Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Chạy bộ bị vật nhọn đâm xuyên đế giầy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    39

Chạy bộ bị vật nhọn đâm xuyên đế giầy

Hôm qua em chạy bộ thể dục trên đường chạy một đoạn thấy đau nhói ở bàn chân, cứ nghĩ là hạt cát hay hạt sỏi chui vào trong giày, về đến nhà em bỏ lót giầy cao su non ra và cho tay vào trong giày xem bên trong có gì mà khiến mình chạy mà bị đau nhói vậy, ai ngờ em sờ thấy một mũi nhọn nhô cao 5mm (0,5cm) trên mặt giày đâm vào ngón tay thì em mới biết trong giày có vật nhọn, mặc dù bị đau nhói mấy lần lúc chạy nhưng về đến nhà khi sờ thấy vật nhọn xong là em nhìn thoáng qua bàn chân không thấy chảy máu và em đi rửa chân liên tục bằng nước rửa tay+ gel rửa tay khô. Em sợ nó nhô 5mm nó xuyên qua lớp lót đâm vào bàn chân em bị chảy máu nhè nhẹ mà bị mồ hôi + bít tất quệt máu đi cộng với lúc đó em cũng chỉ nhìn thoáng qua thôi nên cũng chỉ dám chắc là 70% không nhìn thấy máu thôi ạ, xong em đi rửa chân luôn nên em nghĩ đó là lý do em không nhìn thấy vết đâm + máu. Em lấy kìm rút vật nhọn đó ra thì thấy cái vật nhọn đấy dài 9mm(0,9cm) đường kính 1mm-1,5mm, em thấy nó bị đất bám xunh quanh,em không biết đó là đinh hay mũi kim tiêm nữa, em đã chụp lại ảnh cái vật nhọn và upload lên google driver tại link này: https://bitly.com.vn/1fw8wt Em mong các anh xem ảnh giúp em xem đó là đinh hay mũi xilanh ạ, em có nguy cơ không ạ,lúc em sờ tay vào trong giày thì còn bị nó đâm vào ngón tay nữa cơ, với lại các anh xem ảnh em chụp xong cho em hỏi:các anh đã thấy mũi kim xi lanh nào có hình khối và hình dáng, kích thước ( dài 9mm, hình trụ đầu nhọn,đường kính 1-1,5mm) giống như trong ảnh không ạ, em sợ nhất đó là mũi tiêm của xilanh, em cám ơn các anh đã tư vấn cho em ạ!
    ads
    Lần sửa cuối bởi Trần việt nam, ngày 15-04-2022 lúc 20:13.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Trần việt nam Xem bài viết
    Hôm qua em chạy bộ thể dục trên đường chạy một đoạn thấy đau nhói ở bàn chân, cứ nghĩ là hạt cát hay hạt sỏi chui vào trong giày, về đến nhà em bỏ lót giầy cao su non ra và cho tay vào trong giày xem bên trong có gì mà khiến mình chạy mà bị đau nhói vậy, ai ngờ em sờ thấy một mũi nhọn nhô cao 5mm (0,5cm) trên mặt giày đâm vào ngón tay thì em mới biết trong giày có vật nhọn, mặc dù bị đau nhói mấy lần lúc chạy nhưng về đến nhà khi sờ thấy vật nhọn xong là em nhìn thoáng qua bàn chân không thấy chảy máu và em đi rửa chân liên tục bằng nước rửa tay+ gel rửa tay khô. Em sợ nó nhô 5mm nó xuyên qua lớp lót đâm vào bàn chân em bị chảy máu nhè nhẹ mà bị mồ hôi + bít tất quệt máu đi cộng với lúc đó em cũng chỉ nhìn thoáng qua thôi nên cũng chỉ dám chắc là 70% không nhìn thấy máu thôi ạ, xong em đi rửa chân luôn nên em nghĩ đó là lý do em không nhìn thấy vết đâm + máu. Em lấy kìm rút vật nhọn đó ra thì thấy cái vật nhọn đấy dài 9mm(0,9cm) đường kính 1mm-1,5mm, em thấy nó bị đất bám xunh quanh,em không biết đó là đinh hay mũi kim tiêm nữa, em đã chụp lại ảnh cái vật nhọn và upload lên google driver tại link này: https://bitly.com.vn/1fw8wt Em mong các anh xem ảnh giúp em xem đó là đinh hay mũi xilanh ạ, em có nguy cơ không ạ,lúc em sờ tay vào trong giày thì còn bị nó đâm vào ngón tay nữa cơ, em cám ơn các anh đã tư vấn cho em ạ!
    Không có sao.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Trần việt nam (15-04-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    39
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không có sao.
    A tuấn admin nói thế là em yên tâm rồi ạ, nhưng a đã xem hết ảnh em chụp chưa ạ, a xem xong đã từng thấy cái mũi kim xilanh nào có hình dạng, kích thước, hình khối ( dài 9mm, hình trụ đầu nhọn đường kính 1-1,5mm) giống như vật nhọn em chụp ảnh ở trên chưa ạ
    Lần sửa cuối bởi Trần việt nam, ngày 15-04-2022 lúc 20:13.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    A tuấn admin nói thế là em yên tâm rồi ạ, nhưng a đã xem hết ảnh em chụp chưa ạ, a xem xong đã từng thấy cái mũi kim xilanh nào có hình dạng, kích thước, hình khối ( dài 9mm, hình trụ đầu nhọn đường kính 1-1,5mm) giống như vật nhọn em chụp ảnh ở trên chưa ạ
    Khẳng định không có nguy cơ nhé.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Trần việt nam (16-04-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    39

Lightbulb

Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Khẳng định không có nguy cơ nhé.
    dạ vâng, em cám ơn anh, anh cho em hỏi nốt diều này nữa để cho em yên tâm ko lo lắng suy nghĩ nữa thôi ạ, cho em hỏi "anh đã xem hết những cái ảnh em chụp vật thể đó chưa ạ"

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    dạ vâng, em cám ơn anh, anh cho em hỏi nốt diều này nữa để cho em yên tâm ko lo lắng suy nghĩ nữa thôi ạ, cho em hỏi "anh đã xem hết những cái ảnh em chụp vật thể đó chưa ạ"
    HIV không có lây gián tiếp qua vật thể như vậy bạn.
    Trường hợp bạn kể trên không có nguy cơ, bạn yên tâm đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    39
    Trích dẫn Gửi bởi Charles Xem bài viết
    HIV không có lây gián tiếp qua vật thể như vậy bạn.
    Trường hợp bạn kể trên không có nguy cơ, bạn yên tâm đi.
    em thấy nhiều vụ dẵm phải kim tiêm mà những vụ đó cũng không có nguy cơ á anh

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    em thấy nhiều vụ dẵm phải kim tiêm mà những vụ đó cũng không có nguy cơ á anh
    Kim tiêm khác đinh bạn. Trường hợp bạn BQT đã tư vấn không có nguy cơ rồi, bạn cảm thấy không yên tâm thì cứ đi XN vậy nhé.

Thông tin về chủ đề này