Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Bị co giật trong quá trình uống ARV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Post Bị co giật trong quá trình uống ARV

Chào mọi người!

Mình có H và đang uống ARV được gần 1,5 năm thì trong thời gian mình điều trị H, mình thường xuyên xảy ra CO GIẬT vào buổi sáng, thường sau khi ngủ dậy hoặc buổi trưa. Trung bình mỗi tháng sẽ lên cơn co giật 02 lần, mỗi lần sau cơn co giật, mình cảm thấy rất mệt, ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe và công việc của mình.

Mình dùng BHYT và đã sử dụng qua 3 loại ARV khác nhau: 02 tháng đầu ACRIPTEGA, 06 tháng tiếp theo là ELTVIR, còn 7 tháng hiện tại mình đang dùng AVONZA.

Mình cũng đã báo với bác sĩ điều trị, nhưng bác sĩ nói thuốc hiện tại của mình đang dùng là AVONZA thì có liều lượng thấp, không thể gây ra tác dụng như vậy, bác sĩ khuyên mình nên đi điều trị động kinh, dù tiền sử trước đó mình không có bệnh.

Hiện tại, mình biết từ lúc mình dùng ARV thì mới có những cơn co giật, nhưng bác sĩ điều trị thì nói làm không, nên mình không biết làm sao, hay theo hướng dẫn của bác sĩ. Mình mong muốn điều trị d điểm bệnh đau đầu và co giật.

Nó ảnh hưởng rất nhiều đến sinh hoạt và công việc của mình, nhưng làm ảnh hưởng đến tinh thần của ba mẹ mình, mình là lao động chính trong nhà.

Mọi người có thể tư vấn cho mình một vài lời khuyên hay không?

Cảm ơn mọi người!
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn deeplyman79 cho bài viết này:

nguyentu (25-01-2023)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Theo mình bạn nên đi khám ở các bệnh viện chuyên về thần kinh như Nhiệt đới, hòa hảo, đh y dược, ... và bạn khai bệnh của mình cho bác sĩ nắm luôn, chứ giờ ngồi đoán già đoán non cũng ko có tác dụng gì đâu, bâc sĩ khám ARV họ cũng ko phải chuyên môn nhiều nên bạn cứ đi khám cho nó chắc ăn, càng sớm càng tốt, tới đó bạn sẽ chụp não, khám làm xét nghiệm thì mới khám ra bệnh. Chúc bạn mau khỏe

Thông tin về chủ đề này