Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Em chia sẻ câu chuyện nhiễm bệnh và 3 tháng căng não.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Em chia sẻ câu chuyện nhiễm bệnh và 3 tháng căng não.

Em chào các anh chị em trên diễn đàn, chào anh admin Tuanmecsedec. E xin chia sẻ câu chuyện của chính em, để sau nay mọi người có lỡ bị như em thì tham khảo...
    Em bắt đầu đi chơi GMD từ 2 năm trước, tháng nào cũng đi, có tuần đi vài lần, hoặc cứ có nhiều tiền là đi, em cứ chơi bời tự do như thế, cứ nghĩ chỉ cần xài BCS là sẽ không lo bệnh gì đâu. Cho đến đầu tháng 4 em bị ngứa dương vật, lúc đầu cũng nghĩ là ngứa bt gãi là hết, nhưng càng ngày càng ngứa (ngứa bên trong đường tiểu) đầu dương vật luôn bị ướt mặc dù không có đi tiểu, em gãi hết cỡ và hết hồn khi nặn ra được dịch mủ màu vàng xanh (giống đàm). Lúc đó mới cuống cuồng lên mạng search triệu chứng và kết quả là có thể em bị lậu hay Chlamydia. Em lên các diễn đàn xxx để tìm chỗ khám thì thấy có bệnh viện da liễu số 2 Nguyễn Thông Q3 là đáng tin cậy.
    Lần đầu tiên bị bệnh XH cũng có hoang mang và ngại ngùng nhưng lỡ chơi rồi đành chịu, em lên đó khám qua nhiều phòng và được vào phòng xét nghiệm, y tá dùng cái tăm bông thọt sâu vào trong lỗ đái để lấy dịch, vừa đâm vừa ngoáy rất đau nha mọị người (ám ảnh lắm đó). Sau đó chờ 1 tiếng lấy kết quả, đầu tiên là âm tính với Chlamydia, mừng quá. Nhưng sau đó là dương tính với lậu, thôi cứ bình tĩnh, bệnh này chữa được mà.

Em mang kết quả về phòng bs và được khuyến cáo nên xét nghiệm hết các bệnh còn lại như HIV, giang mai, viêm gan B...thế là xét luôn. Trong thời gian chờ kết quả thì e qua phòng chữa bệnh lậu và được chích 1 mũi thuốc rồi ra ngoài chờ. Sau 1 tiếng đó lấy kết quả là âm tính với HIV và các bệnh trên, như vậy là chỉ có mỗi bệnh lậu thôi. Nhưng bs cũng bảo là đây chỉ là kết quả của 3 tháng trước, còn lần gần đây thì em phải chờ đến 3 tháng sau mới chính xác, còn nói là BCS chỉ bọc dương vật, còn tất cả những chỗ còn lại ko bọc đều có nguy cơ. OK thế là em về nhà với 1 nỗi lo lắng bao trùm những ngày còn lại. Bệnh lậu sau khi chích về nhà là đã thấy đỡ rất nhiều rồi, uống hết thuốc trong 1 tuần là hoàn toàn không còn mủ miếc gì nữa. (chỉ lo là bệnh lậu sẽ dẫn đến vô sinh nếu bị nặng - chữa sớm chắc ko bị)
    Rồi em cứ coi như là mình có thể bị HIV đi, em lên mạng tìm hiểu về các triệu chứng của HIV, thuốc ARV, các bệnh STDs, thức cả nhiều đêm liền tìm hiểu và rất hoang mang, lo sợ, làm gì cũng ám ảnh, nhất là khi cơ thể nổi mụn, nổi ban đỏ, đổ mồ hôi ban đêm, mệt mỏi các thứ gì cũng đều nghĩ chắc là do mình bị HIV nên mới bị như vậy, ám ảnh tinh thần vô cùng. Rồi sau đó thì em ráng nhớ lại các lần chơi GMD trước đó mình có đụng chạm gì nguy hiểm không, chỉ nhớ là mình có xài BCS, lúc đó hăng máu thì làm đủ trò hết, OS dính nước bọt là chắc chắn rồi, còn BCS có rách, đồ dỏm gì không thì không nhớ, cũng có GMD bị trầy xước ở chân, có GMD ra máu ở âm đạo, tóm lại là có nguy cơ rất nhiều, không người này thì người nọ. Suy nghĩ tiêu cực vô cùng, rồi cũng nghĩ là nếu có bị HIV thì mình uống ARV cũng sống đc 60 70t, chỉ tức là phải uống cả đời.

