Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 21

Chủ đề: mong bqt và mọi người có thể tư vấn giúp em!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

mong bqt và mọi người có thể tư vấn giúp em!

xin chào BQT cũng như toàn thể anh chị em trong diễn đàn.ngày 13/1/2022 vừa rồi em có đi làm qua khu vực có nhiều bơm kim tiêm. mọi chuyện không có gì đáng nói nếu như khoảng 3, 4 hôm sau em có thấy hơi đau ở lòng bàn chân. khoảng 1 tuần sau thì em thấy cổ mình hơi sưng đến ngày hôm nay vẫn chưa khỏi. em cũng không chắc là liệu mình có dẵm phải hay không, hay do đi ủng hơi bó nên bị vậy. em có đi xét nghiệm tại phòng khám tư vào ngày 15/2/2022 bằng phương pháp HIV ab và cho kết quả âm tính. ngày 19/2/2022 em có qua medlatec Hưng Yên xét nghiệm lại bằng phương pháp HIV combi PT và được trả kết quả âm tính. các anh chị có thể cho em biết liệu kết quả vậy em có thể yên tâm được chưa ạ!
    công việc của em là kỹ sư (hôm đó em đi khảo sát hiện trường, lúc đi em có đi ủng ạ, em có để ý là khu vực đó kim tim vẫn còn khá mới ạ)!
    mong anh chị tư vấn giúp em để em bớt lo lắng phần nào với ạ!
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi namnguyen12 Xem bài viết
    xin chào BQT cũng như toàn thể anh chị em trong diễn đàn.ngày 13/1/2022 vừa rồi em có đi làm qua khu vực có nhiều bơm kim tiêm. mọi chuyện không có gì đáng nói nếu như khoảng 3, 4 hôm sau em có thấy hơi đau ở lòng bàn chân. khoảng 1 tuần sau thì em thấy cổ mình hơi sưng đến ngày hôm nay vẫn chưa khỏi. em cũng không chắc là liệu mình có dẵm phải hay không, hay do đi ủng hơi bó nên bị vậy. em có đi xét nghiệm tại phòng khám tư vào ngày 15/2/2022 bằng phương pháp HIV ab và cho kết quả âm tính. ngày 19/2/2022 em có qua medlatec Hưng Yên xét nghiệm lại bằng phương pháp HIV combi PT và được trả kết quả âm tính. các anh chị có thể cho em biết liệu kết quả vậy em có thể yên tâm được chưa ạ!
    công việc của em là kỹ sư (hôm đó em đi khảo sát hiện trường, lúc đi em có đi ủng ạ, em có để ý là khu vực đó kim tim vẫn còn khá mới ạ)!
    mong anh chị tư vấn giúp em để em bớt lo lắng phần nào với ạ!
    Theo như bạn kể thì chỉ là lo lắng thái quá, không có nguy cơ. Bạn không cần XN nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    em cũng hi vọng nhưtheesaj, vì kể từ thời điểm đó thì em cứ thấy cơ thể mình khác khác ạ, chẳng hạn như cổ cũng sưng và đêm ngủ thì có thời điểm đổ mồ hôi ở lưng mấy ngày liền. chính vì thế em mới quyết định đi xn hiv combi pt. anh có thể cho em hỏi thêm 1 chút nữa được không ạ: thời điểm em đi xét nghiệm như trên thì đã có thể an tâm được chưa ạ, vì em cũng đọc trên mạng nhiều nên giờ em thật sự rất trống rỗng. mong anh có thể trả lời giúp em ạ. em cảm ơn!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    em cũng hi vọng nhưtheesaj, vì kể từ thời điểm đó thì em cứ thấy cơ thể mình khác khác ạ, chẳng hạn như cổ cũng sưng và đêm ngủ thì có thời điểm đổ mồ hôi ở lưng mấy ngày liền. chính vì thế em mới quyết định đi xn hiv combi pt. anh có thể cho em hỏi thêm 1 chút nữa được không ạ: thời điểm em đi xét nghiệm như trên thì đã có thể an tâm được chưa ạ, vì em cũng đọc trên mạng nhiều nên giờ em thật sự rất trống rỗng. mong anh có thể trả lời giúp em ạ. em cảm ơn!
    Dù có nguy cơ thì kết quả XN như vậy cũng rất khả quan. Bạn yên tâm với kết quả đó và gạt HIV ra khỏi đầu cho khỏe.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Bạn yên tâm đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ, mọi người cũng khuyên em là không sao đâu, có thể do đọc trên mạng nhiều rồi tự suy nghĩ nên hay lầm tưởng, em cứ suy nghĩ mãi rằng liệu có thể có khả năng do đầu kim tiêm rất nhỏ, mình có khi nào dẫm phải mà không cảm nhận được không, em biết nếu chẳng may có dẵm phải thì cũng thuộc trường hợp nguy cơ thấp. nghe thêm a và a tuấn nói em an tâm được phần nào rồi ạ. sắp tới thời gian 3 tháng em chắc sẽ đi kiểm tra lại 1 lần nữa cho an tâm.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    anh tuấn ơi, dạo này công việc cũng có chút bận nên em quên béng mất,
    sau 90 ngày tức là từ 14/1 đến 14/4 em có làm lại xét nghiệm combi pt ở medlatec và đc trả kết quả âm tính ạ, sau đó 1 hôm em có đi hiến máu và được trả kết quả cũng là âm tính.
    do em chưa tin tưởng lắm nên tại tuần thứ 15 tức ngày 27/4 em có đến bệnh viện nhiệt đới tuyến tỉnh để làm xét nghiệm và trong giấy trả kết quả ghi là phương pháo elisa: kết quả ÂM TÍNH.
    anh ơi liệu với những kết quả trên thì em đã có thể yên tâm rằng mình không bị kể từ thời điểm có hành vi nguy cơ chưa ạ. em có cần phải đi làm xét nghiệm tiếp sau 6 tháng không ạ.
    Em cảm ơn!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    anh tuấn ơi, dạo này công việc cũng có chút bận nên em quên béng mất,
    sau 90 ngày tức là từ 14/1 đến 14/4 em có làm lại xét nghiệm combi pt ở medlatec và đc trả kết quả âm tính ạ, sau đó 1 hôm em có đi hiến máu và được trả kết quả cũng là âm tính.
    do em chưa tin tưởng lắm nên tại tuần thứ 15 tức ngày 27/4 em có đến bệnh viện nhiệt đới tuyến tỉnh để làm xét nghiệm và trong giấy trả kết quả ghi là phương pháo elisa: kết quả ÂM TÍNH.
    anh ơi liệu với những kết quả trên thì em đã có thể yên tâm rằng mình không bị kể từ thời điểm có hành vi nguy cơ chưa ạ. em có cần phải đi làm xét nghiệm tiếp sau 6 tháng không ạ.
    Em cảm ơn!
    Xét nghiệm thế đủ rồi, yên tâm 100% với hàng tá kết quả xét nghiệm này.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Xét nghiệm thế đủ rồi, yên tâm 100% với hàng tá kết quả xét nghiệm này.
    em xét nghiệm ở bệnh viện nhiệt đới tuyến tỉnh ấy chị, đi xét nghiệm từ thứ 3 mà thứ 6 họ mới làm xét nghiệm, liệu mẫu máu của em có thể bị nhầm lẫn với người khác k chị. em cũng hơi lăn tăn về vấn đề này ạ!

