Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Xin được tư vấn phơi nhiễm ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28

Xin được tư vấn phơi nhiễm ạ

Hôm nay em có cho thợ lắp máy lạnh mượn kềm bấm móng chân để cắt móng, ảnh bị bật móng. Ảnh cắt móng bị bật (có máu) và các móng khác nữa. Khoảng 1 tiếng sau thì e lấy kềm đi rửa và ngâm xà phòng, lúc này tay em có viết trầy da do xượt qua kính cửa và chân thì có trầy li ti. Cho em hỏi máu trên kềm khoảng 1 tiếng thì virus có tồn tại và lây nhiễm được nếu có không ạ ?
    Trước khi rửa kềm, em có nhìn vào phía mép trong của kềm cắt thì có chấm đỏ như thế này. Không rõ là rỉ sét hay máu khô ạ.

Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi maxim941 Xem bài viết
    Hôm nay em có cho thợ lắp máy lạnh mượn kềm bấm móng chân để cắt móng, ảnh bị bật móng. Ảnh cắt móng bị bật (có máu) và các móng khác nữa. Khoảng 1 tiếng sau thì e lấy kềm đi rửa và ngâm xà phòng, lúc này tay em có viết trầy da do xượt qua kính cửa và chân thì có trầy li ti. Cho em hỏi máu trên kềm khoảng 1 tiếng thì virus có tồn tại và lây nhiễm được nếu có không ạ ?
    Trước khi rửa kềm, em có nhìn vào phía mép trong của kềm cắt thì có chấm đỏ như thế này. Không rõ là rỉ sét hay máu khô ạ.

Không có sao bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

maxim941 (10-03-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Em cảm ơn a Tuấn đã tư vấn ạ.
    Hôm qua em đi đá bóng, lúc ra nghỉ có chống tay xuống gần sát mép lưới bao quanh sân, chỗ đó có nhiều rác. Lúc về em có thấy vệt xám mờ mờ như hình, không biết vết này có phải vết kim đâm không ạ. Mong được a Tuấn tư vấn. Em cũng không thấy đau nhói ở chỗ đó. Em có kèm 2 hình vết xước nhỏ.
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em cảm ơn a Tuấn đã tư vấn ạ.
    Hôm qua em đi đá bóng, lúc ra nghỉ có chống tay xuống gần sát mép lưới bao quanh sân, chỗ đó có nhiều rác. Lúc về em có thấy vệt xám mờ mờ như hình, không biết vết này có phải vết kim đâm không ạ. Mong được a Tuấn tư vấn. Em cũng không thấy đau nhói ở chỗ đó. Em có kèm 2 hình vết xước nhỏ.
    Không có gì phải lo lắng bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

maxim941 (10-03-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Cho em hỏi thêm 2 nguy cơ này ạ.
    Nguy cơ 1: Em hát karaoke ngoài quán nhưng có lỡ chạm micro vào miệng mấy lần và môi em đang có nhiệt miệng thì có nguy cơ cho trường hợp này không ạ ?
    Nguy cơ 2: Hôm qua em mua máy đo đường huyết về đo đường huyết với máu đầu ngón tay, ở khe để gắn que thử thì em thấy có vết nâu vàng. Không rõ là máu khô hay không vì em cạo không ra, vậy trong trường hợp em mới dùng bút chích máu xong mà em chạm chỗ chích máu vào vệt vàng kia (giả sử là máu) thì có khả năng lấy không ạ (có hình) ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Cho em hỏi thêm 2 nguy cơ này ạ.
    Nguy cơ 1: Em hát karaoke ngoài quán nhưng có lỡ chạm micro vào miệng mấy lần và môi em đang có nhiệt miệng thì có nguy cơ cho trường hợp này không ạ ?
    Nguy cơ 2: Hôm qua em mua máy đo đường huyết về đo đường huyết với máu đầu ngón tay, ở khe để gắn que thử thì em thấy có vết nâu vàng. Không rõ là máu khô hay không vì em cạo không ra, vậy trong trường hợp em mới dùng bút chích máu xong mà em chạm chỗ chích máu vào vệt vàng kia (giả sử là máu) thì có khả năng lấy không ạ (có hình) ?
    Không có nguy cơ.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

