Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Nên ăn uống gì khi điều trị phơi nhiễm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nên ăn uống gì khi điều trị phơi nhiễm

Chào mọi người, hôm nay là ngày đầu tiên em điều trị phơi nhiễm, sử dụng thuốc Acriptega, em có tìm hiểu thì được biết quá trình điều trị sẽ hại gan, vì vậy nên kiêng bia rượu, em muốn hỏi mọi người là mình nên dùng thêm thuốc gì để hỗ trợ cho gan hay sức đề kháng, và trong bữa ăn thì nên ăn các loại đồ ăn như nào để tốt cho sức khỏe, mặc dù em biết là quá trình điều trị phơi nhiễm không bị ảnh hưởng bởi chế độ ăn uống. Cảm ơn anh Tuấn và mọi người ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi namnguyen161 Xem bài viết
    Chào mọi người, hôm nay là ngày đầu tiên em điều trị phơi nhiễm, sử dụng thuốc Acriptega, em có tìm hiểu thì được biết quá trình điều trị sẽ hại gan, vì vậy nên kiêng bia rượu, em muốn hỏi mọi người là mình nên dùng thêm thuốc gì để hỗ trợ cho gan hay sức đề kháng, và trong bữa ăn thì nên ăn các loại đồ ăn như nào để tốt cho sức khỏe, mặc dù em biết là quá trình điều trị phơi nhiễm không bị ảnh hưởng bởi chế độ ăn uống. Cảm ơn anh Tuấn và mọi người ạ
    Ăn uống bình thường bạn,không có gì hại gan ghê gớm đâu,trong thời gian điều trị bạn chỉ cần uống nước nhiều hoặc uống đồ mát vào là được.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

QHTD không an toàn khi uống PEP ngày thứ 21

chào mọi người trên diễn đàn, em có câu hỏi là em đang uống PEP ngày thứ 21 thì em có QHTD với bạn gái, không sử dụng BCS, nếu kết quả xét nghiệm của em là âm tính thì bạn gái em có nguy cơ lây nhiễm không ạ, kiểu như em dùng PEP thì kháng được virus, còn bạn gái em không uống nên bị nhiễm, em cảm ơn mọi người

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi namnguyen161 Xem bài viết
    chào mọi người trên diễn đàn, em có câu hỏi là em đang uống PEP ngày thứ 21 thì em có QHTD với bạn gái, không sử dụng BCS, nếu kết quả xét nghiệm của em là âm tính thì bạn gái em có nguy cơ lây nhiễm không ạ, kiểu như em dùng PEP thì kháng được virus, còn bạn gái em không uống nên bị nhiễm, em cảm ơn mọi người
    Bạn xét nghiệm âm tính tức trong máu chưa có vi rút thì không lây cho bạn gái.

Thông tin về chủ đề này