Kết quả 1 đến 15 của 15

Chủ đề: Sợ hiv khi dính phải máu tươi lên ngón tay

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Thương Điều's Avatar
    Cảm ơn
    18

Sợ hiv khi dính phải máu tươi lên ngón tay

Em chào anh chị. Em có vấn đề muốn hỏi qua anh chị ạ. Chả là hồi sáng em có ngồi cà phê với một số anh em đồng nghiệp, do hôm nay nghỉ làm nên e cũng mặc quần đùi áo phông thôi. Lúc đang ngồi thì bạn em có gọi 1 người bạn nữa đến, thì bạn đó em cũng chỉ biết qua mạng và theo lời đồng nghiệp e kể chuyện thì bạn đó cũng khá hay đi bay lắc và ngủ với gái mại dâm cũng nhiều, rồi chơi bời nọ kia cũng rất nhiều, lúc ra ngồi cà phê thì em cũng khá hạn chế rồi, nhưng do hết chỗ nên bạn đó lại ngồi ngay sát em, khi đó bạn đó cũng mới té xe nên trên tay vẫn còn đang chảy máu, vấn đề ngay sau đó bạn ấy vòng tay qua chân e để lấy giấy thì vô tình có vài giọt máu từ tay bạn ấy nhỏ xuống chân em, xong chừng 3-5 giây sau do e chủ quan nên em đã dùng ngón tay của em để chấm vào chỗ máu đó, máu còn tươi nguyên và nó chui hết cả vào kẽ móng tay của em, em cũng ko đi rửa ngay mà chỉ lấy giấy để lau qua rồi chừng 2-3 phút sau em mới vô wc để rửa tay bằng nước do ko có xà phòng, lúc đó trên ngón tay em có vài vết xước nhỏ do bị xước măng rô, trên đầu ngón tay cũng có vết tróc da, do là máu tươi của người có thâm niên ăn chơi rồi gái mại dâm nọ kia nên em sợ bạn đó có hiv trong người lắm anh chị ạ. Mà thời gian em tiếp xúc ngón tay vào máu của bạn đó chỉ chừng đó giây, như vậy thì em có nguy cơ gì với hiv ko ạ, anh chị giúp em với, em cảm ơn ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Thương Điều Xem bài viết
    Em chào anh chị. Em có vấn đề muốn hỏi qua anh chị ạ. Chả là hồi sáng em có ngồi cà phê với một số anh em đồng nghiệp, do hôm nay nghỉ làm nên e cũng mặc quần đùi áo phông thôi. Lúc đang ngồi thì bạn em có gọi 1 người bạn nữa đến, thì bạn đó em cũng chỉ biết qua mạng và theo lời đồng nghiệp e kể chuyện thì bạn đó cũng khá hay đi bay lắc và ngủ với gái mại dâm cũng nhiều, rồi chơi bời nọ kia cũng rất nhiều, lúc ra ngồi cà phê thì em cũng khá hạn chế rồi, nhưng do hết chỗ nên bạn đó lại ngồi ngay sát em, khi đó bạn đó cũng mới té xe nên trên tay vẫn còn đang chảy máu, vấn đề ngay sau đó bạn ấy vòng tay qua chân e để lấy giấy thì vô tình có vài giọt máu từ tay bạn ấy nhỏ xuống chân em, xong chừng 3-5 giây sau do e chủ quan nên em đã dùng ngón tay của em để chấm vào chỗ máu đó, máu còn tươi nguyên và nó chui hết cả vào kẽ móng tay của em, em cũng ko đi rửa ngay mà chỉ lấy giấy để lau qua rồi chừng 2-3 phút sau em mới vô wc để rửa tay bằng nước do ko có xà phòng, lúc đó trên ngón tay em có vài vết xước nhỏ do bị xước măng rô, trên đầu ngón tay cũng có vết tróc da, do là máu tươi của người có thâm niên ăn chơi rồi gái mại dâm nọ kia nên em sợ bạn đó có hiv trong người lắm anh chị ạ. Mà thời gian em tiếp xúc ngón tay vào máu của bạn đó chỉ chừng đó giây, như vậy thì em có nguy cơ gì với hiv ko ạ, anh chị giúp em với, em cảm ơn ạ
    Không có sao em.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thương Điều (28-06-2022)

