Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Bài trả lời nguy cơ HIV từ diễn đàn nước ngoài

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng yeucuocsong27's Avatar
    Cảm ơn
    18

Bài trả lời nguy cơ HIV từ diễn đàn nước ngoài

Chào anh Tuấn cùng các mod. Mấy nay em lo lắng làm rối lên, nay em bình tâm đi tìm hiểu thêm để giúp diễn đàn có thêm tư liệu, đọc cũng an tâm hơn.
    1. Vệt máu ngoài môi trường
    Ochomma 08 tháng 5
    Hỏi: Tôi bước vào một chiếc xe buýt và tôi thấy một người phụ nữ đang ngồi ở đó trước khi cô ấy xuống xe và tôi không biết có một vết máu ở đó có thể từ kinh nguyệt của cô ấy, khi tôi đứng dậy thì có một vết bẩn trên váy và nó chạm vào quần lót của tôi, nếu máu đó là máu hiv dương tính và xâm nhập vào bên trong âm đạo của tôi thì tôi có bị lây nhiễm không

AnxiousNo Thêm 08 tháng 5
    Trả lời: HIV là một loại vi rút dễ vỡ trong không khí hoặc nước bọt và có thể chết ngay lập tức trong không khí hoặc nước bọt, vì vậy điều tồi tệ nhất có thể xảy ra là vi rút đã chết cọ xát vào bạn, và rõ ràng là bất cứ thứ gì đã chết đều không thể sống lại nên bạn tốt. Máu và vết cắt sẽ không liên quan đến tình huống của bạn vì hiv đã chết thực sự, vì vậy bạn không cần phải lo lắng về chúng để đảm bảo rằng bạn an toàn.
    Không có lý do gì để một người thử nghiệm khi họ an toàn. Lời khuyên cân nhắc rằng người kia có thể tích cực, vì vậy hãy tiếp tục và tận hưởng cuộc sống thay vì nghĩ về những sự kiện không liên quan này. Việc phòng ngừa hiv rất đơn giản vì chỉ có 3 cách bạn có thể bị nhiễm bệnh, vì vậy lần sau nếu bạn tự hỏi liệu mình có nguy cơ mắc bệnh hay không, hãy tự hỏi bản thân CÂU HỎI này. "Tôi đã làm gì trong số 3?" Sau đó, sau khi bạn nói "Không, tôi không", bạn sẽ biết rằng đã đến lúc quay trở lại cuộc sống hạnh phúc của bạn.

GuitarRox 09 tháng 5
    Vì vậy, đây là điều quan trọng. HIV bị bất hoạt bởi không khí. Do đó, ngồi trên vết máu sẽ KHÔNG truyền vi rút. Những gì bạn mô tả KHÔNG phải là rủi ro theo bất kỳ cách nào.
    Ochomma 09 tháng 5
    Nếu tôi bị rách da và máu chạm vào đó, nó sẽ không nguy hiểm chứ?
    Giờ giới nghiêm 09 tháng 5
    HIV lây truyền khi quan hệ tình dục qua đường hậu môn hoặc âm đạo không được bảo vệ, hoặc bằng cách dùng chung kim tiêm tĩnh mạch với người khác. Nếu bạn không thực hiện một trong hai hoạt động đó với một người không rõ tình trạng nhiễm HIV, bạn sẽ KHÔNG BAO GIỜ phải lo lắng về HIV.
    Bạn không thể nhiễm HIV nếu không giao hợp không được bảo vệ hoặc dùng chung kim tiêm IV, vì vậy rõ ràng là bạn không có nguy cơ.
    ads

Cảm ơn
    18
    Cây chổi

Pinopino
    Tôi bị thương bởi một cây chổi làm bị thương một người bị nhiễm trùng và nó chảy máu, tôi có nguy cơ không
    [IMG]file:///C:/Users/Admin/AppData/Local/Temp/msohtmlclip1/01/clip_image001.png[/IMG]

