Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Làm móng nhặt da, bị cắt chảy nhiều máu mà trước đó hơn phút có người đã làm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    13

Làm móng nhặt da, bị cắt chảy nhiều máu mà trước đó hơn phút có người đã làm

Cháu chào Bác sĩ, cháu xin phép được phiền Bác sĩ một chút ạ. Nay cháu làm móng thì chị ý cắt móng, lấy da chết và trong lúc lấy da chết và lấy móng ở khoé chân, có làm chảy rất nhiều máu, chị ý bảo do chị ý mới làm. Cháu cũng thông cảm điều đó. Cơ mà về cháu lại lo do trước đó chị ý cũng làm cho một cô mà cháu đến sau nên ko rõ có sao ko?. Bác sĩ cho cháu hỏi, nếu cây kìm đó có dính máu của người trước và dụng cụ lấy khoé có đó cũng có dính, thì cũng sẽ ko lây có đúng ko ạ? Tại cháu thấy chị ý dùng luôn cho cháu mà ko ngâm cồn hay nước nên cháu thấy hơi lo ạ. Mong được Bác sĩ giải đáp, cháu xin cảm ơn ạ!
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    13
    Bác sĩ ơi! Cháu chẳng may đọc được thông tin này thấy hơi hoang mang ạ! Liệu có phải là tin vịt ko ạ?
    "Khuyến cáo người dân cẩn thận khi sử dụng các dịch vụ làm đẹp, bác sỹ Mai Thị Hường, Trưởng khoa khám bệnh - Bệnh viện 09 (Hà Nội) cho biết, cách đây 3 năm đã có một cô gái xinh đẹp còn rất trẻ khi đến khám tại bệnh viện và khi được thông báo nhiễm HIV cô đã rất sốc. Được hỏi về nguy cơ lây nhiễm, sau khi loại trừ các con đường lây nhiễm qua phẫu thuật, thủ thuật,..., cô nghi ngờ do 5 năm trở lại đây cô thường xuyên đi cắt sửa, sơn móng tay mà hầu như lần nào khi “cắt khóe” cũng bị chảy máu.
    Theo bác sỹ Mai Thị Hường, dụng cụ làm móng nếu chỉ sử dụng cho một người thì không sao nhưng nếu sử dụng cho nhiều người, trong đó có người nhiễm HIV thì khả năng lây nhiễm HIV có thể xảy ra khi bị chảy máu. Việc dùng chung dao cạo râu cho nhiều người hay dùng chung kim khi đi phun, xăm thẩm mỹ cũng đều là nguy cơ lây nhiễm HIV khi dụng cụ này được dùng cho cả người nhiễm HIV mà không được khử trùng đúng cách thì người sử dụng sau cũng có nguy cơ lây nhiễm cao. "

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Strongwave1 Xem bài viết
    Cháu chào Bác sĩ, cháu xin phép được phiền Bác sĩ một chút ạ. Nay cháu làm móng thì chị ý cắt móng, lấy da chết và trong lúc lấy da chết và lấy móng ở khoé chân, có làm chảy rất nhiều máu, chị ý bảo do chị ý mới làm. Cháu cũng thông cảm điều đó. Cơ mà về cháu lại lo do trước đó chị ý cũng làm cho một cô mà cháu đến sau nên ko rõ có sao ko?. Bác sĩ cho cháu hỏi, nếu cây kìm đó có dính máu của người trước và dụng cụ lấy khoé có đó cũng có dính, thì cũng sẽ ko lây có đúng ko ạ? Tại cháu thấy chị ý dùng luôn cho cháu mà ko ngâm cồn hay nước nên cháu thấy hơi lo ạ. Mong được Bác sĩ giải đáp, cháu xin cảm ơn ạ!
    Không có sao bạn.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Strongwave1 (27-12-2021)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    13
    Cháu cảm ơn Bác sĩ ạ! Bác sĩ cho cháu hỏi thêm, tính đến nay theo như Bác sĩ biết thì Việt Nam mình đã có ca nào lây qua làm móng mà chảy máu chưa ạ? Cháu đọc trên mạng thấy trang có trang ko ạ? Đủ điều kiện lây khi làm móng thì sẽ có những gì ạ? Cháu hơi hoang mang. Mong được Bác sĩ giải thích thêm ạ. Cháu xin cảm ơn ạ!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cháu cảm ơn Bác sĩ ạ! Bác sĩ cho cháu hỏi thêm, tính đến nay theo như Bác sĩ biết thì Việt Nam mình đã có ca nào lây qua làm móng mà chảy máu chưa ạ? Cháu đọc trên mạng thấy trang có trang ko ạ? Đủ điều kiện lây khi làm móng thì sẽ có những gì ạ? Cháu hơi hoang mang. Mong được Bác sĩ giải thích thêm ạ. Cháu xin cảm ơn ạ!
    Không chuyện lây nhiễm HIV qua làm móng.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Strongwave1 (27-12-2021)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    13
    Dạ vâng ạ! Cháu cảm ơn Bác sĩ ạ! Vậy trường hợp như của cháu trước đó có cắt chảy máu cho người trước mà sau đó cắt luôn cho cháu cũng không lây HIV ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ vâng ạ! Cháu cảm ơn Bác sĩ ạ! Vậy trường hợp như của cháu trước đó có cắt chảy máu cho người trước mà sau đó cắt luôn cho cháu cũng không lây HIV ạ
    Không có nguy cơ bạn.

10. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Strongwave1 (27-12-2021)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    13
    Dạ! Cháu cảm ơn Bác sĩ ạ!

Thông tin về chủ đề này