Rồi em tìm thấy trang diendanhiv này, thật sự đó như 1 cứu tinh về mặt tinh thần cho em, e tìm đọc rất nhiều bài viết về những người đồng cảnh ngộ như mình, và thấy anh Tuanmecsedec trả lời rất đơn giản "không có sao" 1 cách tự tin. Cũng nhiều member lo lắng hỏi quá trời hỏi nhưng đa số kết quả là không có sao thật, không có tình huống nào bị lật kèo hay mắng vốn cả. Có khi em cũng không có sao thì sao nhỉ???
    Thế là em cũng làm việc lại và quên dần đi, mỗi lần hoang mang lo sợ về tương lai bị HIV thì em lại vào diễn đàn này xem lại các bài viết để trấn an tinh thần là mình sẽ không sao. Tháng 5 e đi xét nghiệm lậu lại và đã âm tính lậu. Tháng 6 thì nhà em có người bị bệnh phổi và mất, cảm thấy sao mình xui xẻo quá vậy, không lẽ giờ nhà có thêm mình laị bị bệnh nữa. Lúc đó cảm thấy tội lỗi và chán ghét bản thân vô cùng. (Trong quá trình từ đó đến nay e ko có đi GMD gì nữa, e ở nhà quay tay luôn ) đến đầu tháng 7 này e đi khám tất cả các STDs lại và được kết quả ÂM TÍNH hết. BS bảo lậu chửa rồi, không có mủ thì nghĩa là hết. Sùi mào gà thì bệnh ngoài da, da không có nổi cục là không có bệnh. Giang mai, viêm gan B, HIV thử máu 1 lần âm tính hết rồi. Giờ mới bắt đầu thở phào, nhẹ nhõm giống như được làm lại cuộc đời và được reset lại tinh thần.

Qua câu chuyện của em, e mong mọi người cân nhắc lại việc đi GMD hay massage vì vừa nó tốn tiền và nguy cơ tiền mất tật mang. Sướng chỉ có 1 lúc mà tổn hại đến sức khỏe tinh thần quá nhiều, may mắn em không bị HIV, chứ bị bệnh thì ko biết còn mệt mỏi như thế nào nữa. Lúc chơi thì hăng lắm, bảo dân chơi không sợ mưa rơi hay có có chơi có chịu gì ngon lắm, khi bị rồi mới thấy hối hận. Các bệnh tình dục lây qua đường nước bọt khá nhiều cho nên khi quan hệ thì khó lòng mà tránh được, nếu xài bao từ đầu hết hay quan hệ ko hun hít liếm gì hết thì sẽ không còn hứng thú nên thôi em nghỉ luôn cho rồi. (quen con gái lành mạnh đàng hoàng thôi). Mọi người nhớ cẩn thận bảo vệ mình vì mình còn tương lai phía trước, mình phải mạnh khỏe mới giúp được cho gia đình, XH và làm mọi thứ mình thích được.
    Cám ơn mọi người đã đọc 1 bài rất dài nhưng là 1 trải nghiệm 3 tháng căng não thật sự của em, e xin cám ơn diễn đàn và e xin gửi ủng hộ cho diendanhiv
    ads
    Lần sửa cuối bởi khanhnguyen90, ngày 04-07-2022 lúc 06:38.

2. Những thành viên đã cảm ơn khanhnguyen90 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (04-07-2022)

Thông tin về chủ đề này