Chả là hồi nãy em có đi ra 1 quán cf ngồi chơi với tụi bạn, thì bỗng đang uống thì e thấy có 1 giọt gì đó đỏ đỏ dính lên chân em, e lấy ngón tay quệt thì phát hiện ra là máu tươi, chính xác 100% là máu tươi anh chị ạ. Khi e quệt ngón tay vào vết máu đó thì vết máu loang ra, chui vào hết kẽ móng tay của em, khi đó trên ngón tay của e quệt vào vết máu đó còn có vết thương hở và máu có dính lên cả vết thương chỗ ngón tay của em, hiện tại em đang lo quá, vì em không rõ máu đó từ đâu ra, của ai làm rớt ra xong dính lên chân em, e cũng thấy vài giọt máu nhỏ ra ở dưới đất, vì lúc đó chân e ko có vết thương, nên e khẳng định đó ko phải máu của em, chắc chắn là của 1 ai đó, lỡ như là máu hiv thì sao ạ, ngay lúc đó thì e có dùng giấy lau để e lau qua nhưng không hết, máu vẫn còn dính vào ngón tay em và vào hẳn trong kẽ móng tay, rồi em vào wc của quán để rửa nhưng chỉ rửa qua nước, xong sau đó 20p sau em mới về nhà rửa bằng xà phòng, em thực sự lo lắm luôn ấy ạ, anh chị tư vấn giúp em xem trong trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ? Có phải uống thuốc gì ko ạ, huhu