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không có sao em.
    Dạ anh ơi nhưng đó là máu tươi, lại của người mà rất ăn chơi, rất hay đi chơi gái mại dâm ko an toàn và còn có cả sử dụng thuốc phiện nữa, nên em càng lo, và thời gian ngón tay của e tiếp xúc lên chỗ máu đó chỉ tính bằng giây, và chỗ ngón tay e tiếp xúc vào chỗ máu đó còn có vài vết xước mới và vết tróc da. Như vậy có sao ko a ?
    Lần sửa cuối bởi Thương Điều, ngày 28-06-2022 lúc 07:58.

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Dạ anh ơi nhưng đó là máu tươi, lại của người mà rất ăn chơi, rất hay đi chơi gái mại dâm ko an toàn và còn có cả sử dụng thuốc phiện nữa, nên em càng lo, và thời gian ngón tay của e tiếp xúc lên chỗ máu đó chỉ tính bằng giây, và chỗ ngón tay e tiếp xúc vào chỗ máu đó còn có vài vết xước mới và vết tróc da. Như vậy có sao ko a ?
    không sao đâu bạn

6. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

Thương Điều (28-06-2022)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vết xước vết tróc da của bạn không phải vết thương hở nên không phải là nguyên nhân lây nhiễm hiv.

8. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Thương Điều (28-06-2022)

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Vết xước vết tróc da của bạn không phải vết thương hở nên không phải là nguyên nhân lây nhiễm hiv.
    Dạ em cảm ơn. Vậy cho em hỏi thêm như này ạ, khi e dùng ngón tay để chấm vào máu như vậy, máu dính vào đầu ngón tay em và chui cả vào kẽ móng tay, khi đó bên trong kẽ móng tay của em cũng đang khá rát, nên e sợ đang hở chỗ kẽ móng tay, như vậy em lo là máu sẽ chui xuống lớp niêm mạc dưới móng tay của em, liệu như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ anh chị ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn. Vậy cho em hỏi thêm như này ạ, khi e dùng ngón tay để chấm vào máu như vậy, máu dính vào đầu ngón tay em và chui cả vào kẽ móng tay, khi đó bên trong kẽ móng tay của em cũng đang khá rát, nên e sợ đang hở chỗ kẽ móng tay, như vậy em lo là máu sẽ chui xuống lớp niêm mạc dưới móng tay của em, liệu như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ anh chị ?
    Ban quản trị tư vấn em không nguy cơ thì yên tâm.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thương Điều (28-06-2022)

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Ban quản trị tư vấn em không nguy cơ thì yên tâm.
    Dạ do em lo là máu sẽ chảy vào lớp niêm mạc dưới móng tay ấy ạ, do máu cũng đã chảy vào kẽ móng tay rồi, vì là máu tươi của đối tượng như e nếu trên thì khá ăn chơi và gái gú, lại còn hay đi chơi gái mại dâm và còn chơi ma tuý nữa nên e càng lo, thời gian tiếp xúc từ ngón tay của em lên vết máu đó cũng chỉ vài giây, như vậy cũng ko sao đúng ko ạ ?

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ do em lo là máu sẽ chảy vào lớp niêm mạc dưới móng tay ấy ạ, do máu cũng đã chảy vào kẽ móng tay rồi, vì là máu tươi của đối tượng như e nếu trên thì khá ăn chơi và gái gú, lại còn hay đi chơi gái mại dâm và còn chơi ma tuý nữa nên e càng lo, thời gian tiếp xúc từ ngón tay của em lên vết máu đó cũng chỉ vài giây, như vậy cũng ko sao đúng ko ạ ?
    Vết thương hở là vết thương đang chảy máu khi tiếp xúc trực tiếp tiếp với vết thương đang chảy máu thì mới có nguy cơ. Móng tay, kẽ móng tay không phải vết thương hở. Không có nguy cơ.

14. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Thương Điều (29-06-2022)

Cảm ơn
    18
    Dạ anh chị giúp em thêm trường hợp này với ạ. Hồi tối qua em có đi nhậu cùng mấy anh em công ty. Chả là có 1 ng lạ qua mời rượu em thì em để ý trên mũi a ấy có 1 vết thương còn đang chảy máu, vô tình lúc đó a ấy đứng gần mặt em, thì e quay mặt qua vô tình mũi a đó quệt vào mắt em, do đang hơi ngà ngà say nên em ko rõ máu chỗ mũi của a đó có dính vào mắt em ko, nhưng khi quệt vào mũi a đó thì e thấy cộm ở mắt, mà bên trong con ngươi luôn ấy ạ, e có lấy tay để dụi mắt luôn vì côm. Đến hôm nay thì e hỏi ra mới biết ông anh đó cũng rất chơi bời, có tiền án sử dụng ma tuý và cũng rất hay quan tình dục bừa bãi, thậm chí cả chơi gmd còn ko dùng bcs, nên em sợ ô a ấy có hiv trong người, cho em hỏi trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ. Em cảm ơn

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ anh chị giúp em thêm trường hợp này với ạ. Hồi tối qua em có đi nhậu cùng mấy anh em công ty. Chả là có 1 ng lạ qua mời rượu em thì em để ý trên mũi a ấy có 1 vết thương còn đang chảy máu, vô tình lúc đó a ấy đứng gần mặt em, thì e quay mặt qua vô tình mũi a đó quệt vào mắt em, do đang hơi ngà ngà say nên em ko rõ máu chỗ mũi của a đó có dính vào mắt em ko, nhưng khi quệt vào mũi a đó thì e thấy cộm ở mắt, mà bên trong con ngươi luôn ấy ạ, e có lấy tay để dụi mắt luôn vì côm. Đến hôm nay thì e hỏi ra mới biết ông anh đó cũng rất chơi bời, có tiền án sử dụng ma tuý và cũng rất hay quan tình dục bừa bãi, thậm chí cả chơi gmd còn ko dùng bcs, nên em sợ ô a ấy có hiv trong người, cho em hỏi trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ. Em cảm ơn
    Bạn có kỳ thị quá không. HIV ko dễ lây như bạn nghĩ.

17. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Thương Điều (29-06-2022)

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn có kỳ thị quá không. HIV ko dễ lây như bạn nghĩ.
    Dạ do quệt thẳng vào bên trong mắt nên e mới lo ấy ạ

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Dạ do quệt thẳng vào bên trong mắt nên e mới lo ấy ạ ������
    Những gì bạn kể mình cảm giác như bạn đang lo lắng quá rồi nghĩ nhiều thôi. Mũi người ấy dù có chảy máu như bạn kể cũng không làm văng vào mắt bạn được, khi nào mắt bạn không thấy gì và tay dụi mắt dính máu thì mới lo.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ do quệt thẳng vào bên trong mắt nên e mới lo ấy ạ ������
    Em nên tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình,để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.Trong cuộc sống của em cứ lắng vớ vẩn,hoang tưởng thì làm sao sống vui vẻ ở xã hội.

Nếu trong cuộc sống còn có những người thiếu hiểu biết như em,hoặc quá lo lắng vô cớ về lây nhiễm HIV thì xã hội này vẫn còn kỳ thị người có HIV,trong cuộc sống đôi lúc còn phải va chạm nhiều lắm em,em nên dành chút thời gian tự tìm hiểu trên diễn đàn thì sẽ có câu trả lời cho em.

Đây là 1 loạt nick của em tạo ra toàn những câu hỏi hoang tưởng,thiếu hiểu biết trầm trọng,Tuanmecsedec không biết em sanh năm mấy,nếu em là đứa bé mới lên 3 thì Tuanmecsedec không trách.

• Ánh Tuyết
    • Bình Định
    • Hãy vui lên
    • Kết là chết
    • Khập khiễng
    • Linh tốnh
    • Nhâm
    • Thịnh Trường
    • Thương Điều
    • Trung Hầu
    • Trung Khỉ
    • Vượt qua nỗi sợ
    • Đạt 005

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    bạn ơi. Bạn đừng suy diễn . Mình từng suy diễn ghê hơn bạn gấp 100 lần. Từng sợ hải phải đi xét nghiệm. Từng tới lui y tá lấy máu. Làm những hành động không tưởng. Mình biết bạn đang sợ hãi. Yên tâm đi bạn

Thông tin về chủ đề này