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    em xét nghiệm ở bệnh viện nhiệt đới tuyến tỉnh ấy chị, đi xét nghiệm từ thứ 3 mà thứ 6 họ mới làm xét nghiệm, liệu mẫu máu của em có thể bị nhầm lẫn với người khác k chị. em cũng hơi lăn tăn về vấn đề này ạ!
    Ko nhầm đâu, tuyến tỉnh giờ họ cũng làm cẩn thận.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Làm gì có chuyện nhầm lẫn máu người khác.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Làm gì có chuyện nhầm lẫn máu người khác.
    tại giờ e vẫn thấy cổ em nó hơi sưng sưng, ngoái đi ngoái lại cứ thấy gượng gượng chỗ dưới tai bên phải ấy anh ạ, tâm lý của em nó không vững nên mặc dù đi làm xét nghiệm rồi mà về không hiểu sao lại cứ lo sợ về kết quả, suy nghĩ lung tung là trong lúc lấy mẫu liệu có sợ bị nhân viên ghi nhầm tên

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ko nhầm đâu, tuyến tỉnh giờ họ cũng làm cẩn thận.
    theo như thông báo mới nhất của bộ y tế thì sau 3 tháng làm xét nghiệm mà kết quả âm tính là có thể khẳng định được rồi đúng không chị!

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    theo như thông báo mới nhất của bộ y tế thì sau 3 tháng làm xét nghiệm mà kết quả âm tính là có thể khẳng định được rồi đúng không chị!
    Ờ khẳng định 100% không nhiễm rồi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ờ khẳng định 100% không nhiễm rồi
    dạ vâng ạ. em có thể hỏi thêm chị 1 câu nữa được không ạ:
    chẳng hạn như làm xét nghiệm vào ngày thứ 87 chẳng hạn, thì kết quả đó liệu có thể chính xác như ngày 90 không? vì 3 tháng thì nó có khác gì 90 ngày không chị nhỉ!