Lo lắngNoMore 17 tháng 1
    Không, mọi người đều bị xây xát với bàn tay đẫm máu khi bạn bắt tay với người khác, vết dao cắt, v.v. hàng tháng và không ai bị hiv.
    Tình huống của bạn liên quan đến việc tiếp xúc cá nhân với một vật thể trong không khí (chổi, có thể là máu). Không phải lo lắng về hiv, vì bạn không thể bị nhiễm hiv từ tiếp xúc cá nhân ngoại trừ việc xâm nhập qua đường âm đạo hoặc hậu môn không được bảo vệ, cả hai đều không được bảo vệ và bạn đã không dùng chung kim rỗng để tiêm, đây là cách duy nhất để lây nhiễm hiv. Phân tích số lượng lớn những người bị nhiễm bệnh trong hơn 40 năm lịch sử của bệnh hiv đã chứng minh rằng mọi người không bị nhiễm bệnh hiv theo cách bạn lo lắng là một rủi ro.
    HIV là một loại vi rút dễ vỡ trong không khí hoặc nước bọt và có thể chết ngay lập tức trong không khí hoặc nước bọt, vì vậy điều tồi tệ nhất có thể xảy ra là vi rút đã chết cọ xát vào bạn, và rõ ràng là bất cứ thứ gì đã chết đều không thể sống lại nên bạn tốt. Máu và vết cắt sẽ không liên quan đến tình huống của bạn vì hiv đã chết thực sự, vì vậy bạn không cần phải lo lắng về chúng để đảm bảo rằng bạn an toàn.
    Không có lý do gì để một người thi khi họ an toàn. Lời khuyên cân nhắc rằng người kia có thể tích cực, vì vậy hãy tiếp tục và tận hưởng cuộc sống thay vì nghĩ về những sự kiện không liên quan này. Việc phòng ngừa hiv rất đơn giản vì chỉ có 3 cách bạn có thể bị nhiễm bệnh, vì vậy lần sau nếu bạn tự hỏi liệu mình có nguy cơ mắc bệnh hay không, hãy tự hỏi bản thân CÂU HỎI này. "Tôi đã làm gì trong số 3?" Sau đó, sau khi bạn nói "Không, tôi không", bạn sẽ biết rằng đã đến lúc quay trở lại cuộc sống hạnh phúc của bạn. Ví dụ trong tình huống hiện tại của bạn, câu trả lời sẽ là KHÔNG, TÔI KHÔNG ĐƯỢC vì không có quan hệ tình dục qua đường hậu môn hoặc âm đạo không được bảo vệ cũng như không có bất kỳ việc sử dụng kim rỗng dùng chung nào để tiêm, vì vậy rõ ràng là KHÔNG có rủi ro.
    [IMG]file:///C:/Users/Admin/AppData/Local/Temp/msohtmlclip1/01/clip_image002.jpg[/IMG]

GuitarRox 17 tháng 1
    Không, bạn không thể nhiễm HIV từ cây chổi. HIV nói chung là lây truyền qua đường tình dục và lây truyền xảy ra bên trong cơ thể. Đây là lý do tại sao có ba nguy cơ, quan hệ tình dục qua đường âm đạo không được bảo vệ, quan hệ tình dục qua đường hậu môn không được bảo vệ hoặc dùng chung kim tiêm chích ma túy. Chỉ cần chạm vào một bề mặt sẽ không truyền vi-rút vì bề mặt tiếp xúc với không khí khiến nó bất hoạt. Hoàn toàn không có rủi ro từ chổi và chạm vào chổi ngay cả khi bạn hoặc anh ấy bị chảy máu. Không có rủi ro, không phải lo lắng về HIV ở đây.

Cảm ơn
    18
    Máu trên dương vật trong phòng vệ sinh.

Sameerp
    vài tuần trước, tôi sử dụng nhà vệ sinh công cộng. Có một ít máu tươi trên bệ ngồi bồn cầu dính vào trục và đầu gần niệu đạo của tôi Rõ ràng là tôi đã không nhìn thấy nó trước khi đi vệ sinh. Chắc chắn đó không phải là máu của tôi.

Vui lòng cho tôi biết nguy cơ phơi nhiễm của tôi và nếu tôi cần kiểm tra. Điều khiến tôi lo lắng là máu chảy ra ở đầu niệu đạo Phát điên lên vì nghĩ về nó.
    [IMG]file:///C:/Users/Admin/AppData/Local/Temp/msohtmlclip1/01/clip_image001.jpg[/IMG]

GuitarRox 03 tháng 1
    Bạn không thể bị nhiễm HIV khi chạm vào máu trong nhà vệ sinh công cộng. Không khí làm bất hoạt vi rút. Các nguy cơ lây truyền HIV duy nhất là quan hệ tình dục qua đường âm đạo hoặc hậu môn không được bảo vệ hoặc dùng chung kim tiêm chích ma túy. Vì vậy, không có rủi ro và không có gì phải lo lắng.

Cảm ơn
    18

Tôi có gặp rủi ro không?

