 45 ngày mình có qh vs GMD . Đã lên diễn đàn để xin tư vấn . Trường hợp của mình đã đc tư vấn an toàn 100%.
    Trong 3 tuần đầu tiên dù đã đc tư vấn an toàn nhưng vẫn có tình trạng :
    + Sốt nhẹ , ngứa ngáy, người nóng ran
    + Buồn nôn , đau nhứt
    + Đi Phân lỏng nát
    + Mệt mỏi , chán ăn
    + Ho khan , ho đờm , lưỡi trắng , khô họng
    Nhưng ko sưng hạch gì hết
    Nhưng vẫn lo lắng , stress , nhưng mình tin tưởng sự tư vấn nên quyết định đi khám sức khỏe chứ ko đi xét nghiệm . Cuối cùng lòi ra tất cả do ông trào ngược dạ dày thực quản gây nên vì kém hấp thu dinh dưỡng nên mệt mỏi suy nhược. Mình hiểu ra , đỡ lo

+ Mấy hôm nay tự dưng mặt nổi mấy chấm đỏ , ngứa
    , bong tróc da , có người bảo nhìn giống nấm da hay phát ban .
    + Mình lo quá , sáng nay đi BV Da liễu luôn . Cuối cùng lòi ra viêm da dị ứng , do vệ sinh mặt ko đúng, stress lo âu hoặc dị ứng thành phần thuốc tây do bệnh dạ dày uống thuốc tây rất nhiều.
    + Mình đã hỏi lại có phải do nấm da hay nhiễm virus nhiễm trùng gì ko . Bs bảo ko . Viêm da dị ứng thôi.

1 tháng vừa qua mình lo lắng nhưng vẫn có niềm tin vào tư vấn và tất nhiên mình cũng nhận thức rõ ràng tình huống qh GMD lúc đó là an toàn ( mình sử dụng bao 100%) nên tất cả nỗi lo HIV đều do mình tự hoang tưởng và gắn tất cả bệnh lý khác vào HIV.
    Nên cứ lạc quan lên. Hãy tin tưởng vào tư vấn của BQT, ko có nguy cơ thì an tâm. Nếu có triệu chứng. Cứ đi khám bệnh lý là ra hết. Ko an tâm cứ xét nghiệm HiV .
    Các bạn có thể thắc mắc sao tin tưởng vẫn còn lo lắng , có triệu chứng là lo à , tâm lý chung mà . Nhưng thay vì đi xét nghiệm cái bệnh mình dc tư vấn là ko mắc phải thì đi tìm hiểu căn nguyên triệu chứng bệnh lý gì nên mình đã đi khám sức khỏe

Còn mình giờ lo chữa trào ngược với lo bôi thuốc thôi . Ko nghĩ gì đến HIV . Tất nhiên vẫn còn ho , còn nôn , còn mệt , còn ngứa da .
    Một lần nữa cảm ơn BQT đã tư vấn và các bạn đọc bài . Chúc cả nhà sức khỏe
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Bạn ơi cho mình hỏi là mình cũng có triệu chứng trào ngược nhưng ko biết sao cứ lờ đờ mệt mõi cả ngày

Thông tin về chủ đề này