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    chẳng hạn như làm xét nghiệm vào ngày thứ 87 chẳng hạn, thì kết quả đó liệu có thể chính xác như ngày 90 không? vì 3 tháng thì nó có khác gì 90 ngày không chị nhỉ!
    87 ngày hay 90 ngày như nhau mà.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Thời gian xét nghiệm tính tuần bạn là 12 tuần( 84 ngày) là chính xác 100%.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Thời gian xét nghiệm tính tuần bạn là 12 tuần( 84 ngày) là chính xác 100%.
    hihi. em chào anh tuấn cùng toàn thể các anh chị trong diễn đàn nha!
    anh chị ơi, tình hình là em có đi làm lại xét nghiệm sau khoảng thời gian là 6 tháng ạ. Cụ thể là ngày 21/7/22 ( tức 188 ngày sau thời gian nghi ngờ ạ) e có làm xét nghiệm lại medlatec bằng pp combi PT và được trả kết quả cuối ngày là Âm Tính ạ, sau đó 1 ngày tức ngày 22/7/22 ( sau khoảng thời gian nghi ngờ là 189 ngày) em có tới BV nhiệt đới tuyến tỉnh để làm xét nghiệm tiếp ạ và được làm xét nghiệm bằng pp: elisa murex HIV ag/ab combination. kết quả Âm tính. tiếp đó viện huyết học truyền máu trung ướng có đợt hiến máu và em quyết định đi hiến máu vào ngày 28/07/22 (tức 195 ngày sau thời gian nghi ngờ) và được trả kq náu của bạn bình thường.
    anh tuấn và các anh chị cho em hỏi với kết quả và khoảng thời gian như trên thì liệu em đã an toàn 100% với HIV chưa ạ. em rất lo vì cổ em giờ đây mọc thêm mấy cái hạch ạ. em có đi kiểm tra tại bệnh viện đa khoa thị họ bảo viêm hạch nhưng mà em bị gần 2 tháng rồi mà nó chưa lặn ạ. em biết là bài viết của em hơi dài nhưng mong anh chị thông cảm cho em ạ! em mong được hồi âm sớm từ các anh chị ạ!em cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    hihi. em chào anh tuấn cùng toàn thể các anh chị trong diễn đàn nha!
    anh chị ơi, tình hình là em có đi làm lại xét nghiệm sau khoảng thời gian là 6 tháng ạ. Cụ thể là ngày 21/7/22 ( tức 188 ngày sau thời gian nghi ngờ ạ) e có làm xét nghiệm lại medlatec bằng pp combi PT và được trả kết quả cuối ngày là Âm Tính ạ, sau đó 1 ngày tức ngày 22/7/22 ( sau khoảng thời gian nghi ngờ là 189 ngày) em có tới BV nhiệt đới tuyến tỉnh để làm xét nghiệm tiếp ạ và được làm xét nghiệm bằng pp: elisa murex HIV ag/ab combination. kết quả Âm tính. tiếp đó viện huyết học truyền máu trung ướng có đợt hiến máu và em quyết định đi hiến máu vào ngày 28/07/22 (tức 195 ngày sau thời gian nghi ngờ) và được trả kq náu của bạn bình thường.
    anh tuấn và các anh chị cho em hỏi với kết quả và khoảng thời gian như trên thì liệu em đã an toàn 100% với HIV chưa ạ. em rất lo vì cổ em giờ đây mọc thêm mấy cái hạch ạ. em có đi kiểm tra tại bệnh viện đa khoa thị họ bảo viêm hạch nhưng mà em bị gần 2 tháng rồi mà nó chưa lặn ạ. em biết là bài viết của em hơi dài nhưng mong anh chị thông cảm cho em ạ! em mong được hồi âm sớm từ các anh chị ạ!em cảm ơn!
    Em có an toàn hay chưa thì tự ngồi đọc lại những gì đã tư vấn,vậy nhé.Còn cảm thấy chưa yên tâm thì đi xét nghiệm đến khi nào mình an tâm thì thôi.Vì vậy em đừng hỏi xét nghiệm vậy an toàn hay chưa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em có an toàn hay chưa thì tự ngồi đọc lại những gì đã tư vấn,vậy nhé.Còn cảm thấy chưa yên tâm thì đi xét nghiệm đến khi nào mình an tâm thì thôi.Vì vậy em đừng hỏi xét nghiệm vậy an toàn hay chưa.
    dạ. em hiểu rồi ạ. tại e bị nổi mấy cái hạch ở 2 bên cổ gần 2 tháng nay chưa lặn, hơn nữa lại nổi hạch đúng cái khoảng thời gian này nên e mới có suy nghĩ tiêu cực vậy a ạ. :(

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này