Phép màu2213

Khi y tá lấy máu cho tôi, găng tay của y tá bị dính máu lạ trong khoảng 5 phút.
    Bây giờ máu trên tay tôi trên vết thương đã lành nhưng đã được lau sạch.
    Sau đó, y tá đã lấy máu của tôi rất cẩn thận và không có sự ô nhiễm nào nữa. Xin hỏi tôi có bị rủi ro gì không? Nếu máu ra như vậy thì có phải virus đã chết hay không? Cảm ơn.

LÃNH ĐẠO CỘNG ĐỒNG
    Giờ giới nghiêm

Những rủi ro duy nhất đối với HIV ở người lớn là:
    1) Quan hệ tình dục qua đường hậu môn hoặc âm đạo không được bảo vệ, hoặc
    2) dùng chung kim tiêm tĩnh mạch với người sử dụng ma túy qua đường tĩnh mạch.

KHÔNG CÓ GÌ bạn có thể nghĩ đến, kể cả sự kiện này, có thể khiến bạn có nguy cơ nhiễm HIV. HIV không bao giờ lây truyền qua máu trên găng tay hoặc bất kỳ đồ vật nào khác, ngay cả khi nó chạm vào vết thương.

Cảm ơn
    18
    Bài cũ trên diễn đàn:
    HAND JOB được tính là Hành Vi không có NGUY CƠ lây Nhiễm HIV trong mọi tình huống , Ví dụ bạn sợ tay cô gái đó có một vết cắt đang chảy máu mà HANDJOB cho bạn và bạn lo lắng là máu đó từ tay sẽ dính lên DV bạn để bạn lây nhiễm HIV -
    KHÔNG BAO GIỜ -
    HIV rất yếu khi ra ngoài cơ thể nó sẽ chết ngay khi tiếp xúc với oxy . Nếu muốn nhiễm trong Trường hợp này cần có 1 lượng máu rất rất rất nhiều chảy ròng ròng trên đâu DV bạn may ra có thể ! Trường Hợp Này Không có thể xảy ra .

Cảm ơn
    18
    Bài cũ trên diễn đàn:
    Dao Cạo Râu : Dùng Dao cạo cho 1 người xong rồi cạo cho người kế tiếp
    HIV có thể không được truyền trong trường hợp này, vì HIV chỉ có thể được truyền trực tiếp từ người sang này người kia. Khi HIV được tiếp xúc với không khí, virus không thể truyền tải.
    2) Về câu hỏi này, bởi vì chúng tôi đã không có mặt, chúng tôi không biết. Tuy nhiên, ngay cả khi có máu, như chúng tôi đã đề cập, HIV không truyền vào không khí. Theo như chúng tôi được biết, điều này sẽ không ảnh hưởng đến lây nhiễm HIV.
    3) Cạo bằng dao cạo được coi ** Không đáng kể rủi ro ** có nghĩa là trong húng có thể làm cho một trường hợp lây nhiễm HIV, không bao giờ có được một báo cáo trường hợp duy nhất.
    HIV không thể đã lây lan qua dao cạo hoặc lưỡi vì HIV không lây truyền qua vật thể vô tri vô giác.

7. Những thành viên đã cảm ơn yeucuocsong27 cho bài viết này:

bl3013 (01-12-2022)

Cảm ơn
    18
    Lí Do HIV truyến qua Bơm Kim Tiêm Dính Máu
    Bơm kim tiêm dính máu có thể lây truyền HIV được vì trong ống bơm kim tiêm nó không có oxy để làm bất hoại HIV . Ống bơm kim tiêm là 1 môi trường thuận lợi để cho HIV Sống Sót .

9. Những thành viên đã cảm ơn yeucuocsong27 cho bài viết này:

bl3013 (01-12-2022)

Cảm ơn
    18
    Khăn Tắm Dính máu Sau đó Lau Âm Đạo Hoặc các bộ phận sinh Dục Hay chà vào mắt !
    Các tình huống mà bạn đã mô tả không gây ra nguy cơ lây nhiễm HIV. HIV là một virus rất mong manh khi bên ngoài cơ thể con người, và bắt đầu phá vỡ ngay sau khi nó tiếp xúc với không khí. Vì vậy, nếu có máu nhiễm HIV vào khăn, nó đã chết do thời gian bạn đã tiếp xúc với nó.HIV cũng đòi hỏi phải tiếp xúc trực tiếp vào dòng máu của bạn để cho có được một nguy cơ lây truyền. Chà một chiếc khăn lên cơ thể của bạn, ngay cả trong các khu vực bộ phận sinh dục, không có Nguy Cơ

