Em chào các anh chị.

Em mới 20 tuổi. Cái tuổi nữa ông nữa thằng. Đậu 1 đại học danh giá, rồi lên sài gòn với một cuộc sống đầy sắc màu. 2 năm ở Sài gòn, chua cay đắng mặn ngọt em chưa là gì so với các anh chị, nhưng cũng gọi là trải qua chút chút. Được cha mẹ cho chút chiều cao và ngoại hình dễ nhìn, và học về chuyên ngành thiết kế, đủ thông minh để giao tiếp với người ngoài, em ý thức được mình là ai. Cuộc đời đang đầy nhưng điều tốt lành với em khi em vừa xin được 2 học bổng chuyên ngành thiết kế của Us và Singapore vào tháng 7 này.

Thế nhưng, bản thân em đã quá ngu ngốc và nuông chiều mình. Em là một người đồng tính, và em hạn chế tối đa nhừng mối quan hệ phức tạp vì em ý thức được cuộc sống của mình dáng trân trọng thế nào. Nhưng ý nghĩ và hành động lại không đi đôi với nhau, Khi em qhtd không an toàn với một người mà em quý mến cách đây 3 tuần. Sau đó cách đây hơn 10 ngày, tại tất niên nhà bạn em, em đã uống hơi quá chén dù em uống không tốt. Mãi tới khi cảm nhận được sự cọ xát và đau ở hậu môn mình thì trời ơi. Một người bạn mới quen đang làm chuyện đó với em, và không có đồ bảo vệ. Người đó đã ra trong em.!
Bản thân em sáng hôm sau khi vs thì thấy có máu kèm sự đau rát.

Một tuần nay em sống trong lo sợ. Khi mà em bỗng dưng bị sỗ mũi, ngạt mũi, mệt mỏi, đau nặng đầu. Hôm nay thì bỗng dưng bị rát cổ họng và nổi hạch ngay cổ. Khi lên Google tìm thông tin thì thấy
"Sau khi nhiễm HIV khoảng 2-8 tuần, người bị lây nhiễm xuất hiện các triệu chứng như sốt, vã mồ hôi, mệt mỏi, nhức đầu, đau cơ khớp, viêm họng, hạch cổ..."

Thật sự em không buồn và hối hận. Vì rõ ràng em đã không làm đúng với những kiến thức và lý trí của mình. Chỉ là. em biết chắc rằng, sau lần này, thì cuộc đời em sẽ phải thay đổi, và theo chiều hướng tích cực hay không thì chưa biết hì hì.
Vấn đề của em, là em cảm thấy hoang mang và nặng nề trong thời gian chờ xét nghiệm. Một mặt e vẫn tự trấn an mình rằng do thời tiết chuyển mùa, nhưng một mặt em cứ suy nghĩ về những thay đổi sẽ đến với em sau lần vượt rào này. Em không biết nếu sáng mai em đi xét nghiệm combo HIV tại Hòa Hảo, thì có thể cho em biết sơ lược về tình trạng của mình hay không ( tất nhiên là sau 3 tháng em vẫn sẽ xét nghiệm lại ). Vì em sắp về quê ăn tết rồi. Có kết quả để an tâm, hoặc nếu kq không tốt thì về với Gia Đình, em sẽ có thêm sức mạnh để đối mặt hơn. ( và nếu hiện giờ em đang bị cảm cúm thật, thì có phải kq xét nghiệm vẫn ra dương tính giả hay không ???? )

Mà nếu giả sử kết quả em dương tính thì sao ta...Có thể lúc đó em đã đi du học rồi, qua bển một mình, uống thuốc với đi khám cũng đỡ ngại.... Có thể cũng là một may mắn để ép mình sống trọn vẹn hơn từng ngày. Có thể mình sẽ dồn các dealine 10 năm, 20 năm, 30 năm của mình xuống còn 5 năm, 10 năm và 15 năm không chừng.... Với lại. nếu em sống tốt, thì biết đâu lúc e ra đi, người ta sẽ thương tiếc và nhắc tới nhiều hơn ( kiểu như đời chỉ đẹp khi còn dang dở , sống dai quài chưa chắc đã zui đâu ) .

Cảm ơn mọi người đã đọc topic của em lãm nhãm... Đây là nơi duy nhất lúc này em có thể chia sẽ được câu chuyện của mình.