maxim941 (21-03-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Dạ cho em cảm ơn ạ. Cho mọi người cho em hỏi câu cuối rồi em close topic lun ạ, nãy em ăn trưa với đũa tre 1 lần mua ngoài tạp hóa thì bị dằm trong đũa đâm vào mụn nhiệt và bị chảy máu. Em đi súc miệng vài lần thì mới hết chảy máu, đũa thì em vừa lấy ra khỏi vỏ. Cho em hỏi là em có nguy cơ trong trường hợp này không ạ ?
    Em xin lỗi nếu có làm phiền mọi người ạ, xong câu này là em đóng topic ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ cho em cảm ơn ạ. Cho mọi người cho em hỏi câu cuối rồi em close topic lun ạ, nãy em ăn trưa với đũa tre 1 lần mua ngoài tạp hóa thì bị dằm trong đũa đâm vào mụn nhiệt và bị chảy máu. Em đi súc miệng vài lần thì mới hết chảy máu, đũa thì em vừa lấy ra khỏi vỏ. Cho em hỏi là em có nguy cơ trong trường hợp này không ạ ?
    Em xin lỗi nếu có làm phiền mọi người ạ, xong câu này là em đóng topic ạ.
    Không có nguy cơ.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

maxim941 (21-03-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Hôm qua em đi ăn với ông anh lâu ngày không gặp. Em và anh đó có dùng đũa gắp đồ ăn trong dĩa. Nói chuyện 1 lúc thì ảnh nói cách đây không lâu có qh với GMD, và cô đó nghiện ma tuý đá. Nếu anh đó bị nhiễm và em cũng gắp thịt cá trong dĩa thì có khả năng lây không ạ ? Miệng em có răng sâu lỗ to thỉnh thoảng bị chảy máu nữa.
    Lát sau em về phòng ảnh chơi thì ngay chỗ em ngồi có vết đỏ đỏ nhỏ dưới sàn, nếu em đạp chân vào thì có khả năng bị nhiễm không ạ ?
    Lần sửa cuối bởi maxim941, ngày 25-03-2022 lúc 00:47.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Hôm qua em đi ăn với ông anh lâu ngày không gặp. Em và anh đó có dùng đũa gắp đồ ăn trong dĩa. Nói chuyện 1 lúc thì ảnh nói cách đây không lâu có qh với GMD, và cô đó nghiện ma tuý đá. Nếu anh đó bị nhiễm và em cũng gắp thịt cá trong dĩa thì có khả năng lây không ạ ? Miệng em có răng sâu lỗ to thỉnh thoảng bị chảy máu nữa.
    Lát sau em về phòng ảnh chơi thì ngay chỗ em ngồi có vết đỏ đỏ nhỏ dưới sàn, nếu em đạp chân vào thì có khả năng bị nhiễm không ạ ?
    Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.Đừng vì quá thiếu hiểu biết của mình mà kỳ thị.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

maxim941 (26-03-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Dạ em xin lỗi đã phiền mọi người nhiều, em còn 1 nguy cơ mới xảy ra hôm qua. Lúc em dừng xe ngoài đường để nghe điện thoại thì có 1 ông đạp xe tới xin tiền về quận 8. Em nói không có tiền thì ổng đi mất, lúc đó em ko thấy cảm giác gì. Lúc về thì em thấy trên tay có chấm đỏ, không biết có phải do em gãi ngứa bị xước hay vết kim đâm. Nhờ các anh xem giúp ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ em xin lỗi đã phiền mọi người nhiều, em còn 1 nguy cơ mới xảy ra hôm qua. Lúc em dừng xe ngoài đường để nghe điện thoại thì có 1 ông đạp xe tới xin tiền về quận 8. Em nói không có tiền thì ổng đi mất, lúc đó em ko thấy cảm giác gì. Lúc về thì em thấy trên tay có chấm đỏ, không biết có phải do em gãi ngứa bị xước hay vết kim đâm. Nhờ các anh xem
    Bạn có phải trẻ con đâu mà không phân biệt được đâu là do bạn gãi hay do kim đâm sao?

18. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

maxim941 (26-03-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Dạ mà kể cả là vết kim đâm thì có nguy cơ không ạ ? Thời gian em nói chuyện với ông ấy cũng khoảng vài giây thôi ạ, rồi ổng đạp xe đi mất.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ mà kể cả là vết kim đâm thì có nguy cơ không ạ ? Thời gian em nói chuyện với ông ấy cũng khoảng vài giây thôi ạ, rồi ổng đạp xe đi mất.
    Bạn lo lắng hoang tưởng tào lao quá bạn.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

maxim941 (26-03-2022)

Thông tin về chủ đề này