11. Những thành viên đã cảm ơn yeucuocsong27 cho bài viết này:

bl3013 (01-12-2022)

Cảm ơn
    18
    Active time

Bienhoa

Cho tôi hỏi một giọt máu có hiv ra ngoài môi trường bao lâu sẽ không có khả năng lây nhiễm?
    LÃNH ĐẠO CỘNG ĐỒNG
    Giờ giới nghiêm Tôi nhắc lại - KHÔNG có khả năng lây nhiễm từ máu trong môi trường. Không bao giờ.
    LÃNH ĐẠO CỘNG ĐỒNG
    Giờ giới nghiêm

Bất kỳ vết máu nào bạn gặp trên các bề mặt hoặc đồ vật đều KHÔNG THỂ lây nhiễm HIV cho bạn.

Những rủi ro duy nhất đối với HIV ở người lớn là:
    1) Quan hệ tình dục qua đường hậu môn hoặc âm đạo không được bảo vệ, hoặc
    2) dùng chung kim tiêm tĩnh mạch với người sử dụng ma túy qua đường tĩnh mạch.
    Không có gì khác mà bạn có thể nghĩ đến sẽ khiến bạn có nguy cơ nhiễm HIV.

Cảm ơn
    18
    Diễn đàn Medhelp nước ngoài.
    Tôi có nguy cơ nhiễm HIV không?

Giờ giới nghiêm

Bạn có thể bị phơi nhiễm với HIV nếu bạn:
    1) Quan hệ tình dục qua đường hậu môn hoặc âm đạo không được bảo vệ (không dùng bao cao su) HOẶC
    2) Dùng chung dụng cụ chích thuốc qua đường tĩnh mạch với những người sử dụng thuốc qua đường tĩnh mạch khác.
    Nó thực sự đơn giản như vậy. HIV cũng có thể truyền từ mẹ bị nhiễm sang thai nhi hoặc trẻ sơ sinh qua việc cho con bú.

