Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Gốc tâm sự nổi lòng !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Gốc tâm sự nổi lòng !!!

Đã võn vẹn 8 năm sống cùng với người bạn tên H. Tuổi 23 đã cầm tờ kết quả trên tay bao nhiu cảm xúc vỡ oà lúc ấy. Mình đã điều trị arv dc 5 năm. Tuân thủ tốt nên sức khoẻ hiện tại mình khá ổn. Gần như là bình thường , nhưng cuộc sống vẫn trãi dài là những ngày buồn.

Ở cái tuổi xuân 23 với ngoại hình nam tính đẹp trai , năng động , hoạt bác , iu đời , có 1 công việc tốt thu nhập khá cao. Rất tự tin trong cuộc sống với thời điểm đó. Nhưng chỉ vì 1 mối tình mà mình đánh mất đi hết tất cả.
    Những thập niên trước H là bản án tử của 1 mạng sống nhưng giờ nó là bản án tử tinh thần , tương lai , hạnh phúc.

Từ 1 đứa tự tin , iu đời , hoạt bát. Giờ mình thành 1 đứa sống rụt rè , tự ti , trầm lặng đi. Công việc tương lai thì tuột dốc không phanh qua ngày tháng, bao cơ hội đến trước tầm tay mà k thể nắm bắt. Tương lai trở thành 1 màn đêm u tối. Còn chuyện tình cảm, tìm 1 tình yêu , thời điểm trước có H đối với mình khá là dễ dàng , có hay kg nó chỉ nằm ở cái quyết định Yes hay No của mình. Nhưng giờ 1 tình yêu đối voi mình nó cũng trở thành 1 thứ thật xa xỉ. H nó lấy của tui đi quá nhìu thứ tui cần trong cuộc sống này.

Thất bại , vô dụng , cô độc , kg niềm vui , kg có động lực trong cuộc sống. Là những thứ đang gặm nhấm cảm xúc sống của tui mỏi ngày. !!!!

Mong các bạn có H và nhất là các bạn mới phát hiện kg rơi vào hoàn cảnh như mình. Chúc các bạn thật nhìu sức khoẻ ,nhìu niềm vui lạc quan yêu đời trong cuộc sống !!
    Lần sửa cuối bởi Tuantran0000, ngày 29-12-2021 lúc 17:11.

Thành Viên Mới BotGymTimFWBsg's Avatar
    Cảm ơn
    6
    Em cũng sống vs H 10 năm roi, chúc Anh luôn vui khỏe, nếu thích thì kết bạn zalo vs em nói chuyen nhen

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chúng ta rồi sẽ ổn cả thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    0704416770 có gì kB hữu duyên

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mình cũng giống bạn, chỉ mong có tình yêu , lúc trước dễ dàng nhưng giờ mình muốn quen cũng khó vì không mở lòng được , sợ người khác biết sẽ nghĩ này kia, chỉ cầu mong vài năm nữa sẽ có thuốc chữa trị cho H để ko còn ai sống bận tâm nữa, tinh thần rất quan trọng, bệnh H giờ ko còn án tử nhưng ảnh hưởng tâm lý rất nhiều, mong bạn sẽ vượt qua và yêu đời hơn

Thành Viên Mới Anatta's Avatar
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Ahihi30 Xem bài viết
    mình cũng giống bạn, chỉ mong có tình yêu , lúc trước dễ dàng nhưng giờ mình muốn quen cũng khó vì không mở lòng được , sợ người khác biết sẽ nghĩ này kia, chỉ cầu mong vài năm nữa sẽ có thuốc chữa trị cho H để ko còn ai sống bận tâm nữa, tinh thần rất quan trọng, bệnh H giờ ko còn án tử nhưng ảnh hưởng tâm lý rất nhiều, mong bạn sẽ vượt qua và yêu đời hơn
    @Ahihi30

Quen người bình thường thì không thể,
    Quen người giống mình thì không thấy.

Cuộc sống đúng là 1 bài toán khó bạn nhỉ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thank bạn. Đúng rồi bạn ạ. Dù sức khoẻ tốt lạc quan đến đâu tâm lý vẫn bị ảnh hưởng rất nhìu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Anatta Xem bài viết
    @Ahihi30

Quen người bình thường thì không thể,
    Quen người giống mình thì không thấy.

Cuộc sống đúng là 1 bài toán khó bạn nhỉ
    Quen người thường thì k dám mở lòng. Mình đứng ở khía cạnh người bình thường mình vẫn rất khó chấp nhận dc vấn đề này. Đấy cũng chính là lý do mình phải ầm thầm lặng lẽ ôm nổi đau mà rời xa đi các mối duyên đến với mình trong thời gian qua.
    Còn người giống mình thì đa phần mọi người đều đề phòng người lạ voi nhau trong vấn đề này. Nên hầu như khó tìm gặp dc nhau.
    Bạn nói đúng cuộc sống như 1 bài toán nan giải

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Ahihi30 Xem bài viết
    Thank bạn.đúng rồi bạn. Dù sức khoẻ có tốt lạc quan đến đâu tâm lý vẫn bị ảnh hưởng rất nhìu

Thành Viên Mới Anatta's Avatar
    Cảm ơn
    5
    @Tuantran0000
    -Quen người thường
    Đúng như bạn nói, liệu trái tim họ có đủ bao dung để chọn 1 người H+. Cuộc sống bên ngoài vỗn dĩ là tập hợp bởi các sự lựa chọn.
    Việc chọn đối tượng để yêu cũng không ngoại lệ, ở 1 mức độ nào đó nó vẫn được đưa lên bàn cân đo đong đếm mặt lợi và hại.
    Và rõ ràng chúng ta đối với họ thường là hại hơn lợi. Vậy thì lí do gì họ chọn chúng ta đây.

-Quen người H+ với nhau.
    Mình chưa quen được nhiều người H+ để đánh giá. Nhưng thực sự nó khác với mình tưởng tượng.
    Đã có lúc mình tưởng tượng là những người H+ sẽ dễ thấu hiểu nhau hơn, chấp nhận khuyết điểm nhau dễ dàng hơn bình thường.
    Chúng ta là những người có kém đi sự lựa chọn, không cầu kì chỉ mong người tri kỉ bên nhau lúc ốm đau.

Nhưng thực thế mình cảm thấy không phải như vậy.
    Ngoài H+ ra thì mình vẫn thấy họ không có gì khác, vẫn kén chọn, vẫn quá chú trọng ngoại hình, vẫn buông thả hoặc quá hướng đến những gì hoàn hảo.
    Nhưng tuổi trẻ và sức khỏe này có thể kéo dài được bao lâu đây.

Thông tin về chủ đề này