Bạn không thể bị nhiễm HIV do:
    1) Quan hệ tình dục xuyên thấu bằng bao cao su không bị rách. Đừng bận tâm đến việc đổ đầy nước vào bao cao su của bạn sau khi quan hệ tình dục. Các lỗ “cực nhỏ” hoặc “nhỏ” trong bao cao su bị hư cấu không phải là nguyên nhân lây truyền HIV. Nếu bao cao su bị rách, bạn sẽ biết - rất khó để lấy ra. Bao cao su tuột nhưng vẫn bao phủ đầu dương vật của bạn sẽ ngăn ngừa được HIV.
    2) Quan hệ tình dục thâm nhập với CSW bằng bao cao su. Điều này là an toàn đáng ngạc nhiên. CSW được kiểm tra thường xuyên hơn nhiều so với hầu hết mọi người. Họ không muốn các bệnh lây truyền qua đường tình dục hoặc HIV, vì điều đó có hại cho công việc kinh doanh. Họ thường cung cấp bao cao su chất lượng để bảo vệ mình khỏi khách hàng của họ chứ không phải để bảo vệ bạn.
    3) Hôn, có hoặc không chảy máu nướu răng hoặc các vết loét miệng khác. Nước bọt ức chế vi rút, và HIV phải đi vào máu. Nếu bị thương ở miệng đủ để HIV xâm nhập vào máu, bạn sẽ không thể hôn.
    4) Liếm hoặc bú vú, có hoặc không có sữa mẹ. HIV không “sống” trên da, và sữa mẹ chỉ là nguồn lây nhiễm cho trẻ sơ sinh, những trẻ chưa có đủ hệ thống miễn dịch.
    5) Dương vật cọ xát vào hậu môn hoặc âm đạo mà không có sự xâm nhập, có hoặc không có tinh dịch hoặc dịch âm đạo ngay cả khi có vết thương. Đơn giản là HIV không lây truyền theo cách đó. Không thâm nhập = không có rủi ro.
    6) Quan hệ tình dục bằng miệng, có hoặc không có máu của người cho. Một lần nữa, nước bọt ức chế vi-rút, và không ai đã từng bị lây nhiễm khi quan hệ tình dục bằng miệng.
    7) Các công việc tay, có hoặc không có vết cắt. HIV không "sống" trên bàn tay hoặc vùng da khác. Một vết thương trên dương vật có thể cho phép HIV xâm nhập vào máu sẽ khiến bạn cảm thấy đau đớn khi thực hiện một công việc bằng tay.
    8) Tiếp xúc vết thương nhỏ. Nếu bạn có một vết cắt hoặc vết xước và nó không chảy máu đến mức cần được chăm sóc y tế và người khác cũng bị như vậy, bạn không bị nhiễm HIV theo cách này.
    9) Ngón tay, có hoặc không có vết cắt - xem ở trên. Nếu bạn có một vết thương ở ngón tay đủ để HIV xâm nhập vào máu, bạn chắc chắn sẽ không chạm vào bất kỳ ai.
    10) Bị cắt bởi các vật sắc nhọn. HIV mất khả năng lây nhiễm gần như ngay lập tức sau khi tiếp xúc với không khí. Nếu một người dương tính với HIV bị mảnh thủy tinh cắt, bị cắt ở tiệm cắt tóc, bị kim bấm, dùng lại móng tay bấm, v.v., thì bạn bị chính đối tượng đó cắt hoặc định giá, thì bạn không có nguy cơ mắc bệnh. Một lần nữa, HIV phải xâm nhập vào máu, điều này không xảy ra qua các vết cắt hoặc vết xước bề ngoài.
    11) Kim tiêm tái sử dụng. Lý do cho điều này đơn giản là các bệnh viện và phòng khám, ngay cả ở các nước nghèo nhất, KHÔNG tái sử dụng kim tiêm - họ không thể mua được. Một cây kim có giá 3 xu (Mỹ) không đáng được sử dụng lại do nguy cơ lây nhiễm vi khuẩn, viêm gan siêu vi và HIV, chỉ là một vài cái tên. Chi phí cho hệ thống chăm sóc sức khỏe để điều trị những căn bệnh này là rất lớn. Mọi người đều biết về những rủi ro này, và do đó, rủi ro tài chính chỉ là không đáng để sử dụng lại kim 3 xu. Ngay cả khi bạn nghĩ rằng họ không quan tâm đến sự an toàn của bạn, họ quan tâm đến chi phí.
    12) Lưỡi cắt được tái sử dụng, v.v. - xem ở trên. Ngoài ra, HIV phải xâm nhập vào máu. Điều này có nghĩa là ai đó sẽ phải tiêm máu vào bạn - không được lấy máu ra khỏi bạn. Rút máu không phải là một rủi ro.
    13) Khăn tắm đã qua sử dụng, bắt tay, chạm vào tiền, chạm vào bất kỳ vật dụng nào có dính máu, ôm ai đó (ngay cả khi khỏa thân) - HIV không “sống” trên da hoặc trên đồ vật.
    14) Bị một người ngẫu nhiên đâm vào kim hoặc dẫm lên kim. Điều này chỉ đơn giản là không xảy ra. Nếu bạn nghĩ rằng bạn đã bị đâm, bạn đã không. Bất kỳ ai không phải là chuyên gia đều không thể chọc tức bạn một cách hiệu quả mà bạn không biết - VÌ CHẮC CHẮN - rằng bạn đã bị tiêm thuốc. Kim sẽ cần phải đi sâu và sẽ phải tiêm máu vào người bạn. Nó sẽ đau như điên. Nếu bạn giẫm phải một cây kim, nó sẽ đi rất rất sâu - đến mức bạn phải ngồi xuống và rút nó ra.
    15) Quan hệ tình dục bằng miệng - điều này có nguy cơ cực kỳ thấp. Các bác sĩ chuyên môn về HIV Tiến sĩ. Hook và Handsfield nói: “Nguy cơ nhiễm HIV, nếu bạn tình của bạn dương tính với HIV, là khoảng 1 trên 10.000. Điều đó tương đương với việc tiêm BJ cho những người đàn ông bị nhiễm bệnh một lần mỗi ngày trong 27 năm trước khi có khả năng lây truyền. " Không khuyên bạn nên thử nghiệm.
    Dưới đây là một nghiên cứu về các cặp vợ chồng có quan hệ tình cảm ủng hộ khuyến nghị của họ: https://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/12045500
    Tôi khuyên bạn nên cho những sự kiện như thế này cùng mối quan tâm giống như việc bạn có thể bị giẫm lên một con voi ( mà có lẽ là không). XIN LƯU Ý: quan hệ tình dục bằng miệng có nguy cơ mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục. Vui lòng đăng ở đó: http://www.medhelp.org/forums/STDs/show/98

14. Có 3 người đã cảm ơn yeucuocsong27 cho bài viết bổ ích này:

bl3013 (01-12-2022),Ngocthach1984 (16-12-2023),riousdaisy (21-09-2023)

Thông tin về chủ đề này